Main Menu

สมาชิกใหม่ค้าบบบ ขอคำปรึกษา

เริ่มโดย tommyisbig, ตุลาคม 06, 2013, 08:18:18 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tommyisbig

สมาชิกใหม่ค้าบบบ ขอคำปรึกษา สวัสดีๆพี่ๆทุกท่ายครับ ผมดีผมพึ่ง ซื้อ VR 150 มามีคำถาม้ยอะแยเลยครับ

อยากทราบว่า ชุดสีรุ่นนี้ทั้งคันเบิกได้ที่ไหนแพงไหม.....ต่อมาก็ แบตรุ่นนี้ใช้ของอะไรกี่แอมป์.....ต่อมาก็รถผมเครื่องฟิตมีรอบดึงหงายเลยแต่ควันขาวเยอะมากทำยังไงให้มันออกน้อยที่สุดครับ
......ต่อมาบริเวณแถวที่เตมออโตลูปทำไมมันสกปรกเหนียวหนึบจังเลยมันเยิ้มๆอะ ผมเติมเยอะไปหรือเปล่าครับช่างเทเตมหรือว่ามันกระฉอกออกครับพีี่ๆ.....สุดท้ายครับผมชื่อมี่ครับอยู้รัชดา 36   
https://www.facebook.com/tommyisbig  เฟสบุคผม ปัจจุบันอยู่กลุ่มนูโว กับ Friend club  ครับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อยากทราบว่า ชุดสีรุ่นนี้ทั้งคันเบิกได้ที่ไหนแพงไหม...  พอประติดประต่อ หา ได้ อยู่ ถ้าไม่เกี่ยงสี

.ต่อมาก็ แบตรุ่นนี้ใช้ของอะไรกี่แอมป์...............สามแอมป์  ใช้ของ  แดช NSR ไซส์ฌดียวกัน

.ต่อมาก็รถผมเครื่องฟิตมีรอบดึงหงายเลยแต่ควันขาวเยอะมากทำยังไงให้มันออกน้อยที่สุดครับ.....เผาเขม่าตกค้างในท่อ  ตั้ง ออดต้ลูป ให้เหมาะสม

ต่อมาบริเวณแถวที่เตมออโตลูปทำไมมันสกปรกเหนียวหนึบจังเลยมันเยิ้มๆอะ ผมเติมเยอะไปหรือเปล่าครับช่างเทเตมหรือว่ามันกระฉอกออกครับพีี่ๆ

เอา เบนซิน ล้าง   ให้ สะอาด ๆ  แล้ว ลงดู ช่วงบริเวณ คอถัง มีรอยลวกแตกซึมหรือไม่   เปลี่ยนฝาปิด ..ใหม่

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

tommyisbig

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ ตุลาคม 06, 2013, 08:24:29 ก่อนเที่ยง
อยากทราบว่า ชุดสีรุ่นนี้ทั้งคันเบิกได้ที่ไหนแพงไหม...  พอประติดประต่อ หา ได้ อยู่ ถ้าไม่เกี่ยงสี

.ต่อมาก็ แบตรุ่นนี้ใช้ของอะไรกี่แอมป์...............สามแอมป์  ใช้ของ  แดช NSR ไซส์ฌดียวกัน

.ต่อมาก็รถผมเครื่องฟิตมีรอบดึงหงายเลยแต่ควันขาวเยอะมากทำยังไงให้มันออกน้อยที่สุดครับ.....เผาเขม่าตกค้างในท่อ  ตั้ง ออดต้ลูป ให้เหมาะสม

ต่อมาบริเวณแถวที่เตมออโตลูปทำไมมันสกปรกเหนียวหนึบจังเลยมันเยิ้มๆอะ ผมเติมเยอะไปหรือเปล่าครับช่างเทเตมหรือว่ามันกระฉอกออกครับพีี่ๆ

เอา เบนซิน ล้าง   ให้ สะอาด ๆ  แล้ว ลงดู ช่วงบริเวณ คอถัง มีรอยลวกแตกซึมหรือไม่   เปลี่ยนฝาปิด ..ใหม่

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับพี่ รถผมสีน้ำเงินฮะ ว่าจะค่อยๆเบิกมาเก็บใว้ ลองแนะนำร้านมาได้เลยครับพี่

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: tommyisbig เมื่อ ตุลาคม 06, 2013, 09:05:03 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ ตุลาคม 06, 2013, 08:24:29 ก่อนเที่ยง

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับพี่ รถผมสีน้ำเงินฮะ ว่าจะค่อยๆเบิกมาเก็บใว้ ลองแนะนำร้านมาได้เลยครับพี่

กทม.  ผม ไม่ทราบเลยครับ  เพราะ เป็นคนเชียงใหม่ 

ยังไง ลอง สอบถาม เพื่อน ๆ ที่อยู่ กทม.  ใน ยามาฮ่า คลับ  ที่กระทู้ ข้างบนดูนะครับ 

ขอให้โชคดี

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "