Main Menu

คนเราอยู่ด้วยเงิน (จริงหรือ)

เริ่มโดย jo-krr, มกราคม 15, 2013, 10:41:56 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nawaboot

แค่ฐานะเรายากจน ผู้หญิงก็ไม่มองแล้ว
นายนวบุตร   พุดสี
085-221-2861 ไว
2t never die
http://www.facebook.com/waiwai.nawa?ref=tn_tnmn

jo-krr

อ้างจาก: nawaboot เมื่อ มกราคม 16, 2013, 02:03:22 ก่อนเที่ยง
แค่ฐานะเรายากจน ผู้หญิงก็ไม่มองแล้ว
อันนี้ครับที่เจอเต็มๆ เราจบตรีมา ทำงานได้แม้เงินไม่มากมายต่อเดือน ถึงจะทำมาหลายปีจะให้มีเงินเก็บเป็นกอบกำคงลำบากเหมือนกัน เรามีแค่มอไซค์ซิ่งๆ คันเดียวลงทุนไปกัยมันเพราะเราชอบ
มันทุ่มเทกับมัน พอหันไปเห็นสิ่งที่คิดว่ามีมากกว่าเรา น่าจะสะดวกสบายกว่าตรงนี้ ก็สามารถง้างความรู้สึกที่ผ่านมาให้ถ่างออกได้เหมือนกัน เลยเป็นที่มาว่าถ้าเรามีเงินต่อให้เธอตรงนี้ เราก็อาจ
สามารถหาได้มากกว่าเธอตรงนี้ เพราะพวกเธอมองเห็นเงินมากกว่าความรู้สึกที่ให้กัน ก็อาจรวมไปถึงพวกมีเงินที่คิดว่ากูมีเงินจะเอาก็ได้ โดยใช้เงินมากกว่าความรู้สึกที่มันอาจใช้เวลานานกว่าที่จะเห็นผล
084-071-2093 

paopiaw

100% ไม่มีเงินเราคงไม่ได้ พิมพ์คอมคุยกันแบบนี้หรอก ^^  มุกนะ
----- Club ใจง่าย ------  247

SIT_KRR-SSR

เป็นกำลังใจให้ล่ะกันครับ    วันเวลาจะรักษาตัวเราได้   ก็เคยเจอมาเช่นกัน  แต่มันนานมาแล้ว

คนที่รักเรา  คบเรา  อาจจะไม่คิดถึงเรื่องเงิน  หรือเรื่องผลประโยชน์ต่างๆ ก็มีนะ  แต่เราอาจจะยังไม่เจอก็ได้

แต่ยอมรับมี อยู่จริง  แต่อาจจะน้อย และก็หายากมากพอสมควร   

ลองดู   อย่าไปท้อว่าเรา จน  ไม่มีเงิน 

ชีวิตมันมีอะไรอีกตั้งเยอะ

2strokeclub.com คนที่รักจริง กับ คนรักเพียงแค่เล่น เล่น ลึกๆ แล้วมันต่างกัน คุณค่ากับมูลค่า  ก็เช่นเดียวกัน  2strokeclub.com

jo-krr

อ้างจาก: SIT_KRR-SSR เมื่อ มกราคม 17, 2013, 12:43:09 หลังเที่ยง
เป็นกำลังใจให้ล่ะกันครับ    วันเวลาจะรักษาตัวเราได้   ก็เคยเจอมาเช่นกัน  แต่มันนานมาแล้ว

คนที่รักเรา  คบเรา  อาจจะไม่คิดถึงเรื่องเงิน  หรือเรื่องผลประโยชน์ต่างๆ ก็มีนะ  แต่เราอาจจะยังไม่เจอก็ได้

