Main Menu

สอบถามเกี่ยวกับดิสก์เบรค

เริ่มโดย 2t_fever, กันยายน 20, 2013, 07:26:18 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

2t_fever

มีแม่ปั๊มดิสก์เบรคหน้ารุ่นไหนที่ใช้ใส่แทน Yamaha jr ได้บ้างครับ

Hunterzero

จานดิสนะครับ  ก็จะมีของสปาก135  นั้นแหละพิมพ์เดียวกันเลย

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

บูรพาพยัคฆ์

ภาพความหลัง

2t_fever

ขอบคุณครับ ถ้าเป็นรุ่นใหม่ๆ ตระกูล fino ใส่ได้ไม๊ครับ มันหาง่ายหน่อย

Hunterzero

แล้วสปาก 135 มันไม่ใหม่ตรงไหนแว้   จานมันใช้แบบเดียวกันกับJRนั้นละครับ  มีนูโวที่ใช้จานแบบนี้อีก  ของฟีโน่หมุดน่าจะเท่าแต่ใบจานมันเล็กกว่า

บูรพาพยัคฆ์

อ้างจาก: 2t_fever เมื่อ กันยายน 21, 2013, 09:10:42 ก่อนเที่ยง
ขอบคุณครับ ถ้าเป็นรุ่นใหม่ๆ ตระกูล fino ใส่ได้ไม๊ครับ มันหาง่ายหน่อย
อยู่แถวไหนละครับ   ผมไปเจอร์  มือสองสภาพ  สวย ๆ  แถววังน้อย   ใบละ 120  เอง   สวยเดิมเลย  จานเจอาร์นี่แหละ

ภาพความหลัง

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

2t_fever

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กันยายน 21, 2013, 09:40:07 ก่อนเที่ยง
แล้วสปาก 135 มันไม่ใหม่ตรงไหนแว้   จานมันใช้แบบเดียวกันกับJRนั้นละครับ  มีนูโวที่ใช้จานแบบนี้อีก  ของฟีโน่หมุดน่าจะเท่าแต่ใบจานมันเล็กกว่า
ไม่ได้ต้องการจานเบรคครับ ต้องการแม่ปั๊มเบรคนะครับ

2t_fever

อ้างจาก: บูรพาพยัคฆ์ เมื่อ กันยายน 21, 2013, 09:44:28 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: 2t_fever เมื่อ กันยายน 21, 2013, 09:10:42 ก่อนเที่ยง
อยู่แถวไหนละครับ   ผมไปเจอร์  มือสองสภาพ  สวย ๆ  แถววังน้อย   ใบละ 120  เอง   สวยเดิมเลย  จานเจอาร์นี่แหละ
-ขอบคุณมาก ๆ ครับ
ไม่เป็นไรครับ ผมต้องการแม่ปั๊มเบรคนะครับ ตอนนี้แม่ปั๊มเบรค เวลาเบรคมันติด ผมขี้เกียจจะทำเลยต้องการหาแม่ปั๊มใส่ใหม่ซะเลย ก็เลยมาสอบถาม
คงต้องลองไปล้างปั๊มเดิมก่อนดีกว่า ขอบคุณอีกครั้งครับ

Hunterzero

อืมก็เล่นตั้งหัวแต่แลกไม่เคลีย   ถ้าปั้ม  ต้องยกทั้งขามาด้วย ก็ใช้พวกเทียร่า  สปาก 135  นูโวเหมือนเดิมนั้นแหละครับ

2t_fever

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ กันยายน 22, 2013, 12:11:03 ก่อนเที่ยง
อืมก็เล่นตั้งหัวแต่แลกไม่เคลีย   ถ้าปั้ม  ต้องยกทั้งขามาด้วย ก็ใช้พวกเทียร่า  สปาก 135  นูโวเหมือนเดิมนั้นแหละครับ
-ขอบคุณครับ

บูรพาพยัคฆ์

เหอ  ๆ     แถวที่บอกอะไหล่มือสอง   สองจังหวะ  ราคา  ย่อมเยาว์เยอะ  ครับ

ภาพความหลัง

2t_fever

อ้างจาก: บูรพาพยัคฆ์ เมื่อ กันยายน 22, 2013, 11:44:32 ก่อนเที่ยง
เหอ  ๆ     แถวที่บอกอะไหล่มือสอง   สองจังหวะ  ราคา  ย่อมเยาว์เยอะ  ครับ
-ขอพิกัดด้วยครับ อยากไปค้นดูบ้าง ขอบคุณครับ