Main Menu

ปัญหาน้ำในตัวพักน้ำหาย

เริ่มโดย shoogun, ตุลาคม 01, 2013, 05:06:24 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

shoogun

ผมใช้ KR ครับ ปัญหาของผมคือ
น้ำในหม้อพักน้ำสำรองหายไป (ใช้รถประมาณ 20 กม.) ต้องเติมน้ำเปล่าบ่อยมาก ประมาณ เกือบ 0.5 ลิตร สิ่งที่ผมทำไปแล้วคือปาดฝาสูบแล้ว เปลี่ยนฝาครอบปั้มน้ำ แล้ว ผมต้องตรวจสอบ หรือ แก้ไขอย่างไรบ้าง
ขอบคุณครับ

Hunterzero

น้ำมันเครื่องสีอะไรแล้วครับ น้ำหายไปเพราะมันมีจุดรั่ว ก็ไล่ตามระบบเอา ฝาสูบ ตีนเสื้อ ซีลปั้ม

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

125cc.Only

ฝาสูบโก่งก็เลยไปปาด?  ถ้าใช่ ไม่แนะนำเพราะในเวบเรามีคนขายฝาสูบใหม่เก่าเก็บราคาถูกนะแค่ 350บาทเอง
(ใหม่เบิก0พันกว่า) คนมีเก็บเยอะแยะ ขนาดผมยังมีเลย
ถ้าหาจุดรั่วภายนอกไม่เจอ ก็น่าจะลงเครื่อง ต้องดูสีน้ำมันเครื่อง

nouvomxclub

เป็นเหมือนผมรึเปล่าครับ ไม่ได้เติมน้ำหล่อเย็น มันร้อนมากๆ แล้วมันก็เดือดไหลออกมา

เวลาจอดรถเสียงเดือดปุดๆเลย

ASENAL

งานนี้ น่าจะฝาสูบโก่งแล้วละ

ถ้าซีลปั้มน้ำรั่ว..มันก็แค่ นมค.ขุ่น

คงไม่หายมากมายขนาดนี้

THANACHOT