แต่ยอมรับมี อยู่จริง  แต่อาจจะน้อย และก็หายากมากพอสมควร   

ลองดู   อย่าไปท้อว่าเรา จน  ไม่มีเงิน 

ก็แค่ว่า ทำไมมันมีอิทธิพลกับชิวิตเรานัก ก็ดีครับเราจะได้รู้ว่ามันเกิด ณ ตอนนี้ เห็นกันตอนนี้ ดีกว่าไปเห็นตอนมีลูกกันแล้ว ปัญหาคงไม่ได้อยู่แค่สองคนแน่ เงินนะใครๆ ก็หาได้จะมากจะน้อย
ก็แล้วแต่ความสามารถของแต่ละคน ไม่รวยมาแต่กำเนิด แต่ถ้าอยากจะเกิดก็ต้องพยายามมากกันให้หนัก

แอบแซงเพราะแรงน้อย

มันเป็นไปตามยุคตามสมัยนี้ ยุคนี้มันยุควัตถุนิยมครับ ไม่มีเอาข้าวไปแลกไข่ เอาไข่ไปแลกปลาแล้วครับ ถ้าไม่ต้องการใช้เงินจริงๆก็คงไปอยู่ในป่าแล้วล่ะ

l Just2Eng l

กาฝาก

อ้างจาก: SIT_KRR-SSR เมื่อ มกราคม 17, 2013, 12:43:09 หลังเที่ยง

ผมโชคดีมากเลยครับ เมื่อ 15 ปีก่อน ผมเป็นพนักงานบริษัทจน ๆ เงินเดือน 7000 บาท

เจอผู้หญิงคนนึง ในสายตาผม เค้าสวยมากเลย ดูดีด้วย คุยกันไป คุยกันมา ไม่รู้ทำอีท่าไหน

เค้าก็กลายมาเป็นแฟนผมจนถึงปัจจุบันนี้ เค้าเคยพูดว่า " เค้ามีความเชื่อว่า เงินไม่ใช่เรื่องสำคัญ ถ้าขยันก็หาได้ "

black850

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ มกราคม 17, 2013, 03:19:45 หลังเที่ยง

ผมโชคดีมากเลยครับ เมื่อ 15 ปีก่อน ผมเป็นพนักงานบริษัทจน ๆ เงินเดือน 7000 บาท

เจอผู้หญิงคนนึง ในสายตาผม เค้าสวยมากเลย ดูดีด้วย คุยกันไป คุยกันมา ไม่รู้ทำอีท่าไหน

เค้าก็กลายมาเป็นแฟนผมจนถึงปัจจุบันนี้ เค้าเคยพูดว่า " เค้ามีความเชื่อว่า เงินไม่ใช่เรื่องสำคัญ ถ้าขยันก็หาได้ "

อั๊ยยะ ๆๆ บร๊ะ ๆๆๆ
เลขที่บัญชี 3280773932 อภิชาติ สุระเดช ธ.กรุงเทพ สาขาแม่สอด

รบกวนติดต่อ ก่อน 22.00 น.ครับ ขอเวลาเป็นส่วนตัวบ้างคร๊าบบบ

โทร 082-162-3630 แบล็ค

เด็กชาย_โหน่ง_

คนเราไม่ได้อยู่ได้ด้วยเงินครับ แต่เงินเราให้เราอยู่ได้สบายขึ้น

แต่บางครั้งผมก็มองนะว่า การไม่ค่อยมีเงินือเป็นลาภ อย่างหนึ่งหว่ะครับ เพราะการไม่ค่อยมีเงินทำให้เรารู้คุณค่าของมัน ได้คิดทบทวนให้ถ้วนถี่ก่อนจะใช้มัน

ในยามที่มีมันเยอะๆ จริงๆ ก็อย่าประมาท เหมือนเอิ่ม เหมือนผมละกัน เดี๋ยวจะได้กลับมา ไม่ค่อยมีเงินอีกครั้งหว่ะครับ

เงินไม่ใช่พระเจ้า แต่เงินทำให้คนเป็นพระเจ้า คนมีเงินเสียงดังกว่าคนไม่ค่อยจะมีเงิน

