Main Menu

อยากเห็นหน้าคนขาย ^^

เริ่มโดย paopiaw, สิงหาคม 09, 2013, 05:11:30 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

paopiaw

ความเห็นส่วนตัวนะครับบ  เวลาผมซื้อของในเวป ถ้าได้เห็นหน้าคนขาย และ รายละเอียดผู้ขาย จะสบายใจมากๆ ดีกว่าเห็นการ์ตูน รูปวิว หรือภาพต่างๆ.  จะได้รู้ว่าเรากำลังซื้อกับบุคคลจริงๆ ปัญหาจะตามมาค่อยว่ากัน ..เอาขั้นแรกสบายใจก่อนน  ^^.

.ปล.ไม่ได้ว่าไม่เห็นหน้าคนขาย ไม่ดีนะครับบ แค่ความเห็นส่วนตัว (ของผู้ซื้อคนนึงเท่าั้นั้นเอง) 247
----- Club ใจง่าย ------  247

youhonda

E-Mail [email protected]
ธ.ทหารไทย 3992519615 Muhammadyusoh  kamae 122/32 (ร้านเน็ต) ม.3 ต.เขาตูม อ.ยะรัง จ.ปัตตานี 94160  Tel 089-9786338

prayna71club ( เต่า )

อีกอย่างที่อยากให้ทำคือ....เขียนชื่อ ยูสเนม ตัวเองใส่กระดาษ และถ่ายรูปร่วมกับสินค้ามาด้วยจะได้รู้ว่ามีของจริง
ในที่สุดเราก้ได้จากกัน... VICTOR SE
อะไหล่เก่า-ใหม่ --- > http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/board,72.0.html  คลิ๊กเลยครับ
572-2-26884-0 กสิกรไทย สาขา บางใหญ่ นาย ธีรพล เกตุแก้ว
ติดต่อ  เต่า  092-468-5949

paopiaw

อ้างจาก: prayna71club ( เต่า ) เมื่อ สิงหาคม 09, 2013, 10:25:06 หลังเที่ยง
อีกอย่างที่อยากให้ทำคือ....เขียนชื่อ ยูสเนม ตัวเองใส่กระดาษ และถ่ายรูปร่วมกับสินค้ามาด้วยจะได้รู้ว่ามีของจริง

ง่ายๆ แต่มีประโยชน์มากเลยครับบบ ^^

boonchu

aoaaued

ไปซื้อให้ถึงบ้านเลยซิครับ ได้เห็นหน้าแน่ๆเลย

ควีนส์ปาร์ค

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ สิงหาคม 10, 2013, 09:35:44 ก่อนเที่ยง
ไปซื้อให้ถึงบ้านเลยซิครับ ได้เห็นหน้าแน่ๆเลย
..ตัวเราอยู่เชียงใหม่จะซื้อของที่สงขลา..ไปถึงบ้านเลยสบายใจ ตามนั้น...
k a w a s a k i

eakkachai

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

Konrakroad

สิ่งที่เสนอมาถ้าทำได้ก็ดีเหมือนกันแต่จำไว้คนเรารู้หน้าไม่รู้ใจ คนทุกสังคมในโลกมีทั้งคนดีและคนไม่ดี อย่างสังคม2strokeเราก็พอที่จะรู้บ้างสมาชิกเก่าๆแต่ละคนเป็นยังไงถึงจะไม่หมดทุกคนก็ตาม ระวังบ้างก็แต่สมาชิกที่เข้ามาใหม่ก็เท่านั้น

โทร 0815153375

นาย ฉลาด  พรมบุบผา 233 หมู่ 8 บ้านโนนฤาษี ต.กุดบง อ.โพนพิสัย จ.หนองคาย 43120

กรุงไทย สาขาโพนพิสัย  เลขบัญชี 980-4-70967-8

http://mx7.com/main/

กาฝาก

ผมก็โชว์หน้านะ แต่ใส่หมวกอ่ะ  ;)

eakkachai

อนุญาติให้รูปประจำตัวสามารถ รีทัช ได้นะจ๊ะ...จะได้ไม่ต้อง เขิลลลกันอิอิอิ

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

ลมโชย...BANG NA

ของผม แค่หมวกก็ น่าจะพอจำได้และ อิอิอิ เพราะมันมีอยู่ ในประเทศไทยไม่ เกิน 2 ใบ ครับ อิอิ

เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**

ลมโชย...BANG NA

เอาเป็นงานดีกว่า

ผมว่ามันก้ดี ถึงดีมากๆๆน่ะ
เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**

paopiaw

G-Gamez ณ โซนรั่ว

อ้าว..ผมรูปการ์ตูนทั้งเบยยย 

ใครสนใจของเล่น โมเดล PM หรือโทรสอบถามได้ครับ

pu966

สำหรับผมซื้อของในเวปมากกว่าขายของ และเป็นคนที่เข้าเวป2stroke ทุกวันก็ว่าได้ ติดตามเนื้อหาเวปมากว่าสองปีแล้วแต่พึ่งมาสมัครเป็นสมาชิคของเวปเมื่อไม่นานนี้เอง และเหตุผลที่สมัครเพราะสามารถที่จะแชร์ความคิดเห็นและแป่งปันสิ่งดีๆให้คนอื่นได้รับรู้  โดยส่วนตัวน่ะครับผมคิดว่า การเป็นสมาชิกเก่าหรือใหม่ ม้ามากม้าน้อย หรือการเห็นหน้าคนขาย ก็เป็นแค่ส่วนประกอบที่ไม่อาจจะการันตีความสัตย๋ซื่อ ไม่คดโกง หรือหลอกลวงได้ครับ ดูในกระทู้ประณีประนอมหรือยูสเซอร์โกงบางคนก็เป็นสมาชิคเก่า มีม้าพอสมควร   รักกันไว้เถิดครับทุกๆวันสมาชิคที่รักสองล้อสองจังหวะมีแต่จะลดน้อยลง แต่ที่เพิ่มมากขึ้นคือคนขายครับ ซึ่งที่ทั้งที่ดี และที่ต้องศึกษากันไป. ปล. เปียวครับพี่เองครับ ภูเก็ตครับ

~{ Eak_ThaPra }~

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

paopiaw

อ้างจาก: pu966 เมื่อ สิงหาคม 10, 2013, 10:57:33 หลังเที่ยง
สำหรับผมซื้อของในเวปมากกว่าขายของ และเป็นคนที่เข้าเวป2stroke ทุกวันก็ว่าได้ ติดตามเนื้อหาเวปมากว่าสองปีแล้วแต่พึ่งมาสมัครเป็นสมาชิคของเวปเมื่อไม่นานนี้เอง และเหตุผลที่สมัครเพราะสามารถที่จะแชร์ความคิดเห็นและแป่งปันสิ่งดีๆให้คนอื่นได้รับรู้  โดยส่วนตัวน่ะครับผมคิดว่า การเป็นสมาชิกเก่าหรือใหม่ ม้ามากม้าน้อย หรือการเห็นหน้าคนขาย ก็เป็นแค่ส่วนประกอบที่ไม่อาจจะการันตีความสัตย๋ซื่อ ไม่คดโกง หรือหลอกลวงได้ครับ ดูในกระทู้ประณีประนอมหรือยูสเซอร์โกงบางคนก็เป็นสมาชิคเก่า มีม้าพอสมควร   รักกันไว้เถิดครับทุกๆวันสมาชิคที่รักสองล้อสองจังหวะมีแต่จะลดน้อยลง แต่ที่เพิ่มมากขึ้นคือคนขายครับ ซึ่งที่ทั้งที่ดี และที่ต้องศึกษากันไป. ปล. เปียวครับพี่เองครับ ภูเก็ตครับ

ดีครับบพี่ ^^ สำหรับผมนะครับบ ซื้อของจากในเวปนี้ก้อเยอะ แล้วเจอแต่เพื่อนสมาชิกที่ดี ทั้งนั้นเลย  ทั้งช่วยหาของ ช่วยเป็นธูระให้ เพราะผมก้อมือใหม่เช่นกันในการแต่งรถ หรือหาอะไหล่..

..แต่ สำหรับบางคนนะสิครับบ เจอ ครั้ง 2 ครั้ง 3 ครั้ง ผมก็นึกเห็นใจ  T_T .

ถึงจะเห็นหน้า หรือไม่เห็นหน้า . ก็ไม่เป็นไรหรอกครับ สำหรับผม  ผมคิดว่า ผมจริงใจให้ไป.. ก้อสุดแท้แต่ผู้รับจะพิจรณาครับบ ^^..ขอบคุณสำหรับ คอมเม้นนะครับ พี่ pu966

125cc.Only

เราสามารถ ขอดูรูป หรือให้ถ่ายรูปบัตรประชาชน คู่กะสินค้าได้ หลายๆคนเค้าก็ทำกัน และก็เห็นมีมานานแล้วด้วย
โดยเฉพาะสินค้าราคาแพงๆ หรือรถทั้งคัน เค้าสามารถขอทางPMได้อยู่แล้ว ให้ไม่ให้ยังไงก็คุยกันได้
เพราะบางคนไม่ได้ทำเป็นอาชีพ และพื้นที่ความเป็นส่วนตัวของแต่ละคนไม่เท่ากัน จะให้เค้าโพสออกหน้ากระทู้ก็คงจะไม่ใช่
ถึงผมไม่ใช่ผู้ขายแต่ก็เข้าใจตรงจุดนี้  PM นี่หล่ะเป็นทางออกที่ดีในเรื่องนี้แล้ว
และ จขกท. ก็ทำได้เช่นกันครับ

nuttakit

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย