Main Menu

แบตแดช

เริ่มโดย zeroone0056, มกราคม 31, 2013, 12:47:21 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

zeroone0056

แดชใส่แบต5แอมป์ของโซนิคได้ไหมครับ
☺☺☺2จังหวะขับสนุก

aoaaued

ใช้น่ะได้ แต่มันจะใส่ลงในที่เก็บเดิมไม่ได้ต้องดัดแปลงอีก  แต่ขนาดเดิมมันก็โอเค.อยู่นี่นา เพราะไฟแสงสว่างก็ใช้จากแม๊กนีโตโดยตรง พึ่งแบตแต่พวก Pilot lamp ไฟเลียวและแตรเท่านั้นมิใช่รึ

zeroone0056

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มกราคม 31, 2013, 02:26:37 หลังเที่ยง
ใช้น่ะได้ แต่มันจะใส่ลงในที่เก็บเดิมไม่ได้ต้องดัดแปลงอีก  แต่ขนาดเดิมมันก็โอเค.อยู่นี่นา เพราะไฟแสงสว่างก็ใช้จากแม๊กนีโตโดยตรง พึ่งแบตแต่พวก Pilot lamp ไฟเลียวและแตรเท่านั้นมิใช่รึ
เหมือนรถผมมันใช้แบตเดิมแล้วไฟไม่พอครับพอเปิดไฟรถก็จะดับแต่ไม่ดับครับ(รถซื้อมือ2แล้วมาใส่แบตครับ)

ponggame1

จริงๆแล้วแดชเดิมๆไม่ใส่แบตมันก็สตาร์ทติดขี่ได้นะครับ
อาการนี้ผมก็งง รอท่านที่รู้มาตอบดีกว่า ^^

แวะเข้าไปเยี่ยมชมเพจพวกเราได้ครับ >>>> https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%81-Ls-125/398265420264765?ref=ts&fref=ts

zeroone0056

อ้างจาก: ponggame1 เมื่อ กุมภาพันธ์ 01, 2013, 02:10:28 ก่อนเที่ยง
จริงๆแล้วแดชเดิมๆไม่ใส่แบตมันก็สตาร์ทติดขี่ได้นะครับ
อาการนี้ผมก็งง รอท่านที่รู้มาตอบดีกว่า ^^
ผมซื้อรถมือ2มายังไม่ค่อยรู้อะไรเท่าไหร่ครับถ้าไม่มีแบตแล้วเปิดไฟหน้ามันจะตัดไฟแล้วรถดับครับ

kapooklookzaa

รถบางคันถ้าเดิมจริงๆบางทีระบบแบตเตอรี่ ไม่ใส่ก็ขับได้

ผมเองยัง "งง" เลย ใช้อยู่ทุกวัน เจ้าแด็ชนี่ล่ะ แบตหมด(บางที่แค่อ่อน)สตาร์ทไม่ติดซะงั้น เป็นไปได้ยังไง

ไอ้รถเราก็ไม่ใช่ พวกรุ่นใหม่ ที่ไม่มีแบตแล้วสตาร์ทไม่ติด มันเกิดขึ้นได้ยังไงเนี่ย ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ แต่ปัจจุบันมันหายแล้ว ถอดแบตออก ขับได้ไม่มีดับ

แบตอ่อนบางครั้งก็ขับได้ แต่พอเหยียบเบรคปุ๊บ เครื่องดับกลางอากาศเลย พอเข้าใจได้ว่าไฟถูกดึงไปที่ไฟเบรคหมด หรือกล่องไฟเรามันรวน เมื่อก่อนใส่กล่อง "แอล" ผ่า

ตอนนี้กล่องเดิม"แด็ช"ไม่ผ่า ตอนใส่กล่องผ่า(หลายจุด เครื่องโมนิดหน่อย)ไม่มีแบตขับไม่ได้เลยไฟแบตต้องเต็มตลอด ทำเครื่องกลับเดิมแต่ยังใส่กล่องผ่าก็ยังเป็น

ใส่กล่องเดิมไม่ผ่า แรกๆเป็นหลังๆหายเป็นปกติแล้ว สายไฟไม่มีดัดแปลงหรือตัดต่อ
ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

Hunterzero

อ้างจาก: kapooklookzaa เมื่อ กุมภาพันธ์ 01, 2013, 12:31:17 หลังเที่ยง
รถบางคันถ้าเดิมจริงๆบางทีระบบแบตเตอรี่ ไม่ใส่ก็ขับได้

ผมเองยัง "งง" เลย ใช้อยู่ทุกวัน เจ้าแด็ชนี่ล่ะ แบตหมด(บางที่แค่อ่อน)สตาร์ทไม่ติดซะงั้น เป็นไปได้ยังไง

ไอ้รถเราก็ไม่ใช่ พวกรุ่นใหม่ ที่ไม่มีแบตแล้วสตาร์ทไม่ติด มันเกิดขึ้นได้ยังไงเนี่ย ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ แต่ปัจจุบันมันหายแล้ว ถอดแบตออก ขับได้ไม่มีดับ

แบตอ่อนบางครั้งก็ขับได้ แต่พอเหยียบเบรคปุ๊บ เครื่องดับกลางอากาศเลย พอเข้าใจได้ว่าไฟถูกดึงไปที่ไฟเบรคหมด หรือกล่องไฟเรามันรวน เมื่อก่อนใส่กล่อง "แอล" ผ่า

ตอนนี้กล่องเดิม"แด็ช"ไม่ผ่า ตอนใส่กล่องผ่า(หลายจุด เครื่องโมนิดหน่อย)ไม่มีแบตขับไม่ได้เลยไฟแบตต้องเต็มตลอด ทำเครื่องกลับเดิมแต่ยังใส่กล่องผ่าก็ยังเป็น

ใส่กล่องเดิมไม่ผ่า แรกๆเป็นหลังๆหายเป็นปกติแล้ว สายไฟไม่มีดัดแปลงหรือตัดต่อ
มันก็แบบนั้นละครับก็พวกใช้แบตยิงเข้าคอยเพื่อ จุดระเบิดนิ ไฟที่มาจากด้านล่างก็ มีแค่ไฟชาร์ทเท่านั้นเอง

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

zeroone0056

อ้างจาก: kapooklookzaa เมื่อ กุมภาพันธ์ 01, 2013, 12:31:17 หลังเที่ยง

อาการอย่างนี้เลยครับบีบเบรคมือแล้วไฟจะโดนดึงเป๊ะเลยครับอาการเดียวกันเลยของผมซื้อต่อเขามาเขาบอกว่าโมมาแล้ว

dektep

เข้ามาเก็บความรู้ครับ จิงอย่างคำโบราณว่า"อย่าเล่นกับไฟ" เพราะเรามองไม่เห็นแต่สำผัสใด้
เชษฐ์ ป่าโมก T.087-087-7898 ซื่อตรง จริงใจ ส่งของไว ไม่รีรอ"ลงแล้วแดชบ้านๆ กับเวลา7.4วิ" http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=38080.0
"อะไหร่แต่งแรงแดช-แอลเพียบ คลิ้กเลย"https://m.facebook.com/profile.php?id=15682060114401

zeroone0056

อ้างจาก: dektep เมื่อ กุมภาพันธ์ 03, 2013, 12:38:31 ก่อนเที่ยง
เข้ามาเก็บความรู้ครับ จิงอย่างคำโบราณว่า"อย่าเล่นกับไฟ" เพราะเรามองไม่เห็นแต่สำผัสใด้

555ครับคุณพี่