แต่เงินไม่ได้เป็นตัวชี้วัดคุณค่าความเป็นมนุษย์

ตามนั้น เวร

ปล.เข้ามาจน

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

Kittipong.S

เงินไม่ใช่พระเจ้า  แต่เงินสามารถบรรดาลได้ทุกอย่าง ไม่รู้น่ะบางครั้งที่ผมไม่มีเงิน เหมือนผมเป็นคนไม่มีค่าเท่าไหร่เลยรู้สึกสงสารตัวเองอย่างไงก็ไม่รู้

nuttakit

อ้างจาก: kapooklookzaa เมื่อ มกราคม 15, 2013, 03:06:00 หลังเที่ยง
สำหรับผมเงินเป็นส่วนหนึ่งในการดำรงชีวิต แต่ที่ผมทำงานหาเงินเพื่อให้แม่เอาไปเป็นค่าใช้จ่ายรักษาพี่สาวที่ไม่สบาย

ส่วนหนึ่งเก็บไว้เป็นค่าน้ำค่าไฟ  และเงินทุนหมุนเวียนในร้าน วันนึงผมจ่ายส่วนตัวไม่ถึงร้อยบาทเลยครับ

กับข้าว ก็ให้ที่บ้านทำเผื่อเราด้วยจะได้ไม่ต้องมีค่าใช้จ่ายมาก
คาระวะท่าน1จอก :D :D :D

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

dDOn

หน้าอย่างเธอ จะรักใครจริง โธ่ผู้หญิงรู้พุงรู้ใส้
หน้าอย่างงี้จะไปรักใคร มีเงินให้ใช้ก้อรักได้ทันที ...............

ไม่ใช่เพิ่งมี แต่มีมานานแล้วครับ ทำใจ หาใหม่ครับ :D

Kittipong.S

ชีวิตรัก ชีวิตครอบครัวผมเคยพัง  ก็เพราะเงินนี้ล่ะ

jo-krr

อ้างจาก: Kittipong.S เมื่อ มกราคม 19, 2013, 06:51:52 ก่อนเที่ยง
ชีวิตรัก ชีวิตครอบครัวผมเคยพัง  ก็เพราะเงินนี้ล่ะ
ไม่น้อยใจอะไรหรอกครับ แค่คิดเห็นว่านี้แหละมนุษย์ ก่อนรักกันก็ต้้งความหวังต่างๆ นาๆ แต่ไม่คิดว่าสักวันเหตุการณ์บางอย่างอาจทำให้ ต่างๆ นาๆ ที่ผ่านมา เปลี่ยนไปได้เหมือนกัน ระยะทางพิสูจนฺ์ม้า
เงินตราพิสูจน์คน จริงไหมครับ

125cc.Only

มีแฟนคบกันตั้งแต่เรียน จนทำงาน รวมคบกัน 8ปี ไม่ลำบากแต่ก็ไม่ค่อยมีตังซื้ออะไรที่ฟุ้งเฟ้อ แฟนเค้าก็อยู่ได้ ผมเริ่มคิดจะแต่งงาน ไม่อยากห่างกัน
มุมานะเก็บเงินแต่งงาน ไม่ค่อยมีเวลา อยากประหยัดค่าเดินทางไปหากันด้วย (แต่ไม่ได้บอกแฟนว่าเก็บเงินแต่ง) จนมีตังจะได้แต่งกันแล้ว ดวงซวยมาตกงาน
บอกแฟนว่า ไม่ได้ไปหานะอาจ2-3เดือน  ตั้งแต่นั้นแฟนก็ดูแปลกๆ เรารู้เลยแฟนเปลี่ยนไป มารู้ว่าเค้ามีแฟนใหม่ แอบคบกัน คนนั้นขี่รถยนต์ ดูดีไปหมด ใช้ชีวิตสะดวกสบาย การแต่งตัวใส่เสื้อผ้าราคาแพง

ปลงครับ    ผู้หญิงเค้าคงชอบความสะดวกสบาย อยู่กะเรามันลำบาก  ก็เลยปล่อยไป ทำใจ ความซวยมาเยือนซ้ำ ตกงาน

ทำใจอยู่นาน  ได้แฟนใหม่  ได้ตอนลำบากนี่แหล่ะ เค้าบอก เงินถ้าประหยัดก็รวยได้ ไม่จำเป็นต้องมีรายได้สูงอย่างเดียว
คนนี้ไม่แต่งตัวเท่าแฟนเก่า ไม่ได้ชอบช้อปปิ้งเหมือนแฟนเก่า และไม่มีสมบัติติดตัว คบกันตอนลำบากทั้งคู่ เราตกงานเค้าก็ตกงาน
มรดกอะไรก็ไม่มี ดีที่ผมได้งานก่อน  จนตอนนี้ลูก2แล้ว

