Main Menu

มีใครใส่ไฟซีนอนบ้างครับ รถสองจังหวะ

เริ่มโดย nouvomxclub, กรกฎาคม 29, 2013, 07:17:51 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nouvomxclub

มีใครใส่ไฟซีนอนบ้างครับ พอดีมีอยู่ชุดนึง จะใส่กับ VR150 ตอนนี้ใช้แบตคลิกไอ 5 แอมป์ครับ ถ้าใส่แผ่นชาร์ทมันจะชาร์ททันไหมครับ

moddumkung

nouvomxclub

อ้างจาก: moddumkung เมื่อ กรกฎาคม 29, 2013, 10:10:24 หลังเที่ยง
ผมใส่ ls แบต 7 แอมป์ ชาร์ทอาทิตย์ละครัง

โอ้โห ของผมแบตแค่ 5 แอมป์ยัดแล้วยัดอีก 7 แอมป์นี้เอาไว้ตรงไหนครับนี้

manu16

ไม่สว่างขึ้นเท่าไหร่หรอก ระบบไฟส่องสว่างมันคนละแบบกะรถรุ่นไหม่ๆ

ที่รู้ๆกินไฟแบตหมด เพราะไฟชาร์จกะจิ้ดริดเท่าเดิม
ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM
บังโคลนท้ายติดป้าย

ratree

ใส่เฮ็ดหยัง ยอนตารถวิ่งสวน เพิ่นสิเปิดไปสูงใส่ อันตรายเด้อค่ะ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

ASENAL

ZAAKA

เหนพวกซุมฝีโน่ใส่
ใช้เปนแค่ไฟส่องให้ตัวเอง
ไฟส่องลงพื้นบ่แจ้งเลย :-*

suphachai

อ้างจาก: ZAAKA เมื่อ สิงหาคม 01, 2013, 01:37:10 หลังเที่ยง
เหนพวกซุมฝีโน่ใส่
ใช้เปนแค่ไฟส่องให้ตัวเอง
ไฟส่องลงพื้นบ่แจ้งเลย :-*

ข้อความในลายเซ็นเจ้า ได้ใจข่อยอีหลี  ???
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

nawaboot

ผมว่าหาโคมไฟแบบใสมาใส่ แล้วซื้อหลอดไฟ osram มาใส่ก็โอเคนะสว่างดี
นายนวบุตร   พุดสี
085-221-2861 ไว
2t never die
http://www.facebook.com/waiwai.nawa?ref=tn_tnmn

kapooklookzaa

โคมแท้ หลอดออสแรมแท้สีเดิม (ออสแรมมี 3สี เหลือง ซีนอล เดิมๆติดรถ)ก็สว่างแล้วครับ

ชุดแปลงแบบใช้ไฟแบต ที่ไม่กินไฟแบต มีขายเยอะแยะไป แต่ไม่ใช่แท้ ใช้ได้นานไหม อันนี้ไม่รู้เพราะไม่เคยลอง

แต่ก็สู้ สว่างสู้ของรถยนต์ หรือชุดเพิ่มแสงสว่างของมอไซค์ตัว1,000CC.ไม่ได้

ผมใช้หลอดของออสแรม เปิดไฟสูงส่องดูถนน รถยนต์ที่วิ่งส่วนเลนยังตบไฟใส่เลยครับ
ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

SIRI

:-*มอเตอร์ไซค์อย่าไส่เลยครับ มันแสบตา ถ้ารถยนต์เขาเกิดแสบตาแล้วเปิดไฟสูงใส่เรา(รถยนต์สมัยนี้ไฟสูง-ต่ำมันแยกกันเวลาเปิดไฟสูงทีนึงมันติดหมด4ดวง)ไหนจะไฟตัดหมอกอีก 2ดวง ทีนี้คนที่หน้ามืดกลับเป็นเราแทนนะครับ แค่เพิ่มWattก็น่าจะพอครับ