Main Menu

โช๊คหน้ายุบแล้วไม่เด้งคืน TZM

เริ่มโดย tongzasingburi, ตุลาคม 31, 2013, 06:35:32 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tongzasingburi

ตอนตกหลุมหรือเบลกหน้ามันจะยุบเข้าไปครับแล้วไม่เด้งกลับ ถ้าเจอถนนไม่ดีนี่สะเทือนทั้งคันเลยครับ
         ต้องแก้ตรงไหนครับ
โอนเงิน 403-628-9228 ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์  นาย อิฐิพันธ์ กลิ่นแก้ว (โอนแล้วส่งPMมาว่าของชิ้นใหน)
ส่ง นาย อิฐิพันธ์ กลิ่นแก้ว 37/1 ม.3 ต.โพชนไก่ อ.บางระจัน จ.สิงห์บุรี 16130
เบอร์โทร 098-4747234 ต้อง

JO

แกนโช๊คหน้าคดหรือป่าวครับ แผงคอล่างอ้าใหม  ก่อนเป็นท่านไปทำอะไรมา เปลี่ยนซีล ซีลแท้หรือเทียม เปลี่ยนแกนโช๊ค เปลี่ยนแผงคอล่าง+บน อะไรประมาณนี่ครับ เพื่อแนวทางในการแก้ไขครับ

เบื้องต้นลองคลายแกนล้อหน้าออกให้หลวมๆ แล้วดูว่ามีระยะห่างของกระปุกไมร์กับกระบอกโช๊คห่างเกินไปใหม ถ้าห่างเกินหาแหวนลองให้พอดีแล้วลองกดโช็คดูว่าเด้งใหม
อันที่สองดูน๊อตยึดบังโคลน4ตัวคลายออกแล้วกดโช๊คดูถ้าเด้งค่อยไขให้แน่น

ลองดูครับ555

tongzasingburi

อ้างจาก: JO เมื่อ ตุลาคม 31, 2013, 08:03:26 หลังเที่ยง
แกนโช๊คหน้าคดหรือป่าวครับ แผงคอล่างอ้าใหม  ก่อนเป็นท่านไปทำอะไรมา เปลี่ยนซีล ซีลแท้หรือเทียม เปลี่ยนแกนโช๊ค เปลี่ยนแผงคอล่าง+บน อะไรประมาณนี่ครับ เพื่อแนวทางในการแก้ไขครับ

เบื้องต้นลองคลายแกนล้อหน้าออกให้หลวมๆ แล้วดูว่ามีระยะห่างของกระปุกไมร์กับกระบอกโช๊คห่างเกินไปใหม ถ้าห่างเกินหาแหวนลองให้พอดีแล้วลองกดโช็คดูว่าเด้งใหม
อันที่สองดูน๊อตยึดบังโคลน4ตัวคลายออกแล้วกดโช๊คดูถ้าเด้งค่อยไขให้แน่น

ลองดูครับ555

ขอบคุณครับ
           เมื่อกี้คลายน็อตล้อหน้าแล้ว โช๊คหน้าเด้งแล้วครับ แต่ต้องคลายมากๆครับ
โอนเงิน 403-628-9228 ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์  นาย อิฐิพันธ์ กลิ่นแก้ว (โอนแล้วส่งPMมาว่าของชิ้นใหน)
ส่ง นาย อิฐิพันธ์ กลิ่นแก้ว 37/1 ม.3 ต.โพชนไก่ อ.บางระจัน จ.สิงห์บุรี 16130
เบอร์โทร 098-4747234 ต้อง

JO

ไม่แกนคดก็แผงคอล่างคดครับ แก้แบบง่ายๆหาแหวนมาใส่ให้พอดีช่องที่อ้าแล้วอัดแกนล้อให้แน่น แล้งลองกดดุใหม่ครับ

Mtz

อาการนี้ แกนโช๊คหน้าคดครับ ผมเคยเป็น ตามนั้น เวลามันยุบ  มันยุบไปถึงที่งอ เลยติด เด้งบ้างไม่เด้งบ้าง เปลี่ยนแกนโช๊คเลย หาย

aoaaued

manu16

ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM
บังโคลนท้ายติดป้าย

auntonio_lpn