Main Menu

มารายงานตัวกันหน่อยสิ มีใครใช้งานในเวบนี้บ้างเอ่ย

เริ่มโดย chaomaz_150, กรกฎาคม 23, 2007, 11:29:34 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

globblinknight

นามเรียกขาน   GlobblinKnight (อ่านว่า ก๊อบ-ปลิ้น-ไนท์ แปลว่า อัศวินหน้าผี มันมีที่มา เด๋วมีทติ้งแล้วจะชี้แจงคับ)
เรียกเล่นๆ     เอส,ผี,ท็อป,เปี๊ยก,แสบ,ขวาน,โตนด(อ่านว่า ตะโหนด),หมวด,แหลม,แว่น,กูเกิล,แพร้ม
อายุ       ในบัตร 25 ปี
มายังไง      เกิดที่สมุย สมุยพันธุ์แท้ แต่มาอยู่กรุงเทพ เพราะเบื่อ...(ค่อยหลังไมล์)
เรียนจบ      มหาวิทยาลัยราชภัฏพระนคร (บริหารธุรกิจ) จบปี 50 เพราะเกเรียนหลายปีมาก เพิ่งรู้ตัว555+++
ทำงาน(ประจำ)คับ แถวแจ้งวัฒนะ พนักงานของรัฐ
ทำงานอดิเรก    อาสากู้ภัยมูลนิธิป่อเต๊กตึ๊ง,ให้เช่าเครื่องเสียง,รับทำรถนิดหน่อย วิ่งหาอะไหล่นิดหน่อย ร้านอยู่ซอยพหลฯ50 ,ซ่อมและจำหน่ายโทรศัพท์เคลื่อนที่ พร้อมอุปกรณ์ ร้านอยู่ฟิวเจอร์ รังสิต
ที่นอน       รังสิตคลอง2,ลำลูกกา,บางเขน,ลาดพร้าวซ.35,48,41 ,ประตูน้ำ,ปากเกร็ด,สะพานใหม่ซ. 52,54,50,ห้วยขวาง
รถที่ใช้      1. โนวา อาร์เอส  (แหกโค้งกระจุย ให้ลุงเอาไว้ใช้)
                     2. NC 30 (คันนี้ก็แหกโค้งอีก แทบตาย หมวกกันน๊อกแตก หัวแตก กระดูกซีกซ้ายหักเกือบหมด ข้อ แขน ขา เชิงกราน ตาตุ่ม ไหปลาร้า ตอนนี้จอดเป็นซาก)
                     3. มิสซู อีคาร์ เครื่อง4G63โบ ไร้อินเตอร์ ขับ 2 ล้อหลัง แม๊ก แอดวานซ์ อาร์จี เครื่องเสียง ไพโอเนียร์ ช่วงล่างHK (คุณแม่ขอร้อง...ให้จอด แล้วก็ขายปาย)
                     4. โนวาเดช (พี่เมียเอาไปคว่ำ ซ่อมเสร็จขายเลย)
                     5. เอลเอส (ขายปาย เมียขี่ไม่ได้ เลยต้องซื้อเวฟแทน)
                     6. มิสซู สตราด้า สีแดงเกียร์ ออโต (พี่เมียซื้อไป)
                     5. เวฟ แซด (ขายปาย ในราคา 11,000 ตอนประเมิน เอาเข้าจริง ร้านจ่าย 7,500 เซ้งโค ต ร หัก หมดเลย)
                     6. บีเอ็ม ซีเรียส 3 ตัวเก่าน่ะ เครื่อง SR20 โบ (ไม่ผิดหรอกซีเรียสจิงๆ บูสที น้ำมันหายไปไหนหว่า แฟ๊ดๆๆๆๆฟิ๊ววๆๆ แต่ซิวตังค์หมดเลย ขายอีก)
                     7. มีโอ (อย่าให้ก รู เจอ หน่ะ จอดไว้ ไม่ถึง 15 นาที หายไปซะหล่ะ น้ำมันก็ไม่มี ล็อคคอ ลีอคดิส มันยังเอา วันพระด้วย)
                     8. วีอาร์ (ใช้งานทุกวัน แต่ตอนนี้ พัง)
                     9. อีคาลูคุ ดีแม๊ก (จอดแทบจะไม่ได้ใช้) 
นี่ยังไม่รวมจักยาน BMX กับ เพนเธอร์ รุ่นมี 3เกียร์น่ะ 5555+++
ยังมีรถตัก รถเกลีย 6ล้อ 10ล้อ ตอนที่ยังคบกับแฟนเก่า แถวอ่างทอง แล้วพ่อตาใช้ให้ขับอีกหน่ะ

