Main Menu

ขับอยู่ดีๆ คันเร่งใช้ไม่ได้ พอมาดู สายปกติ แต่มันหลุดออกเป็นสองส่วน แก้อย่างไรดีครับ

เริ่มโดย nouvomxclub, ตุลาคม 03, 2013, 12:44:13 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nouvomxclub

ขับอยู่ดีๆ คันเร่งใช้ไม่ได้ พอมาดู สายปกติ แต่มันหลุดออกเป็นสองส่วน แก้อย่างไรดีครับ

ตรงช่วงแยกสองเส้นอะครับ มันก็เป็นหมุดเหล็กปกติ อีกข้างก็ปกติ ไม่ขาดใดๆ

แต่มันหลุดออกจากกันอะครับ แล้วก็มีเศษพลาสติกติดอยู่หน่อยๆอะครับ คาดว่าจะเป็นตัวยึดเข้าหากัน

ไอตัวยึดเข้าหากันนี่มันหาซื้อได้ที่ไหนครับ ตัวละประมาณเท่าไหร่ครับ

มีชื่อเรียกไหมครับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

โอ้...ประกับแยกสายล่าง แตกหัก อ่ะ ดิ  ...อย่าซ่อมเลยครับ ไม่ทน  มันทำงานตลอดเวลา เสียดสี ไปมา เดี๋ยวก็พังอีก

ซื้อ ใหม่ ทั้ง สาย ก็ ไม่แพง ครับ  100- 100 กว่า

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

nouvomxclub

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ ตุลาคม 03, 2013, 05:15:32 ก่อนเที่ยง

โอ้...ประกับแยกสายล่าง แตกหัก อ่ะ ดิ  ...อย่าซ่อมเลยครับ ไม่ทน  มันทำงานตลอดเวลา เสียดสี ไปมา เดี๋ยวก็พังอีก

ซื้อ ใหม่ ทั้ง สาย ก็ ไม่แพง ครับ  100- 100 กว่า

.

ขอบคุณครับ