Main Menu

เพิ่งคิดไอเดียใหม่ได้ เกี่ยวกะร้านอาหาร

เริ่มโดย กาฝาก, ตุลาคม 24, 2012, 08:24:46 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

กาฝาก

จากกระทู้ ข้าวราดแกง ของท่าน keeauto

http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=77734.0

คือผมเดาว่า ในนี้หลายคนทำงานที่จะต้องขี่มอไซค์ไปในสถานที่ต่าง ๆ ไม่ว่าจะนอกเมืองหรือในเมืองก็ตาม

ทีนี้พอตอนกลางวันพวกเราก็จะต้องหาข้าวกินกันข้างนอก และแวะกินตามร้าน

แล้่วค่าครองชีพปัจจุบันมันก็แพงโขอยู่ ดังนั้นผมว่า .......

พวกเราใครผ่านไปแถวไหน ที่เจอร้านอาหาร ราคาประหยัด รสชาดพอกินได้ ให้ชี้เป้าไว้เลยดีกว่า

เช่น รังสิตตรงนี้ ๆ ซอยนี้ ๆ เลี้ยวแบบนี้ตรงข้าม 7/11 มีร้านนี้ ๆ ข้าวราดแกง 20 บาท สองอย่าง 25 ตักได้ไม่อั้น ฯลฯ

เผื่อเวลาใครเดินทางไปไหน แล้วผ่านแถวนั้น จะได้หาที่กินข้าวได้

มันอาจจะเหมือนการโคสะนาแฝงอ่ะนะครับ แต่ว่าถ้าระดับราคา ถูกกว่าคนอื่น และรสชาดดีจริง ผมว่า .... น่าจะดีอ่ะ  ???

THANACHOT

เห็นด้วยครับ
ตรงข้าม ซ.นวลจันทร์ 14 ก๋วยเตียวเรืออยุธยา(เตี๋ยวเรือพอเพียง) ชามละ 10 บาท

petch11354

aoaaued

ความคิดริเริ่มดีมากเลยครับ นับถือนับถือ  +1ม้าให้ครับ และ+ท่านที่แนะนำด้วยครับ

paopiaw

----- Club ใจง่าย ------  247

กาฝาก

+1 สำหรับท่านที่แนะนำ ครับ

ร้านที่ผมเจอ และคิดว่าราคาพอรับได้

คือในถ.ท่าข้าม(ซอยข้าง ๆ บิ๊กซีพระรามสองครับ)

มีร้านข้าวแกงอยู่ฝั่งตรงข้าม sp motor sport แถว ๆ สนามกล๊อฟ กัสสัน

2 อย่าง 30 บาท ครับ ขอข้าวเติมได้ ถ้าราดอย่างนึง สั่งแกงจืดถ้วยนึงก็ 30 บาทครับ

nutt57

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ ตุลาคม 24, 2012, 10:51:47 ก่อนเที่ยง

ร้านที่ผมเจอ และคิดว่าราคาพอรับได้

คือในถ.ท่าข้าม(ซอยข้าง ๆ บิ๊กซีพระรามสองครับ)

มีร้านข้าวแกงอยู่ฝั่งตรงข้าม sp motor sport แถว ๆ สนามกล๊อฟ กัสสัน

2 อย่าง 30 บาท ครับ ขอข้าวเติมได้ ถ้าราดอย่างนึง สั่งแกงจืดถ้วยนึงก็ 30 บาทครับ

ที่เดียวกับพี่ปอเลยครับ ก๋วยเตี๋ยวเนื้อ หมูน้ำตก ชามละ15บาท อร่อยดีคนเยอะ แต่ชามเดียวไม่อิ่มนะต้อง2ชามขึ้น

nutt57

มีอีกร้านนึงครับ ร้านนี้ข้าวแกง30บาทตักได้ครั้งเดียวกี่อย่างก็ได้ตักเองทุกอย่าง มีขนมหวานฟรีด้วย
อยู่ในปั้ม ปตท.ตรงตีนสะพานวัดเลาก่อนถึง ซ.ท่าข้าม ร้านนี้ผมเห็นคนตักแล้วสงสารคนขายเลย เคยถามว่าขายแบบนี้
มีกำไรหรอ เค้าบอกว่าพออยู่ได้ ใครไปกินร้านนี้เอาแค่พออิ่มพอนะครับ เห็นใจคนขายครับ

ผมคือใคร...?