ออนเอ็ม:[email protected]
HI5:ดูตรงลายเซ็น ข้างล่างคับคับ

Tong_2T_150

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

ktapmymum

;11' สวัสดีครับ    ผม ktapmymum  ชื่อ ไก่   ที่อยู่ ถนนเพชรบุรีตัดใหม่  ประตูน้ำ กรุงเทพมหานคร   รถที่ใช้ LS 125 D , NOVA DASH SP-1 , VESPA 150 SPRINT , MTX 125 R , สุดท้าย TIGER OZONE ครับ   ยินดีที่ได้รู้จักชาว 2T ทุกท่านนะครับ  ;29'

beer53915

2จังหวะ..สีเขียว...ตูดแบน

เบียร์ครับ อยู่แถว เจริญนคร กทม.
[email protected]

inging2009

ครับ ผมเป็น สมาชิก ใหม่ครับ (ไม่นาน)แต่ผมใช้รถคู่ใจเป็น honda LS ครับ ใจอยากได้ kr sse เสื่อทอง
แต่ตอนนี้ยังหาไม่ได้ครับ (ตอนนี้ยังอยากได้อยู่ครับ)  ขอฝากเนื้อฝาตัวกับศิษย์ผู้พี่ด้วยนะครับ(ชื่อ อิง ครับ)

Chilean Rose

Chilean Rose

Axl_Rose

ชื่อเอ็มครับ

รถที่ใช้  krr 150

บ้านเกิดอยู่มครศรีธรรมราช

ปัจจุบัน มาช่วยราชการที่ กรมทหารพรารที่42ครับ

panyapol

panyapol

anothai

= ชื่อหนึ่ง ครับ
= อายุ 34 ปี   อยู่พิษณุโลก
= TZM สีเขียวดำครับ เข้ามาหาความรู้ครับ เพาะคนก็แก่ รถก็แก่ครับต้องหาพวกไว้
= ถ้ามีอะไรให้ช่วยเหลือ [email protected] ครับ

goongeen

;11'ผมสมาชิกใหม่ชื่อ x ครับอยู่พิจิตรกำลังทำเอ็นโปรอาร์มอยู่ครับจะ2เดือนแล้วยังไม่เสร็จเลยครับยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ  ;29'

ไม่หวั่นแม้_วันเมามาก

ตัวกู ผู้ชนะสิบทิศ

commod

สวัสดีครับ  ผม มอด ครับ โคราช
[email protected]
YAMAHA TZR-R 150
KAWASAKI TUXIDO 5SPEED
ขอบคุณครับ

ชัยรัตน์

วาล์วเปิด ก็..ระเบิดความมันส์

chj5

สวัสดีครับ ผมชื่อ jack ครับ

USER ID =  chj5  ครับ

อยู่ จ.ชลบุรี ครับ

รถที่ใช้ Serpico sse 150 cc ครับ  (เพิ่งได้มาครับ ทำสีอยู่)

สมาชิกใหม่ ฝากเนื้อ ฝากตัวด้วยนะครับ

tanongpoti

หวัดดีสมาชิกสองจังหวะนะครับ ผมเพิ่งจะเข้ามาเป็นสมาชิกแห่งบ้านหลังนี้ได้ไม่นาน รู้สึกชอบบ้านหลังนี้ เพราะตัวเองก็ใช้ KR Victor รุ่นพิมพ์นิยม สภาพกิ๊ฟๆๆๆๆๆ ว่างๆจะเอารูปมาโชว์ในสองล้อคู่ใจนะครับ ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