Main Menu

คอยางไปรีด KR

เริ่มโดย witte30, ตุลาคม 19, 2013, 11:10:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

witte30

ขออนุญาติเจ้าของรูปด้วยนะครับ

เราอุดได้หรือครับ

suphachai

ต้องลองครับ ผมเคยถอดของแอลออกขี่ไม่สนุกเหมือนตอนที่ใส่เลย

กล่องสำรองอากาศ(ปอด)
ในกรณีที่มีการเร่งคันเร่งอย่างรวดเร็ว ปอดจะช่วยทำให้เครื่องยนต์ได้รับอากาศอย่างเพียงพอ ไม่เกิดอาการ LAG.( รอรอบ )
คล้ายระบบYEIS ในรถจักรยานยนต์ YAMAHA สมัยก่อนนู้นครับ

สรุปหน้าที่ของปอดRXS ปอดคือกล่องเก็บเชื้อเพลิง ระบบ YEIS (YAMAHA ENERGY INDUCTION SYSTEM )
-ระบบ YEIS เป็นการเพิ่มกำลังเครื่องยนต์ ซึ่งเป็นผลมาจากการปรับปรุงประสิทธภาพการไหลของส่วนผสมเชื้อเพลิง
-ระบบ YEIS  ช่วยประหยัดน้ำมัน เพราะเชื้อเพลิงถูกป้อนเข้าห้องเผาไหม้สม่ำเสมอ และไม่มีการสูญเปล่า
ลักษณะโครงสร้างและหน้าที่การทำงาน
ในจังหวะดูด การดูดไอดีเข้าห้องเผาไหม้ ระหว่างคาร์บูเรเตอร์และรีดวาลว์ จะมีท่อส่งไอดีเข้าไปเก็บยังกล่องเก็บเชื้อเพลิง การเก็บและการจ่ายเชื้อเพลิงเข้าห้องเผาไหม้นี้จะสัมพันธ์กับการทำงานของพอร์ทไอดี ซึ่งจะทำให้การไหลของเชื้อเพลิงราบเรียบแน่นอน ยังผลทำให้ได้เครื่องยนต์เต็มประสิทธ์ภาพ
1.เมื่อพอร์ทไอดีถูกปิด ส่วนผสมของอากาศและน้ำมันเบ็นซินจะถูกเก็บไว้ที่กล่องเก็บเชื้อเพลิงจนกระทั่งภายในกล่องเต็มไปด้วยเชื้อเพลิง
2.เมื่อพอร์ทไอดีถูกเปิด เชื้อเพลิงภายในกล่องเก็บเชื้อเพลิง จะไหลออกมาผสมกับเชื้อเพลิงที่ป้อนมาจากคาร์บูเรเตอร์และถูกส่งไปที่ห้องเผาไหม้ของเครื่องยนต์
3.โดยที่การไหลของเชื้อเพลิงเข้าห้องเผาไหม้นั้นราบเรียบแน่นอน จึงทำให้ประหยัดน้ำมันและได้กำลังเครื่องยนต์สูงขึ้น  

เครดิต เวปdirttrackthai.com
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

manu16

ได้แต่วิ่งไม่ดีครับ มีปอดไว้แหละดี พลาสติกสีดำอันไม่กี่ตังค์หรอกครับ
ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM
บังโคลนท้ายติดป้าย

populasamo

ถึงบางอ้อเลย kr ผมเปลี่ยนคอรีด kr รุ่นเก่ามาใส่วิ่งรอรอบ
น่ารำคาญมากเป็นเพราะสาเหตุนี้นี่เอง ของผมใส่เพราะ
อันเก่าขาด หาซื้อเเถวบ้านไม่มีเลยใส่ๆ ไปก่อน
จากที่ลองใช้ไม่ดีเท่าเเบบ เดิมเพราะฉะนั้นอย่าไปอุดไปตัด
หือไปทำอะไร ของเดิมมันดีอยู่เเล้วนอกจากกรณีไม่มีทางเลือก
ก็จัดไปให้ใช้ไปก่อนค่อยหามาเปลี่ยนเอา