Main Menu

Dash จอดติดไฟแดง//ล้อหยุดนิ่งๆ ลดเกียร์จากเกียร์สูงลงมาไม่ค่อยจะได้ เป็นอะไรครับ

เริ่มโดย kozazxp, ตุลาคม 13, 2013, 10:22:54 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kozazxp

Dash จอดติดไฟแดงหรือล้อหยุดนิ่งๆแล้ว(ติดเครื่องอยู่) ลดเกียร์จากเกียร์สูงลงมาไม่ค่อยจะได้บ้างทีจากเกียร์ 6 ลดลงมาได้ถึงเกียร์ 4 แต่ไม่สามารถลดตบลงเกียร์ 3 ได้ ถ้าเริ่มลดเกียร์ไม่ลงแล้ว จะรู้สึกตบแล้วจะรู้สึกโล่งๆจะรู้สึกไม่ครึ๊กๆเป็นบ่อยมาก ลองเข้าเกียร์สูงๆแล้วหยุดสนิทลองลดเกียร์อย่างมากก็ลดได้ 1-2 เกียร์เท่านั้น เป็นอะไรครับ แบบนี้ปกติไหม แก้ยังไงดีครับ

เวลาลดเกียร์ตอนติดไฟแดงลงมาได้แค่ที่เกียร์ 3 ผมตัดสินใจเข็นเข้าข้างทางเลยเพราะคิดว่าถ้าไฟเขียวแล้วออกตัวที่เกียร์ 3 ดับคาสี่แยกแน่นอน เลยแก้โดยการลดเกียร์มาเรื่อยๆตอนล้อยังหมุนอยู่หรือตอน Slow มาแต่เนิ่นๆทุกทีเพื่อที่จะเวลาหยุดสนิทแล้วรถจะได้อยู่ที่เกียร์ 1

ปล...แต่ถ้าล้อหมุนอยู่จะสามารถค่อยๆตบลดลงมาทีละเกียร์ๆช้าๆ ได้ปกติอยู่ครับ พอดีเพิ่งมีรถ 2 จังหวะ มีคลัชมือของตนเอง เลยไม่ค่อยรู้เรื่องสักเท่าไหร่ครับ

Mr.Kowit Saelo (0842123255)

ZAAKA

jack_i

มันน่าจปกตินะครับ แบบว่ารอบมันไม่ได้อ่ะครับท่านต้องปลดมาตั้งแต่ก่อนจะจอดครับ หรือถ้าไม่งั้นก็ต้องโยกรถหน่อยตอนจอดแล้ว

ส่วนผมค่อยๆปล่อยครัชนิดๆพอรถขยับก็ปลดไปเรื่อยๆครับ