+1 ความคิดแจ่ม ที่ไหนอร่อย ราคาถูก บอกต่อๆกัน ตามนั้น สวดยวด

กาฝาก

อ้างจาก: nutt57 เมื่อ ตุลาคม 25, 2012, 12:41:12 ก่อนเที่ยง
มีอีกร้านนึงครับ ร้านนี้ข้าวแกง30บาทตักได้ครั้งเดียวกี่อย่างก็ได้ตักเองทุกอย่าง มีขนมหวานฟรีด้วย
อยู่ในปั้ม ปตท.ตรงตีนสะพานวัดเลาก่อนถึง ซ.ท่าข้าม ร้านนี้ผมเห็นคนตักแล้วสงสารคนขายเลย เคยถามว่าขายแบบนี้
มีกำไรหรอ เค้าบอกว่าพออยู่ได้ ใครไปกินร้านนี้เอาแค่พออิ่มพอนะครับ เห็นใจคนขายครับ

+1 ครับนัท เด่วถ้ามีโอกาศผ่านไป จะแวะไปดูสักหน่อย

แจ้งพิกัดร้านนี้เพิ่มให้ืคือ ถ.พระรามสอง ถ้ามาจากบางประแก้ว ขาออก วิ่งผ่าน รพ.บางมด ประมาณ 1.5 กม.

จะเจอปั๊ม ปตท.ซ้ายมือ นะครับ

กาฝาก

อ้างจาก: nutt57 เมื่อ ตุลาคม 25, 2012, 12:34:58 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ ตุลาคม 24, 2012, 10:51:47 ก่อนเที่ยง

ที่เดียวกับพี่ปอเลยครับ ก๋วยเตี๋ยวเนื้อ หมูน้ำตก ชามละ15บาท อร่อยดีคนเยอะ แต่ชามเดียวไม่อิ่มนะต้อง2ชามขึ้น

ตอนเก็บตังผมถามเค้าเหมือนกันแหละว่า " ทำไมถูกจัง " ข้าวจานบะเริ่มกับอีกสองอย่าง 30 เอง

พี่คนขายก็ยิ้ม ๆ แล้วก็บอกว่า " เอาแค่นี้แหละครับ ช่วย ๆ กัน ผมก็พออยู่ได้แล้ว "

gong@chainat

ก่อนถึง ปตท.คลองหลวง คลอง3 เส้นวัดธรรมกาย
มันเป็นแผงขายอาหาร ราคาไม่แพง
ก๋วยเต๊๋ยวไก่มะระ 30 บาท ตักไก่+เลือด+ผัก ได้ไม่อั้น
เลยไป 2-3 ร้าน ข้าวแกง 30 บาท ตักได้ไม่อั้นเช่นกัน รสชาติดีทั้ง 2 ร้าน
ก็อง 081-0392319 โทในเวลา 7.00-22.00 นอกนั้นพักผ่อนครับ
ที่อยู่ นิรวิทธ์ ร่มโพธิ์ 128 ม.1 ต.ดอนกํา อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท 17140
ธ.กสิกรไทยสาขาสรรคบุรี ออมทรัพย์ 186-225-1284
[email protected]
http://www.facebook.com/?ref=logo

กาฝาก

จัดไป +1 สำหรับก๋วยเตี๋ยวไก่ ปทุมครับทั่น gong@chainat

gong@chainat

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ ตุลาคม 25, 2012, 11:51:53 ก่อนเที่ยง
จัดไป +1 สำหรับก๋วยเตี๋ยวไก่ ปทุมครับทั่น gong@chainat
ช่วงกลางวัน คนจะเยอะมากคับ
ร้านก๋วยเตี๋ยวจะเป็นลุงแก่แก่ ขายกับลูกหรือหลานไม่แน่ใจ อายุไม่น่าเกิน 10 ขวบอีกคน
ตอนแรกที่ตักให้ผมน้อยมาก แต่แกบอกว่า ตักเพิ่มในหม้อข้างหน้าได้เลยพ่อหนุ่ม
แกไม่หวง มีแรงกินแค่ไหนตักได้เลย แกบอกมา
เลือด-ไก่-ตีนไก่-มะระ เพียบคับ ไม่หวงเครื่อง
ก็อง 081-0392319 โทในเวลา 7.00-22.00 นอกนั้นพักผ่อนครับ
ที่อยู่ นิรวิทธ์ ร่มโพธิ์ 128 ม.1 ต.ดอนกํา อ.สรรคบุรี จ.ชัยนาท 17140
ธ.กสิกรไทยสาขาสรรคบุรี ออมทรัพย์ 186-225-1284
[email protected]
http://www.facebook.com/?ref=logo