Main Menu

ช่วยด้วยครับลูกสูบติด

เริ่มโดย tonywut, สิงหาคม 25, 2013, 11:46:41 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

tonywut

รถผม jr 120  ลูกสูบติดเนื่องจากเปลี่ยนซิลปั้ม 2t แล้วลองซัดดูปรากฎว่าสูบติดครับ
ก่อนหน้านี้ซัดเหมือนกันก็ไม่ติดครับก่อนเปลี่ยนซิล หลังจากเปลีายนซิลแล้วได้ปรับลด2t
ลงมาจากเดิมนิดนึงครับ อยากถามพี่ๆว่าการปรับ  2t จากปั้ม2 t ปรับได้
กี่วิธีครับ ปล. ผมปรับจากตัวตั้งสายคันเร่งปั้ม2 t ครับ มันปรับตรงอื่นได้อีกไหมครับ

Hunterzero

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

ถอดมาเปลี่ยนซีล  ก่อนซัดไล่ลมก่อนป่าวล่ะ.....ไม่ไล่ลมก่อน แถมหย่อนสายลงอีก  มันก็ต้องติดปล่ะเล่นเอาไปซัดซะยังงั้น
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

tonywut

ไล่ลมแล้วพี่ ขี่แบบปกติไปสัก 20 กว่าโลแล้วครับไม่เป็นไร แต่ซัดหมดปลอกดันสูบติดครับ :P  ถ้าเราลองถอดสายจากปั้ม 2t เข้าคาบู แล้วติดเดินเบาเคร่ืองดูน้ำมันต้องไหลจากปลายสายนี้ออกมาใช่ไหมครับ (อยากรู้ว่าน๊อตทองเหลืองข้างๆปั้ม 2t ตัวแบนๆ ใหญ่ๆ จะมีน๊อตขันล็อคไว้อีกทีมันเอาไว้ปรับตั้งอะไรครับ)

Hunterzero

555+  มาแนวกระผมละอีตัวนั้นที่เป็นขีดสองขีดอ่านะ มันเอาไว้ล้อคแกนดึงปั้มข้างในครับขันไปมาก็ไม่มีผลอะไรหรอก เคยรื้อมาดูรอบหนึ่ง
เช็๋คว่าซีลยังดีหรือเปล่าดีกว่าอาจจะมีรั่วเข้าห้องแคร้งก็ได้ครับ

benzu474295

ลูกสูบติด ได้ยินคำนี้ เครียดไปตามๆกัน อิอิ

tonywut

ซีลโอริงเปลี่ยนหมดทุกตัวแล้วครับ สงสัยแกนปั้มไม่หมุนรึป่าว เมื่อกี้ลองติดเดินเบาเครื่อง
แล้วใช้มือจับลุกเร่งปั้มให้เปิดสุดก้ยังไม่มีน้ำมัน 2t ไหลออกมาเลยครับ สงสัยต้องรื้อ
ได้เสียตังคว้านใหม่อีกกำแท้

tonywut

อ้างจาก: benzu474295 เมื่อ สิงหาคม 26, 2013, 07:24:57 หลังเที่ยง
ลูกสูบติด ได้ยินคำนี้ เครียดไปตามๆกัน อิอิ

เซงเปดเลยครับพี่ เสียดายเพิ่งคว้านลูกแท้มาเชียว เลยต้องคว้านใหม่ใส่ลุกอาทไม่รุ้จะดีป่าว

@@TaJung@@

กรรม  ถ้าทำอะไรกับปั๊ม 2tแนะนำให้ผสมถังกันเหนียวไว้ด้วย  ผสม 2tกับเบนซิน เขย่าแล้วค่อยกรอกลงถัง

แล้วค่อยเช็คว่า 2t มันปั๊มออกมาปลายสายชัวร์แล้วค่อยเสียบเข้าที่เดิม....

ผมก็เคยตกม้าตายมาแล้ว  อิอิอิ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Hunterzero

คว้านใหม่ไงก็ต้องผสมถังไว้กันแบบนี้ละครับรถมันมีอายุมานานแล้วอะไรที่มันจะเสีย มันก็เสียได้ทุกเมื่อ