Main Menu

Nsr proarm นอกจากสีเเดง เเล้ว ลาย repsolสีเขียวยังมีอีกสีหรอ ครับ

เริ่มโดย populasamo, ตุลาคม 14, 2013, 07:02:01 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

populasamo

Nsr proarm นอกจากสีเเดง เเล้ว ลาย repsolสีเขียวยังมีอีกสีหรอ ครับ
เห็นมีคนลงขายบอกปี 44 ลาย repsolสีนําเงิน  ซึ่งผมไม่เคยเจอหรือเห็น
นึกว่ามีเเค่ 2  สี สรุปมันมีอีกสีใช่หรือเปล่า ครับ

tookkb

N ของข้อยคันนี้ แมนสีเขียวบ่ หรือว่าสีแหล่ ๆ

ความทรงจำเก่า ๆ หวนกลับคืนมาอีกครั้ง
อีเหลืองเพื่อนยาก จงวิ่งทะยานผ่านสายลมกาลเวลา
กลับไปหาอดีตเมื่อวัยเยาว์ เราจะออกตามฝัน ด้วยกัน

lordomo

เท่าที่เห็นมีแค่สองสีนะครับ คือแดง กะ เขียวเรปซอล ในโบว์ชัวร์ก็มีแค่ 2 สีนะครับ

แต่ สีเขียวเรปซอล มี 2 รุ่นนะครับ สติกเกอร์จะต่างกันเล็กน้อย

ส่วนสีแดงไม่ทราบครับ
รถอะไรหว่า?

populasamo

boonchu

อ้างจาก: populasamo เมื่อ ตุลาคม 14, 2013, 09:58:33 หลังเที่ยง

ผมโทรไปถามเจ้าของบอกสีเดิม ตัวสุดท้าย ครับ
เดิมๆจากโรงงานมีแค่2สี เขียว/แดง-ขาว  ส่วนคันนี้ทำสีใหม่แน่นอน ถ้าเปนผมเลือกสีใหม่สดกว่า

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: populasamo เมื่อ ตุลาคม 14, 2013, 09:58:33 หลังเที่ยง

ผมโทรไปถามเจ้าของบอกสีเดิม ตัวสุดท้าย ครับ

มันจะเดิมยังไงเล่า  เอา สีไปเทียบกับ ตัว SP ที่ท้ายเบาะ ก็ไม่เหมือนกันแล้ว  ..

อนึ่ง สีเขียว เรฟซอล ภาษาใน สมุด อะไหล่ฮอนด้า เขาเรียก สี น้ำเงินครับ   ....งง กัน ไหม

น้ำเงิน  น้ำทะเล อะไร ประมาณนั้น มั้ง ..

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

AcidZero

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ ตุลาคม 14, 2013, 10:29:22 หลังเที่ยง

มันจะเดิมยังไงเล่า  เอา สีไปเทียบกับ ตัว SP ที่ท้ายเบาะ ก็ไม่เหมือนกันแล้ว  ..

อนึ่ง สีเขียว เรฟซอล ภาษาใน สมุด อะไหล่ฮอนด้า เขาเรียก สี น้ำเงินครับ   ....งง กัน ไหม

น้ำเงิน  น้ำทะเล อะไร ประมาณนั้น มั้ง ..

.

ท่านคงเคยเห็น sonic กับ cbr ลาย repsol แล้วใช่ไหม
รถมันจะสีน้ำเงิน เข้มๆ

และคันนี้ไม่ใกล้เคียง สี้น้ำเงินนั้นเลยครับ

จึงลงความเห็นว่า ทำสีมาครับ

DEDOR

อย่าคิดมากครับ  ถ้าชอบเดิมก็สีเขียวเดิมกับแดงเดิมครับ  ถ้าชอบสดและทำสีมาก็เลือกดูครับ  อันนี้แล้วแต่คนชอบ  แต่ระวังอย่าให้โดนหลอกก็พอครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: AcidZero เมื่อ ตุลาคม 15, 2013, 01:05:33 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ ตุลาคม 14, 2013, 10:29:22 หลังเที่ยง

.

ท่านคงเคยเห็น sonic กับ cbr ลาย repsol แล้วใช่ไหม

และคันนี้ไม่ใกล้เคียง สี้น้ำเงินนั้นเลยครับ

คุณคง  อ่าน ไม่เข้าใจ ความหมาย ในความเห็นของผม

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

pongpang

icHi

ยังมีสีแดงขาว HRC ตัวส่งออกไปญี่ปุ่นอีกสีครับ

ใช้สมุด Part number คนละเล่มกันไปเลย (จึงไม่มีอยู่ในสมุดเมืองไทย)

และอะไหล่พิเศษในหลายๆ จุด เช่นท่อไอเสีย

บูรพาพยัคฆ์

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ ตุลาคม 15, 2013, 08:15:22 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: AcidZero เมื่อ ตุลาคม 15, 2013, 01:05:33 ก่อนเที่ยง

.

