Main Menu

สอบถามการแปลง เครื่อง Wave 110หัวฉีด มาใส่คาบู

เริ่มโดย mocyc2t, กรกฎาคม 25, 2013, 11:44:26 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

mocyc2t

อยากทราบวิธิการดัดแปลง เครื่อง Wave 110หัวฉีด  มาใส่คาบู ไม่รู้ว่าทำได้หรือไม่
และการต่อระบบไฟ ทำอย่างไร พอดีมีกล่องไฟ Nova ไม่แน่ใจว่าจะต่อสายไฟจากเครื่องสีอะไร กับสายไฟที่กล่องสีอะไร
ใครพอมีวิธีบ้างครับ  ช่วยแนะนำหน่อย
สินค้าอยู่  สมุทรสาคร นะครับ
เบอร์ติดต่อ 0810042026 (ชาติ)
บัญชีโอนเงินเมื่อจะซื้อของ
ชื่อบัญชี สุชาติ เขียวปาน
ธนาคารกสิกร ออมทรัพย์เลขที่ 972-2-12818-1

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

mocyc2t

ธนาคารกสิกร ออมทรัพย์เลขที่ 972-2-12818-1

!!!...Proto saber...!!!

จะแปลงไม่ยากหลอกครับ ก็ยกชุดไฟตัวคาบูมา หาคอหล่งคอหรีดครับ

แต่จะแปลงทำไม ในเมื่อ หัวฉีดประหยัดกว่า หัวฉีดสมูตกว่า  หัวฉีด เป็นเทคโนโลยีใหม่กว่า  หัวฉีดขายต่อได้ราคาดีกว่า  หัวฉีด จ่ายน้ำมันละเอียดกว่า  หัวฉีด สร้างมลพิษน้อยกว่า

ถ้าตอบว่า เพื่อความแรง  ก็ลองหากล่องจูนดูก็ได้ครับบ  :( :( :( :( :( :(

หัวฉีดมันก็วิ่งน้าาา

รูป สมัย วัย ละอ่อน ครับ อิอิ
............................................ >o<"
4 ห้องหัวใจ...ยังว่าง แต่ปอด 2 ข้าง...มะเร็งจอง

mocyc2t

อ้างจาก: !!!...Proto saber...!!! เมื่อ กรกฎาคม 27, 2013, 01:41:56 ก่อนเที่ยง
จะแปลงไม่ยากหลอกครับ ก็ยกชุดไฟตัวคาบูมา หาคอหล่งคอหรีดครับ

แต่จะแปลงทำไม ในเมื่อ หัวฉีดประหยัดกว่า หัวฉีดสมูตกว่า  หัวฉีด เป็นเทคโนโลยีใหม่กว่า  หัวฉีดขายต่อได้ราคาดีกว่า  หัวฉีด จ่ายน้ำมันละเอียดกว่า  หัวฉีด สร้างมลพิษน้อยกว่า

ถ้าตอบว่า เพื่อความแรง  ก็ลองหากล่องจูนดูก็ได้ครับบ  :( :( :( :( :( :(

เหตุผลที่ต้องทำคือ มีแต่เครื่องมาอย่างเดียว เลยไม่รู้ว่าจะทำอย่างไร
เครื่องถึงจะใช้ได้

จริงๆก็อยากจะหาชุดหัวฉีดมาใส่ แต่หาของไม่ได้ครับ
ใครมีหรือเคยเห็็นช่วยบอกหน่อย

HS7QBT

คือเดิมทีเครื่องเขาน่ะมันตัวคาร์บู แล้วอยากยกชุดเครื่องหัวฉีดมาใส่มั้ง

ลองเดินส่องดูแถวเวียดนามดูเลยพี่ชาย มีเยอะ
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000

!!!...Proto saber...!!!

อ้างจาก: mocyc2t เมื่อ กรกฎาคม 27, 2013, 06:18:55 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: !!!...Proto saber...!!! เมื่อ กรกฎาคม 27, 2013, 01:41:56 ก่อนเที่ยง

เหตุผลที่ต้องทำคือ มีแต่เครื่องมาอย่างเดียว เลยไม่รู้ว่าจะทำอย่างไร

จริงๆก็อยากจะหาชุดหัวฉีดมาใส่ แต่หาของไม่ได้ครับ

อุ้ยยย ประธานโทดครับ ไม่รู้ว่ามาแต่เครื่อง

ผมก็ไม่แน่ใจ ว่าชุดไฟ 110 คาบู มันจะ ข้อต่อสายไฟเดียวกันป่าวด้วยอ่าสิครับ

แหะ แหะ  แต่ถ้ามายังงี้  ใส่คาบูก็ดีนะครับ หัวฉีดเซ็นเซอค่อนข้างเยอะเบยย

รูป สมัย วัย ละอ่อน ครับ อิอิ
............................................ >o<"
4 ห้องหัวใจ...ยังว่าง แต่ปอด 2 ข้าง...มะเร็งจอง

HS7QBT

ท้อ เมื่อไหร่ ขอราคาส่งต่อหน่อยนะครับ
มีโปรเจค

mocyc2t

อ้างจาก: !!!...Proto saber...!!! เมื่อ กรกฎาคม 27, 2013, 11:39:24 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: mocyc2t เมื่อ กรกฎาคม 27, 2013, 06:18:55 ก่อนเที่ยง

อุ้ยยย ประธานโทดครับ ไม่รู้ว่ามาแต่เครื่อง

ผมก็ไม่แน่ใจ ว่าชุดไฟ 110 คาบู มันจะ ข้อต่อสายไฟเดียวกันป่าวด้วยอ่าสิครับ

แหะ แหะ  แต่ถ้ามายังงี้  ใส่คาบูก็ดีนะครับ หัวฉีดเซ็นเซอค่อนข้างเยอะเบยย
ผมก็คิดว่าจะใส่คาบู เราะไม่น่าจะแปลงยาก แต่ติดปัญหาที่ระบบไฟเท่านั้น ไม่รู้ว่าจะเดินระบบไฟอย่างไร
เท่าที่ลองเช็คสายไฟมีไฟออกเพียงสายเดียวเท่านั้น แล้วไม่รู้ว่าจะต่อเข้ากับกล่อง ของ Nova ที่มีอยู่สายสีอะไร
ถึงจะสมมารใช้ได้

ปวดหัวจัง
เดี๋ยวพรุ่งนี้ถ้่ายรูปมาให้ช่วยดูครับ

gastomodify

ชุดไฟ-ชุดหัวฉีดหาง่ายสนใจบอก------จะเเปลงใส่คาบูไม่ยากเเต่ต้องหาชุดสายไฟ-กล่องไฟ-ตัวชาจ-ชุดลิ้นผีเสื้อ เพราะถ้าเเปลงระบบไฟยุ่งยากมากให้ใช้ระบบไฟเเบบเดิมชอง110ไอสายสัญญานต่างๆไม่ต้องใช้ ยกเว้น เซ้นเซอหัวฉีดกับลิ้นผีเสื้อต้องใส่ไว้ทั้ง2ตัวนี้จะติดอยู่กับชุดลิ้นผีเสื้อไม่งั้นไฟไม่ออกหัวเทียน  หาคาร์บูพร้อมคอเวฟ125มาใส่โดยเจาะทำเกียวเเป้นคอไอดีใหม่     ชุดไฟมี2รุ่นใช้ร่วมกันไม่ได้   รหัส kwb กับ  kww  เเปลงเเล้ววิ่งดีมาก คับ