Main Menu

กำลังปั้น tzr 150rr สีนำเงินอยู่หนึ่งคัน ขอคำแนะนำด้วยคับ

เริ่มโดย krit18, สิงหาคม 23, 2013, 02:15:12 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

krit18

หลังจากเล็งรุ่น...นั้น รุ่น..นี้ อยู่สักพักใหญ่ๆ(งบลดลงเรื่อยๆ) ตอนนี้ก็ได้ tzr  สีนำเงินมาครอบครองคับ สภาพตามรูปโอเค พอเจอตัวจริง อึ้งนิดหน่อย
แต่ตัดสินใจไปแล้วก็เอากลับมาด้วยวิธี ...(ยัดใส่รถเก๋งมาคับ)ต้องขอบคุณเจ้าของเก่าที่ช่วยยกรถคับผม กลับมาถึงบ้าน 4ทุ่ม แล้วดำเนินการเช็คสภาพ
วาล์วทำงานปกติ โช้คหลังใส่ตัวโหลดมาเตี้ยสุดๆ โหลดหน้าอีก เฮ้อ ตูดเลยห้อยลงไปอีก ล้อหน้าทองขอบ17 ล้อหลังเหล็ก 18 แฟริ่งมีหักแตกหลายจุด
ไม่มีตุ้มปลายแฮนด็ ไส่ท่อโดนตัดปลาย นอ๊ตยึดโช้คหลังตัวล่างเกลียวรูดล้มหมดเหมือนสวมไว้เฉยๆ เบรคหน้าใช้ไม่ได้ ไฟติดครบ วัดรอบวัดเร็วไม่ขึ้น...
ล่วงเลยเที่ยงคืนครึ่งต้องหยุดก่อน พดรุ่งนี้ทำงาน...
เล่ามาเยอะแยะ หากำลังใจคับ สุดท้ายขอคำแนะนำในการปั้นด้วยคับ หากพี่ๆเพื่อนมีรูป Tzr สีน้ำเงินเพื่อเป็นแนวทางในการปั้นก็จักเป็นพระคุณยิ่งคับ ขอบคุณคับ
โปรดติดตามตอนต่อไปคับ....

papu

yooth mtx

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

Arm TZ

sarawut_323

23/2 หมู่7 ต.หันตราอ.พระนครศรีอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา 13000
นาย สราวุธ คันธมาร  เลขบัญชี 8202277702 ไทยพาณิตย์ สาขา อยุธยาพาร์ท
086-1337403 วุธ

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

krit18

ขอขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจ
หลังจากวันนั้นก็มีรายการรื้อแล้วก็รื้อคับ ทำตอนกลางคืนคับ ตอนนี้เหลือแต่โครงละ สรุป โครงตรงรังแบตขาด นอ๊ตยึดขาดคาโครง 1ตัว เมื้อเช้าถอดน็อตแกนสวิงอาร์มไม่ออก ต้องตัด ก็ยังไม่ออกอีก สงสัยคืนนี้ต้องลุยกันยาว กะว่าเสาร์-อาทิตย์นี้ จะพ่อนสีโครงไม่รู้จะได้พ่นป่าว....

Nont_TZ

อ้างจาก: krit18 เมื่อ สิงหาคม 23, 2013, 02:15:12 หลังเที่ยง
เล่ามาเยอะแยะ หากำลังใจคับ สุดท้ายขอคำแนะนำในการปั้นด้วยคับ หากพี่ๆเพื่อนมีรูป Tzr สีน้ำเงินเพื่อเป็นแนวทางในการปั้นก็จักเป็นพระคุณยิ่งคับ ขอบคุณคับ

แนวนี้เลยครับ tzr ลาย2000 ผมกำลังปั้นอยู่คับ ทำแค่เดิมๆใหม่ออกห้าง แค่เก่าเปลี่ยน ชุบ พ่น แค่นี้ก็เกินหมื่นแล้วคับ

ใหม่จังพ่อ มีหนูอ่ะป่ะ

paopiaw

----- Club ใจง่าย ------  247

krit18

อ้างจาก: Nont_TZ เมื่อ สิงหาคม 29, 2013, 02:37:21 หลังเที่ยง
อ้างจาก: krit18 เมื่อ สิงหาคม 23, 2013, 02:15:12 หลังเที่ยง

แนวนี้เลยครับ tzr ลาย2000 ผมกำลังปั้นอยู่คับ ทำแค่เดิมๆใหม่ออกห้าง แค่เก่าเปลี่ยน ชุบ พ่น แค่นี้ก็เกินหมื่นแล้วคับ
ในเล่มเป็นสีน้ำเงินคับ
ถ้าทำสีนี้ ขนส่งจะตีเป็น น้ำเงิน-ขาวไหมคับ
ไม่อยากแจ้งเปลี่ยนสีคับ

krit18

อ้างจาก: paopiaw เมื่อ สิงหาคม 29, 2013, 02:55:10 หลังเที่ยง
รอชมครับบ
ต้องขอโทษด้วยคับ กล้องแบตเสื่อม
สงสัยรูปต้องรอตอนเสร็จแล้วคับ
งบน้อย ค่อยๆทำไปคับ

กาฝาก

Nont_TZ

ในเล่มเป็นสีน้ำเงินคับ
ถ้าทำสีนี้ ขนส่งจะตีเป็น น้ำเงิน-ขาวไหมคับ
ไม่อยากแจ้งเปลี่ยนสีคับ
[/quote]

ใช่คับ น้ำเงิน-ขาว แจ้งเปลี่ยนไม่กี่ตังค์คับ เอาที่ชอบดีกว่า

ใหม่จังพ่อ มีหนูอ่ะป่ะ

pspsumpun

สัมพันธ์ เสิบกลิ่น
ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์
330-0-46888-5
จ.อุทัยธานี โทร 089-2711055 (เจี๊ยบ)

krit18

pspsumpun

ขนาดยางหน้า-หลังเท่ากันครับ 2.75 ครับ แต่ข้างหลังเป็นขอบ18ครับแต่ผมจะเปลี่ยนข้างหน้าเป็น2.50 ครับเพื่อให้เล็กลงนิดนึงเพราะมันไปสีกับอกได่ครับ

สัมพันธ์ เสิบกลิ่น
ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์
330-0-46888-5
จ.อุทัยธานี โทร 089-2711055 (เจี๊ยบ)

globblinknight