Main Menu

akira อาการมันไม่หายแฮะ

เริ่มโดย auttayoot, ธันวาคม 31, 2012, 09:48:51 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

auttayoot

หลัง จาก กระทู้ที่แล้ว

อาการ คือ เบาดับแล้ว สตาร์ทติดยาก(แต่ถ้าเข็นกระตุก ทีเดียวยังไงก็ติด)

เปลี่ยน ปลั๊กหัวเทียน เปลี่ยนคอร์ยหัวเีทียน  ล้างคาร์บู   แล้ว   ก็ยังไม่หาย    สรุป มัน มีปัญหาตรงไหนเนี่ย  :-*

แล้วก็ เจอปัญหาใหม่   เวลา  จอดรถเอียง จะมีน้ำมันซึม ออก ตรง รอยต่อ ถ้วยคาร์บู ด้วยคับ  :-X :-X :-X

นาย อรรถยุทธ นิลจันทร์ ธ.กรุงไทย  สาขาแจ้งวัฒนะ 096-0-18879-7 ออมทรัพย์

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อาการ คือ เบาดับแล้ว สตาร์ทติดยาก(แต่ถ้าเข็นกระตุก ทีเดียวยังไงก็ติด)

.................เช็ค แหวน + ลูกหรือ ยังครับ หลวม ไหม

แล้วก็ เจอปัญหาใหม่   เวลา  จอดรถเอียง จะมีน้ำมันซึม ออก ตรง รอยต่อ ถ้วยคาร์บู ด้วยคับ

เปลี่ยน โอริง ถ้วย คาบู ครับ   หายแน่ อาการนี้ ไม่ยาก  ไปถอดเข้าถอดออก มันบ่อย ล่ะดิ
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

auttayoot

น่าจะหลวม มากแล้วด้วยมั้งคับ แต่ไม่มีเวลา เปิดดูเลย

เวลา ดับเครื่อง จะมีั เสียง ลูก วิ่งดัง แกร่กๆๆๆ  ประมาณ6-7 วิ แล้วค่อยเงียบ แบบนี้ แสดงว่า เสื้อเป็นรอยด้วยใช่มั้ยคับ

นาย อรรถยุทธ นิลจันทร์ ธ.กรุงไทย  สาขาแจ้งวัฒนะ 096-0-18879-7 ออมทรัพย์

อ้างจาก: auttayoot เมื่อ มกราคม 01, 2013, 12:41:28 หลังเที่ยง
น่าจะหลวม มากแล้วด้วยมั้งคับ แต่ไม่มีเวลา เปิดดูเลย

เวลา ดับเครื่อง จะมีั เสียง ลูก วิ่งดัง แกร่กๆๆๆ  ประมาณ6-7 วิ แล้วค่อยเงียบ แบบนี้ แสดงว่า เสื้อเป็นรอยด้วยใช่มั้ยคับ

หือ...   เสียง ลูก  หรือ  เสียงพัดลม เจท  ในเครื่อง ครับ  ...  

ลองฟิตเปลี่ยนแหวน ลูกสูบ  ใหม่  ดูก่อน ครับ    เอา ของ  ฮอนไซ  หรือ อาร์ท  ก็ได้   4-500 บาท  ไม่แพง  ครับ

ไล่ไป ทีละอย่าง  ผมว่า จบไม่น่ายาก  รถ ไม่ได้ มีระบบซับซ้อน ไรมากมาย

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

sodenberg

auttayoot

เสียง ลูกแน่ นอน คับ  พัดลม ลื่น ไม่มี อะไรติดขัด 

หัวเทียน จะว่าไป เปลี่ยน บ่อยมาก คับ(แก้ที่ปลายเหตุ)  เดือนนี้เปลี่ยนไป 7หรือ8หัวแล้ว คับ

ถ้าหลวมจัดทำยังไงก็ไม่หาย

คว้าน เปลี่ยนไซค์ครับ

หมากัด ก็เตะสิครับ
555=+*^%#

อ้วน บางนา

โซนรั่ว ลั้ลลา

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,62974.0.html

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,86207.0.

auttayoot

ฟิตใหม่เสร็จแล้วคับ  (ทำเองมันไวยังงี้นี่เอง)

แปลกใจ   เขาบอกว่า  มันสุดแค่ size 200  แต่ ทำไม ในเวป มันบอกถึง300 หว่า

แต่ เสียงท่อเปลี่ยน ไปมาก น่าจะเป็นที่ ประเก็นคอท่อ เดี๋ยว พรุ่งนี้ ค่อย ถอดมาดู^^

ป.ล. คาร์บู รวน เบาดับอยู่แก้ไม่หายซักที สงสัยผมต้องเปลี่ยนแล้วแน่ๆเลย

JO WANGPONG

200  ก็กำลังดี แล้ว  ครับ ... 300 ผมว่า  มันต้องปรับแต่ง ขยับกันอีกเยอะ นะ ...คาบู ยิ่ง จูน ยาก ๆ อยู่  

เรื่อง จูนไม่นิ่ง ถอด ลูกชัก มาดูหรือ ยัง ว่า สึกมากไหม   หาก มีรอยสึก ลองเอา จารบี ทาบาง ๆ ไว้ก่อน  

น้ำมันในลูกลอย มีน้อยไป ไหม  ... คลายอากาศ ออก มากไป หรือเปล่า   ลองขันเข้านิดนึง ...