คุณคง  อ่าน ไม่เข้าใจ ความหมาย ในความเห็นของผม

.

ผมเข้าใจนะพี่โจ    บางคันสีเขียว  ถ่ายรูป ออกมา  สีเขียวอ่อน    บางคันสีเขียว ถ่ายรูปออกมาแต่ดันเป็นสีน้ำเงิน ทั้ง ๆ ที่ตัวจริงเป็นสีเขียว 
  คันนี้ไม่ไช่สีเดิมแน่นอนครับ

ภาพความหลัง

125cc.Only

สวยดีออก
ยังเจอ ser se เขียวตองอ่อน
สวยจริงๆ ไปซีเรียสสีที่เค้าใช้ดีกว่า เกรดดีมั้ย ทำสีเนียนมั้ย ดีกว่ามั้ง
แบบว่า คหสต. สีเดิมสีใหม่ก็ได้ ขอให้สวยสดใสถูกใจ ดีกว่าเดิมๆซีดๆ อ่ะนะ
และที่สำคัญ ราคาสมเหตุสมผล ไม่หลอก ไม่ย้อมแมว ไม่หมกเม็ด

populasamo

คันนี้ไม่ทันคนซื้อไปเเล้ว เจ็บใจขี่ผ่านหน้าไปพอดี
จะว่าเขาไม่ได้เราโทรไป คุยบอกมีเวลาจะเข้าไปดู
พอว่างๆไปถึงเวรคน ซื้อขี่ผ่านหน้าไปเชย
ไปถามเขาซื้อไปเเล้วสวยๆมากๆ
ถามบอก ขาย 22000 ปีสุดท้ายด้วยคุ้มๆอดเลย

bangpoo 88

อ้างจาก: populasamo เมื่อ ตุลาคม 18, 2013, 06:22:10 หลังเที่ยง
คันนี้ไม่ทันคนซื้อไปเเล้ว เจ็บใจขี่ผ่านหน้าไปพอดี
จะว่าเขาไม่ได้เราโทรไป คุยบอกมีเวลาจะเข้าไปดู
พอว่างๆไปถึงเวรคน ซื้อขี่ผ่านหน้าไปเชย
ไปถามเขาซื้อไปเเล้วสวยๆมากๆ
ถามบอก ขาย 22000 ปีสุดท้ายด้วยคุ้มๆอดเลย
ในเว็ปมีมาขายเรื่อยๆครับ..ใจเย็นๆ..

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

<< ZenSoNic >>

lordomo

อ้างจาก: << ZenSoNic >> เมื่อ ตุลาคม 19, 2013, 06:52:04 หลังเที่ยง
เขียวส้ม Typ 1 และ 2

สีขาวแดง HRC อิีก1 สี  รวมเป็น 3

สีขาวแดง HRC ผมเห็นบางคัน ตรงแว่นครอบไฟท้ายเป็นสีดำ บางคันเป็นสีขาว อันนี้คือยังไงครับ หรือว่า  สีขาวทำสีมา
แต่ผมคิดว่า เดิมๆมันน่าจะสีดำนะ เพราะถ้าสีขาว มันจะมองไม่เห็นสติกเกอร์ honda ตรงท้าย เพราะมันขาวเหมือนกัน
รถอะไรหว่า?

lettuce

มีสีฟ้า อีกสีครับ  ตอนผมไปเบิกชุดสี ศูนย์ถามผมว่า เอาแดงหรือฟ้าครับ ผมงงเลย

สรุปแล้วแต่ที่ครับ  บางศูนย์ก็  ฟ้า   น้ำเงิน   เขียว แล้วแต่เขาจะกำหนด  แต่เบิกมาแล้วมันก็ได้สีเขียว เดิมนั่นแหละ
แจ็คครับ  086-068-0527   ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี  4240-33 4241 นายสุนทยา  สีหา  42  ม.3 ต.คลองนา อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

lordomo

อ้างจาก: lettuce เมื่อ ตุลาคม 20, 2013, 06:04:31 หลังเที่ยง
มีสีฟ้า อีกสีครับ  ตอนผมไปเบิกชุดสี ศูนย์ถามผมว่า เอาแดงหรือฟ้าครับ ผมงงเลย

สรุปแล้วแต่ที่ครับ  บางศูนย์ก็  ฟ้า   น้ำเงิน   เขียว แล้วแต่เขาจะกำหนด  แต่เบิกมาแล้วมันก็ได้สีเขียว เดิมนั่นแหละ
แน่นอนครับ เพราะมันเป็น สีเขียวอมฟ้า ไงครับ
รถอะไรหว่า?