Main Menu

ขอคำปรึกษาสาวกอาร์มเดี่ยวครับ

เริ่มโดย masrimork, สิงหาคม 15, 2013, 06:15:42 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

masrimork

คือรถผมมีปัญหาน้ำซึมมาจากคอท่ออะครับท่านใดเคยเป็นบ้างครับสาเหตุเนื่องจากอะไรครับ ไม่มีปะเกผ็นคอท่อเกี่ยวมั๊ยครับหรือว่าปะเก็นฝาครับช่วยวิเคราะหน่อยครับ
จงชี้ทางกู

DEDOR

ไม่เคยเป็นครับ  รอท่านที่มีประสบการณ์มาแจงให้ฟังครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

sarawutch

ปะเก็นคอท่อก็เกี่ยวนะครับ
ถ้าไม่ได้ใส่ปะเก็นคอท่อ ก็ทำให้น้ำมันซึมออกจากคอท่อได้ครับ
NSR 150 RR ปี 96 เดิมๆ เติม E20 คาร์บูเดิม นมหนู 138 เดินเบา 45 เข็มล็อก 3

masrimork

จงชี้ทางกู

aoaaued

คือรถผมมีปัญหาน้ำซึมมาจากคอท่ออะครับท่านใดเคยเป็นบ้างครับสาเหตุเนื่องจากอะไรครับ ไม่มีปะเกผ็นคอท่อเกี่ยวมั๊ยครับหรือว่าปะเก็นฝาครับช่วยวิเคราะหน่อยครับ

หาสาเหตุเจอรึยังครับ
น้ำซึมออกมา ถ้าปะเก็นต์ไม่รั่ว  อาจเกิดจากเสื้อมีตามด หรือเสื้อร้าวก็ได้ครับ ต้องดูให้ละเอียดครับ

masrimork

เจอแล้วครับมันออกมาตรงเสื้อสืบที่ใต้คอท่อพอดีเลย น่าจะปะเก็นเสื้อสูบแน่ๆ แต่ยังไม่ได้รื้อว่าจะเอาเข้าศุนย์เปลี่ยนเลย เครื่องมือไม่ค่อยพร้อมเท่าไหร่ครับ
จงชี้ทางกู

masrimork

เมื่อกี้ไปคุยกับยอดฝีมือ สมัยเก่ามาให้เค้าวิเคราะห์อาการให้ คุยกันถูกคอดี ช่างบอกน่าจะเป้นที่ปะเก็บฝา ไม่รั่วก็โก่ง ไม่น่าใช่เสื้อสูบ คุยกันตั้งนานบ้านแกมีแต่รถเก่า สมัยวัยทีนทั้งนั้น มีแต่สองจังหวะ แกเป็นสาวกยามาฮ่านี่สิ แอบหมั่นใส้นิดๆแกบอกว่า rc วาล์ว ฮอนด้าเรา แว๊ดสู้ tz แกบ่ได้เซ็ง ไม่อยากเถียงคนแก่ อิๆๆๆๆ
จงชี้ทางกู