อายุรถเเยอะแล้ว จะเอาสเปค อากาศ รอบครึ่ง ตลอด ไม่ได้ หรอก

หาก ต้องการเปลี่ยนใหม่ ให้ เลือกใช้ ของ เชงเวย์ ครับ  นมหนู โครเมี่ยม     คุณภาพ  พอใช้ได้  ...ดีกว่า ยี่ห้ออื่น

.  

auttayoot

คาร์บูแบบที่ท่านว่า หาซื้อ ที่ไหน ได้มั่ง คับ นี่   น่าสนใจดี

ตอนนี้ รถ ผม ยังมีอาการ    จะดับ เหมือนน้ำมันลงไม่ัทัน      ประมาณว่า     พอบิด มันจะมี อาการ วอด ต้องบิด มากๆ หรือ เบิ้ลก่อน  ถึงจะ ไปได้ อะคับ  (หรือเป็นเพราะอากาศเย็นหว่า)

อ้างจาก: auttayoot เมื่อ มกราคม 06, 2013, 10:35:22 หลังเที่ยง
คาร์บูแบบที่ท่านว่า หาซื้อ ที่ไหน ได้มั่ง คับ นี่   น่าสนใจดี

ตอนนี้ รถ ผม ยังมีอาการ    จะดับ เหมือนน้ำมันลงไม่ัทัน      ประมาณว่า     พอบิด มันจะมี อาการ วอด ต้องบิด มากๆ หรือ เบิ้ลก่อน  ถึงจะ ไปได้ อะคับ  (หรือเป็นเพราะอากาศเย็นหว่า)

ที่ผม  ก็มี  ราคา ก็ตามนั้น เลย เพิ่ง ซื้อมาใส่ ให้อากีร่า เหมือนกัน 

ไงแล้ว  ลอง เปลี่ยน น้ำมัน ดูก่อนนะครับ  ใช้ E20  อยู่ หรือเปล่า    คาบูรุ่นนี้ ไม่ถูก กับ E20 เน้อ

.

keeauto

ลองเช็ครอยรั่วตามคอหรีดและก็อาการน้ำมันท่วมก็ทำให้สตารืทไม่ติด ลองถอดหัวเทียนมาดูว่าแฉะรึเปล่า

นนท์ มโนรมย์

รุ่นนี้คาบูไม่ถูกกับ อี20 หรือคับ ของผมสติงเกอร 120 ก็ใช้บ่ได้ซิ....?
แค่นี้ ก็ พอ    .. นนท์ มโนรมย์   0821621735
200 หมู่ 3 วัดกลาง ต.คุ้งสำเภา อ.มโนรมย์ จ.ชัยนาท 17110

นนท์ มโนรมย์

auttayoot

ฮ่าๆ  ผมลืม บอกไปว่า รถผม ตอนนี้ใช้ คาบู แดช อยู่คับ  ส่วนน้ำมันที่ใช้   ก็ E20 นั่นแหละคับ  ช่วงดึกๆ  สตาร์ท แล้ว จะดับเอาง่ายๆ   ต้อง เบิ้ล บ่อยๆ ไม่งั้น วอดดับ  แต่ ขี่ กลางวัน ไม่มีปัญหา คับ เสียงเหมือนจะดับ แต่ ยังไงก็ไม่ดับ

อ้างจาก: auttayoot เมื่อ มกราคม 07, 2013, 10:32:47 หลังเที่ยง
ฮ่าๆ  ผมลืม บอกไปว่า รถผม ตอนนี้ใช้ คาบู แดช อยู่คับ  ส่วนน้ำมันที่ใช้   ก็ E20 นั่นแหละคับ  ช่วงดึกๆ  สตาร์ท แล้ว จะดับเอาง่ายๆ   ต้อง เบิ้ล บ่อยๆ ไม่งั้น วอดดับ  แต่ ขี่ กลางวัน ไม่มีปัญหา คับ เสียงเหมือนจะดับ แต่ ยังไงก็ไม่ดับ

โธ่..-

.-