Main Menu

VR 150 รอบสูงมากๆ แล้วเครื่องวอด สะดุด เกิดจา

เริ่มโดย nouvomxclub, กันยายน 30, 2013, 12:05:28 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nouvomxclub

VR 150 รอบสูงมากๆ แล้วเครื่องวอด สะดุด เกิดจากอะไรครับ

น้ำมันลงไม่ทันมีผลไหมครับ

ถ้างั้นควรแก้อย่างไรครับ

ตอนนี้ใส่ก๊อกน้ำมันออโต้อะครับ เพราะว่าเมื่อก่อน น้ำมันมันชอบไหลเอง

เลยเอาก๊อกออโต้มาใส่  ที่ว่า น้ำมันจะไม่ไหล ถ้าไม่มีการดูดอากาศจากคาร์บูอะครับ

ip-man

ลองล้างคาร์บู ดูครับ นำ้มันไหลเองได้แสดงว่าเข็มลูกลอยมีปัญหา  ส่วนก็อกน้ำมันแบบมีแวคคั่ม ก็มีส่วนเพราะผมไม่ค่อยได้เห็นใครแปลงมาใส่รถพวกนี้เลยนะ

nouvomxclub

อ้างจาก: ip-man เมื่อ กันยายน 30, 2013, 01:24:47 หลังเที่ยง
ลองล้างคาร์บู ดูครับ นำ้มันไหลเองได้แสดงว่าเข็มลูกลอยมีปัญหา  ส่วนก็อกน้ำมันแบบมีแวคคั่ม ก็มีส่วนเพราะผมไม่ค่อยได้เห็นใครแปลงมาใส่รถพวกนี้เลยนะ

เป็นตั้งแต่เมื่อก่อนแล้วครับ แต่ยังใส่ไว้อยู่ คาร์บูพึ่งล้างเมื่อวานซืนครับ

รถผมนานๆทีอัด พอลองอัดถึงพึ่งรู้ครับ

suphachai

ขี่รอบสูงน้ำมันลงไม่ทันอันตรายนะครับ คาร์บูนมหนูเดิมรึเปล่า
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

nouvomxclub

อ้างจาก: suphachai เมื่อ กันยายน 30, 2013, 02:02:51 หลังเที่ยง
ขี่รอบสูงน้ำมันลงไม่ทันอันตรายนะครับ คาร์บูนมหนูเดิมรึเปล่า

ไม่ค่อยแน่ใจเหมือนกันครับ แรกๆมันจะสะดุดมากๆครับ แล้วหลังจากนั้นหน้าทิ่มเลย = =

auttayoot

มา รอฟังผล  อิอิ

ว่าแต่ ที่ว่า น้ำมันชอบไหลเอง นี่ คือ ท่วม ออก รูระบาย เหรอคับ

นาย อรรถยุทธ นิลจันทร์ ธ.กรุงไทย  สาขาแจ้งวัฒนะ 096-0-18879-7 ออมทรัพย์

Arm TZ

ลากไปรอบสูงๆแล้วสะดุด ถ้าคาร์บูล้างแล้ว นมหนูเบอร์เดิมไม่ตัน ลองดูระดับลูกลอยคาร์บูดูครับอาจจะโดนดัดมาจนระดับต่ำไป

ผมเคยเป็นตอนได้รถมาใหม่ๆ ลากไปสุดๆปุ๊บหัวทิ่มเลย แต่รถท่านแปลงใส่ก็อกสูญญากาศมาด้วยก็ลองๆเช็คมันทั้งหมดเลย

nouvomxclub

อ้างจาก: auttayoot เมื่อ กันยายน 30, 2013, 03:47:05 หลังเที่ยง
มา รอฟังผล  อิอิ

ว่าแต่ ที่ว่า น้ำมันชอบไหลเอง นี่ คือ ท่วม ออก รูระบาย เหรอคับ

ใช่ครับ  เมื่อก่อนใหลไม่หยุดเลย

pattanasin

อ้างจาก: nouvomxclub เมื่อ กันยายน 30, 2013, 12:05:28 ก่อนเที่ยง
VR 150 รอบสูงมากๆ แล้วเครื่องวอด สะดุด เกิดจากอะไรครับ

น้ำมันลงไม่ทันมีผลไหมครับ

ถ้างั้นควรแก้อย่างไรครับ

ตอนนี้ใส่ก๊อกน้ำมันออโต้อะครับ เพราะว่าเมื่อก่อน น้ำมันมันชอบไหลเอง

เลยเอาก๊อกออโต้มาใส่  ที่ว่า น้ำมันจะไม่ไหล ถ้าไม่มีการดูดอากาศจากคาร์บูอะครับ
ผมว่าเอาก๊อกน้ำมันเดิมมาทำความสะอาดเเย่รูน้ำมันเเล้วเปลี่ยนโอลิ้งใหม่น่าจะหายนะครับ(ผมก็ใช้vrทำมาเเล้วครับ)

pattanasin

ส่วนคาบูผมไปซื้อคาบูnsr เกรดAAAเอามาจูนใหม่ ครับ ออ ลืมบอกครับคาบูnsrใส่กับคอคาบูพอดีเลยครับไม่ต้องเเปรงอะไรเเต่ส่วนที่ต่อกับกรองอากาศต้องเอาของtzมาใส่ครับเพราะปากคาบูnsrใหญ่กว่าvrครับ

auttayoot

แก้น้ำมันท่วม ถ้ายังไม่อยากซื้อคาร์บูใหม่ ก็ ลองเปลี่ยนเข็มลูกลอยใหม่ดู   ละกัน   

พอเปลี่ยนเสร็จ ลอง ยกลูกลอย แล้วเอาปาก เป่าเข้า รูน้ำมันเข้าดู ว่า เป่าได้มั้ย ถ้าเป่าไม่ได้ ปัญหาน้ำมันท่วม ก็น่าจะหาย แหละ    ส่วนเรื่อง วอด  ต้องลองดูกันอีักที

นาย อรรถยุทธ นิลจันทร์ ธ.กรุงไทย  สาขาแจ้งวัฒนะ 096-0-18879-7 ออมทรัพย์

Vilator

เป็นกำลังใจให้แก้ไขอาการให้เสร็จครับ  ถ้าไม่มีงบ หยิบยืมคาร์บูเพื่อนมาลองสับเปลี่ยนดูอาการ หรือถ้าก๊อกมันไม่ดีก็ลองกลับมาใช้ของเดิม น่าจะมีคำตอบได้ว่าเราจะเสียเงินเยอะแค่ไหน  แต่ที่แน่ๆๆงานนี้ ต้องมีจ่ายบ้างละครับ อิอิ
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

nouvomxclub

ขอบคุณครับ เดี๋ยวว่าจะลองเอาคาร์บู VR อีกตัวมาใส่ครับ