Main Menu

กุญแจฝาถังของวิคเตอร์เสียพอมีวิธีเอาฝาถังออกมั๊ยครับ

เริ่มโดย Dash_Ls, กุมภาพันธ์ 21, 2013, 05:52:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Dash_Ls

กุญแจฝาถังของวิคเตอร์เสียพอมีวิธีเอาฝาถังออกมั๊ยครับ...ขอบคุณครับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ขับไป ให้ ร้านกุญแจ   เขา แกะ ให้ ครับ   ยิ่ง ตระกูล คาวา ไส้กุญแจ หลวม ๆ  ใช้เวลา ไม่น่า เกิน 5 นาที
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

@@TaJung@@

ของผมซื้อถังมือ 2 มา งัดจนไส้กุญแจพังมันก็ไม่ยอมออก  สุดท้ายงัดให้มันหลุดออกมาทั้งยวง  ถึงจะรู้ว่าเขี้ยวล๊อกสนิมกินจนติดตาย 555+
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

TUMNS15RR

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2013, 06:05:38 หลังเที่ยง
ของผมซื้อถังมือ 2 มา งัดจนไส้กุญแจพังมันก็ไม่ยอมออก  สุดท้ายงัดให้มันหลุดออกมาทั้งยวง  ถึงจะรู้ว่าเขี้ยวล๊อกสนิมกินจนติดตาย 555+
ผมก็งัด

Dash_Ls

ครับผมขับไปให้ช่างแกะกุญแจลองทำดูเขาบอกสนิมกินตรงเขี้ยวเขาบอกให้เอาโซเน็กซ์ฉีดไปหลาย ๆ วันอาจจะออก แต่ผมลองงัดๆ ดูไม่ออก(ไม่กล้างัดแรง)เลยมาลองถามพี่ๆเพื่อนทุกคนก่อนเผื่อมีอะไรแนะนำที่ดีกว่านี้

lordomo

KR รถผมตรงที่ล็อคกุญแจหมวกกันน็อค ท้ายรถอ่ะครับ มันไม่มีกุญแจไข แล้วมันก็โดนสนิมกิน ผมเคยเอารถไปให้ช่างแงะให้
ช่างขับมอไซกลับไปเอาอุปกรณ์ที่บ้าน(ใกล้ๆ)มางัดให้ งัดไม่ออกครับ พยายามปั๊มทำกุญแจออกมาก็ไขไม่ได้ ในละแวกนั้นผมไปมาหลายร้านแล้ว
ทุกร้านบอกยอมแพ้หมดเลยครับ
รถอะไรหว่า?

ปลาท้องป่อง

ลองเอาน้ำมันหยอดดูก่อนครับ
2tก็ได้ เปียกๆหน่อย  เอามือกดฝาถังค้างไว้(ตรงส่วนที่เป็นสีดำนะครับ) เเล้วก็ค่อยๆขยับกุญเเจไป-มา

...ผมใช้วิธีนี้ออกนะครับ
เมธา จงประเสริฐกุล ลาดพร้าว กทม. 10240

เเก้ปัญหาคันสตาร์ทหลวม เบื้องต้น http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=86515.0

~{ Eak_ThaPra }~

เคยมีสมาชิกตั้งกระทู้ถามแล้วครับ ผมลงรูปและเนื้อหาไว้แล้ว ลองหาดูกระทู้เก่าดูนะครับ

รูปผมหายหมดแล้วเลยลงให้ตอนนี้ไม่ได้ครับ
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

NUT ZX

อ้างจาก: ปลาท้องป่อง เมื่อ กุมภาพันธ์ 22, 2013, 07:42:43 หลังเที่ยง

ลองเอาน้ำมันหยอดดูก่อนครับ
2tก็ได้ เปียกๆหน่อย  เอามือกดฝาถังค้างไว้(ตรงส่วนที่เป็นสีดำนะครับ) เเล้วก็ค่อยๆขยับกุญเเจไป-มา

...ผมใช้วิธีนี้ออกนะครับ
ผมก็เคยใช้วิธีนี้ครับถึงออก
ได้เริมต้นขึ้นแล้ว......