Main Menu

ท่านมีวิธีตาม เอกสารโอนรถยังไงบ้างครับ

เริ่มโดย TUMNS15RR, กุมภาพันธ์ 02, 2013, 01:19:01 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

TUMNS15RR

นอกจากจ้างเขาตามท่านทำแบบไหน
ผมตามมา5คัน4คันแรกไปจามหาเอาตามที่อยู่ ยอมรับว่าลำมากมากเพราะไปไม่เจอเจ้าตัว
บางคนก็ให้ง่ายบางคนยากมาก กว่าจะได้ ล่าสุดserคันนี้ผมส่งเอกสารเอา 2วันไม่มีการติดต่อมา
พอดีวันนี้ออกไปส่งของที่ปณ. จนท.บอกว่า มีจดหมายมา ไปเซ็นรับเอา พอเปิดดูเป็น ชุดโอนของserคันนี้
แถมไม่เซ็นมาด้วย เขาใว้ใจมากเกินไป ถ้าผมเอาไปทำอย่างอื่นเขาคงซวย ถอดจนเหลือโครง ดันะยังไม่แกะเครื่อง
แล้วท่านมีวิธีตามยังไงกันบ้างครับ
เป็นของรถคันนี้ครับ

aoaaued

เรื่องตามเอกสารนี่ไม่เคยเพราะจะไม่ซื้อคันที่เอกสารไม่ครบ และการทำทะเบียนนี่ก็เคยแต่จ้างเข้าทำ คุ้มกว่าการที่เราจะเสียเวลาไปทำเอง สบายใจและไม่ต้องซีเรียสกับระบบราชการ ไม่รู้จักใครแล้วมักเรื่องมากครับ

@@TaJung@@

วิธีของผม
1.ส่งจดหมายตามที่อยู่ในเล่ม พร้อม รูปรถ สำเนาเล่มทะเบียนทุกหน้า หมายเลขติดต่อกลับ
2.ค้นหาจาก google map เพื่อหาพิกัดที่คิดว่าใกล้เคียงที่สุด  สำหรับที่ที่เราสามารถไปตามเองได้
3.ถ้าได้รับการติดต่อกลับก็จะบอกเหตุผลเขาไปตามจริง  ถ้าคุยไม่รู้เรื่องก็ปล่อยเลยตามเลย แค่ทิ้งท้ายกับเจ้าของรถว่าเราขายรถต่อมือออกไป  เจ้าของใหม่เอารถไปทำอะไรมีเรื่องมา  เรื่องมันก้จะย้อนไปหาเจ้าของรถเอง  เราไม่เกี่ยว  จบ...(วิธีหักดิบเอา ไม้ตาย)
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

lettuce

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ กุมภาพันธ์ 02, 2013, 01:39:02 หลังเที่ยง
เรื่องตามเอกสารนี่ไม่เคยเพราะจะไม่ซื้อคันที่เอกสารไม่ครบ และการทำทะเบียนนี่ก็เคยแต่จ้างเข้าทำ คุ้มกว่าการที่เราจะเสียเวลาไปทำเอง สบายใจและไม่ต้องซีเรียสกับระบบราชการ ไม่รู้จักใครแล้วมักเรื่องมากครับ

ตามลูกพี่เลย  เอกสารไม่มีก็ไม่เอา   
แจ็คครับ  086-068-0527   ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี  4240-33 4241 นายสุนทยา  สีหา  42  ม.3 ต.คลองนา อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

black850

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ กุมภาพันธ์ 02, 2013, 03:21:43 หลังเที่ยง
วิธีของผม
1.ส่งจดหมายตามที่อยู่ในเล่ม พร้อม รูปรถ สำเนาเล่มทะเบียนทุกหน้า หมายเลขติดต่อกลับ
2.ค้นหาจาก google map เพื่อหาพิกัดที่คิดว่าใกล้เคียงที่สุด  สำหรับที่ที่เราสามารถไปตามเองได้
3.ถ้าได้รับการติดต่อกลับก็จะบอกเหตุผลเขาไปตามจริง  ถ้าคุยไม่รู้เรื่องก็ปล่อยเลยตามเลย แค่ทิ้งท้ายกับเจ้าของรถว่าเราขายรถต่อมือออกไป  เจ้าของใหม่เอารถไปทำอะไรมีเรื่องมา  เรื่องมันก้จะย้อนไปหาเจ้าของรถเอง  เราไม่เกี่ยว  จบ...(วิธีหักดิบเอา ไม้ตาย)

ข้อ 3 โหดจังลุง
เลขที่บัญชี 3280773932 อภิชาติ สุระเดช ธ.กรุงเทพ สาขาแม่สอด

รบกวนติดต่อ ก่อน 22.00 น.ครับ ขอเวลาเป็นส่วนตัวบ้างคร๊าบบบ

โทร 082-162-3630 แบล็ค

ZAAKA

ผมก้อคิดว่าจาส่งจดหมายไปตามที่อยุ่มั่งคัฟ
อยากโอนมาเปนชื่อตัวเองดีกั่วน้อ
ขายไม่ออกก้อจาเกบไว้ขี่เล่นเองดีกั่ว :P :-[