กลับไปดูแฟนเก่า ตอนนี้ก็ยังคบกะเจ้านั่นอยู่  คบกันนานดีดีใจด้วย 5ปีแล้ว ที่เลิกกะผมมาอยู่กะคนนี้
รถเก๋งคันเดิม บ้านหลังเดิม ทำงานกินเงินเดือนที่เดิม

ส่วนผม5ปีผ่านไป จากตอนตกงานแฟนทิ้ง จนวันนี้ รถยนต์3คัน บ้าน2หลัง บ้านที่ระยอง1หลัง สร้างบ้านที่ ตจว ให้ลูกชาย1หลัง
ส่วนทรัพย์สินที่เหลือ ไม่ขอพูด แต่เอาเป็นว่าสภาพการเงินคล่องกว่าแต่ก่อนเยอะ และที่สำคัญไม่มีหนี้
ส่วนแฟนเก่าได้บ่นๆ กะเพื่อนของเค้าว่า อยากกลับมาหาผม 555  มันเป็นไปได้เหรอ?
และอีกอย่าง สรุปที่ว่าทิ้งเราไป ทิ้งไปเพราะรักแฟนใหม่ หรือว่าเพราะอะไร
แล้วทำไมอยากกลับมาหาเรา รักแฟนใหม่ป่ะเนี่ย?
ความรักของคุณคืออะไร

สำหรับผม จริงๆเงินไม่สำคัญเท่าไหร่ ที่พยายามหา ก็เพื่อลูกๆ จะได้ไม่ลำบากเหมือนพ่อ
ถ้าอยู่คนเดียว  วันละ100บาทก็อยู่ได้ ยิ่งถ้าไปกลับไปบ้านเกิด ยิ่งใช้เงินน้อยมาก

jo-krr

อ้างจาก: 150CC.only เมื่อ มกราคม 19, 2013, 02:42:17 หลังเที่ยง
มีแฟนคบกันตั้งแต่เรียน จนทำงาน รวมคบกัน 8ปี ไม่ลำบากแต่ก็ไม่ค่อยมีตังซื้ออะไรที่ฟุ้งเฟ้อ แฟนเค้าก็อยู่ได้ ผมเริ่มคิดจะแต่งงาน ไม่อยากห่างกัน
มุมานะเก็บเงินแต่งงาน ไม่ค่อยมีเวลา อยากประหยัดค่าเดินทางไปหากันด้วย (แต่ไม่ได้บอกแฟนว่าเก็บเงินแต่ง) จนมีตังจะได้แต่งกันแล้ว ดวงซวยมาตกงาน
บอกแฟนว่า ไม่ได้ไปหานะอาจ2-3เดือน  ตั้งแต่นั้นแฟนก็ดูแปลกๆ เรารู้เลยแฟนเปลี่ยนไป มารู้ว่าเค้ามีแฟนใหม่ แอบคบกัน คนนั้นขี่รถยนต์ ดูดีไปหมด ใช้ชีวิตสะดวกสบาย การแต่งตัวใส่เสื้อผ้าราคาแพง

ปลงครับ    ผู้หญิงเค้าคงชอบความสะดวกสบาย อยู่กะเรามันลำบาก  ก็เลยปล่อยไป ทำใจ ความซวยมาเยือนซ้ำ ตกงาน

ทำใจอยู่นาน  ได้แฟนใหม่  ได้ตอนลำบากนี่แหล่ะ เค้าบอก เงินถ้าประหยัดก็รวยได้ ไม่จำเป็นต้องมีรายได้สูงอย่างเดียว
คนนี้ไม่แต่งตัวเท่าแฟนเก่า ไม่ได้ชอบช้อปปิ้งเหมือนแฟนเก่า และไม่มีสมบัติติดตัว คบกันตอนลำบากทั้งคู่ เราตกงานเค้าก็ตกงาน
มรดกอะไรก็ไม่มี ดีที่ผมได้งานก่อน  จนตอนนี้ลูก2แล้ว

กลับไปดูแฟนเก่า ตอนนี้ก็ยังคบกะเจ้านั่นอยู่  คบกันนานดีดีใจด้วย 5ปีแล้ว ที่เลิกกะผมมาอยู่กะคนนี้
รถเก๋งคันเดิม บ้านหลังเดิม ทำงานกินเงินเดือนที่เดิม

ส่วนผม5ปีผ่านไป จากตอนตกงานแฟนทิ้ง จนวันนี้ รถยนต์3คัน บ้าน2หลัง บ้านที่ระยอง1หลัง สร้างบ้านที่ ตจว ให้ลูกชาย1หลัง
ส่วนทรัพย์สินที่เหลือ ไม่ขอพูด แต่เอาเป็นว่าสภาพการเงินคล่องกว่าแต่ก่อนเยอะ และที่สำคัญไม่มีหนี้
ส่วนแฟนเก่าได้บ่นๆ กะเพื่อนของเค้าว่า อยากกลับมาหาผม 555  มันเป็นไปได้เหรอ?
และอีกอย่าง สรุปที่ว่าทิ้งเราไป ทิ้งไปเพราะรักแฟนใหม่ หรือว่าเพราะอะไร
แล้วทำไมอยากกลับมาหาเรา รักแฟนใหม่ป่ะเนี่ย?

สำหรับผม จริงๆเงินไม่สำคัญเท่าไหร่ ที่พยายามหา ก็เพื่อลูกๆ จะได้ไม่ลำบากเหมือนพ่อ
ถ้าอยู่คนเดียว  วันละ100บาทก็อยู่ได้ ยิ่งถ้าไปกลับไปบ้านเกิด ยิ่งใช้เงินน้อยมาก

จริงๆ แล้วเราก็ไม่เคยว่าเขาเลย ว่าเขาจะต้องเป็นฝ่ายหาเงิน แต่ยุคนี้มันหมดยุคที่ผู้ชายต้องเป็นฝ่ายมีเสมอไป เราควรที่จะเดินไปด้วยกันหาไปด้วยกัน สุดท้ายมันก็เป็นครอบครัวที่ลูกมีหลานไปด้วย ไม่ถูกเรอะ

tongzasingburi

ตอนเด็กๆผมก็อยากรู้ว่าเงินสำคัญจริงหรือป่าวแต่ตอนนี้ผมรู้แล้วว่าเป็นความจริง ;) ;) ;)
โอนเงิน 403-628-9228 ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์  นาย อิฐิพันธ์ กลิ่นแก้ว (โอนแล้วส่งPMมาว่าของชิ้นใหน)
ส่ง นาย อิฐิพันธ์ กลิ่นแก้ว 37/1 ม.3 ต.โพชนไก่ อ.บางระจัน จ.สิงห์บุรี 16130
เบอร์โทร 098-4747234 ต้อง

nuttakit

คนเราจะเเข่งไรก็เเข่งได้ เเต่จะเเข่งบุญวาสนาไม่ได้ คนจะรวยขายขี้ก็ยังรวย คนจะจนขายทองก็ยังเจ๊ง >:( >:( >:(  เห็นมาเเล้ว :(

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

danny

อ้างจาก: 150CC.only เมื่อ มกราคม 19, 2013, 02:42:17 หลังเที่ยง

ขอคารวะ จากใจจริง พี่เท่ห์มากๆ ครับ
ดนัย  พรมแดน 089-789-6784
ธนาคาร กสิกรไทย   218-2-74101-1

pp20000

สุรศักดิ์ นิชรอด 899/1-2 ม.1 ต.ท่าตะโก
อ.ท่าตะโก จ.นครสวรรค์ 60160
0913832623  น้องพี
ระเบิดแดชแว้นๆ มาดูกันครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,132989.msg2314680.html#msg2314680
วิธ๊เชื่อมพาสติกบ้านๆ ><
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=97350.new