Main Menu

หาร้านซ่อมโช๊ค

เริ่มโดย pp cooling, สิงหาคม 12, 2013, 06:41:36 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pp cooling

เพื่อนสมาชิกท่านใด  พอจะแนะนำได้บ้างว่า  แถวเมืองนนทบุรี มีร้านซ่อมโช๊คอยู่ตรงไหนบ้างครับ จะเอาโช๊คหหน้าไปซ่อมครับ   ขอบคุณครับ

pu966

ไปร้านพี่วิทครับ. เบอรติดต่อในกระทู้เลย. แต่ตอนนี้ไม่รู้พี่แกยังทำอยู่ไหม นี่ผมจะส่งโช้ค กับเฟืองไปซ่อมก็ยังเกรงๆว่าพี่แกไม่ว่าง. ถ้าไม่รับก็ถามเพื่อนสมาชิกเลยครับ. ที่นนท์เพื่อนกันทั้งน้ัน

pp cooling

ขอโทษนะครับ  ผมไม่รูจักร้านคุณวิท  และเบอร์โทร.จริงๆ  รบกวนหน่อยครับ

k.jew

โทร0839251297

pp cooling

ขอบคุณครับ จะลองติดต่อดู 

pu966

ว่าแต่โชคหน้ารถไรครับ. แล้วมันเสียยังไงครับ.  เพราะผมเป็นช่าง. ผมจะได้แนะนำคุณได้

pp cooling

อ้างจาก: pu966 เมื่อ สิงหาคม 16, 2013, 08:47:05 ก่อนเที่ยง
ว่าแต่โชคหน้ารถไรครับ. แล้วมันเสียยังไงครับ.  เพราะผมเป็นช่าง. ผมจะได้แนะนำคุณได้

ถ้าผมดูไม่ผิด  น่าจะเป็นของ  CBR250  2 จังหวะ  ซื้อของมือที่เท่าไรไม่รู้มา  อาการของโชคคือ ถ้าเรากดลงเต็มที่แล้ว  พอปล่อยมันเด้งดึ๋งเลย  มันไม่มีอาการหนืดแบบว่า ค่อยๆขึ้น  ซึ่งผิดจากโชคอื่นๆที่ผมเคยกดดู  หรือว่า โชคหน้ามอไซด์  เป็นอย่างนี้ ผมเองก็พึ่งเคยกดโชกหน้าแบบถอดออกมาจากตัวรถ  เป็นครั้งแรก

~{ Eak_ThaPra }~

ขอชมสภาพหน่อยครับ ช่วยได้จะช่วยครับ นนทบุรี ช่วงไหนครับ
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

pp cooling

อ้างจาก: ~{ Eak_ThaPra }~ เมื่อ สิงหาคม 16, 2013, 06:41:37 หลังเที่ยง
ขอชมสภาพหน่อยครับ ช่วยได้จะช่วยครับ นนทบุรี ช่วงไหนครับ

คุณเอกครับ  ผมเป็นคน ๆ เดีียวกับที่โทร.คุยกับคุณเรื่องปั้มเบรคหลัง TZM เมื่อหลายวันก่อนนะครับ ผมอยู่พระราม 5 นนทบุรี  ขอบคุณในน้ำใจครับ
เสียดายผมลงรูปไม่เป็น  เลยไม่มีรูปให้ดู แต่เอาเท่าที่บอกได้ เป็นของ HONDA แน่นอน ดิสเบรคคู่ ตรงปลายกระบอกโชคที่ล๊อคเพาหน้ามีน๊อตขันข้างละ 2 ตัวครับ

pu966

แกนกี่มิลครับ. ถ้า41 มิลเป็นพวก cb. Cbr 400. Cb one  bross. ประมาณนี้ ถ้า250 ก็จะ 38 มิล.  อาการที่เป็นคือ. รวมๆ. น้ำมันโชครั่ว แก๊ส. หรือลม. ที่อยู่ในกระบอกรั่วครับ ทำให้สปริงทำงานเต็มไท่มีตัวช่วยเวลารีบาว. ดีดดึ๋งๆเลย. อันตราย. ครับ สาเหตุ หลักๆ ซิลน้ำมันรั่ว. หรือหมดสภาพ. หรือแกนโชคเป็นรอยขีดข่วน. หรือตามดตาแมว ทำให้น้ำมันเล็ดลอดออกมา โดยเฉพาะโช้คยากโกดัง การแก้ไขก็ต้องรื้อเปลี่ยนซิล. แต่ถ้าแกนเป็นรอย ต้อองเปลี่นยแกน ซึ่งแพงครับ ส่วนที่เหลือให้ท่านอื่นมาเสริมครับ