Main Menu

เพื่อนๆขยายนมหนูกันด้วยวิธีใดบ้างครับ

เริ่มโดย thanh, มีนาคม 24, 2014, 07:42:28 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

thanh

จะลองทำดูมั่งทำไม่เป็นครับ กลัวเกินพอดีครับ เดี๋ยวเสียตังค์ซื้อใหม่อีก แล้วพอขยายแล้วพอจะกะกันได้ไหมครับว่า ไปเบอร์เท่าไหร่แล้ว ???

innovate76

ผมเป็น ยูสใหม่ในนี้นะครับ แต่เรื่องการปรับแต่งสมัยก่อนเท่าที่พอจะนึกออก เคยทำสมัยก่อนใช้เทน่า 5 เกียร์ คาร์บิวเดิม นมหนุ 98

ให้ท่านลองหา ดอกสว่าน ไซค์ที่สามารถเข้านมหนูเบอร์เดิมมาทดลองก่อนครับ

ทีนี้ก็ลองหาดอกสว่านที่ใหญ่กว่าดอกแรก มาใช้ขยายแล้วใช้มือครับหมุนๆๆครับ  :-*

ประกอบและลองติดเครื่องเทสดู ถอดหัวเทียนมาดูว่ามีคราบอย่างไร แห้งหรือเปียก บิดแล้ว วอดๆๆ ไหม (อันนี้คือขยายนมหนูอย่างเดียวนะครับ )  :o

ถ้าแห้งเกิน ก็ลองปรับสกรูน้ำมัน เพื่อเพิ่มเข้าไปอีก เช่นของเดิม 1-3/4 รอบ ก็ปรับให้เหลือ 1-1/2 รอบ ประมาณนี้อะครับ หรือขยายให้ใหญ่อีกหน่อย

ถ้าเปียก ตอนนั้นผมหานมหนูมาทดแทนไม่ได้ ผมใช้ ลวดที่อยู่ในสายไฟฟ้าเส้นอ่อนครับ สัก 2 -3 เส้น แหย่เข้าไปที่รู นมหนูนั่นแหละครับ

อื่นๆๆ ถ้าไม่ได้จริงๆๆก็ คาร์บิว แดชไปเลยครับ  :D หรือให้ท่านอื่นๆๆช่วยแนะนำอีกทีนึงนะครับ  ผมเคยทำเท่านี้อะครับเมื่อสมัยเกือบ15 -16 ปี ที่ผ่านมา
เกิดเมืองลิง พลัดถิ่นไปพัทยา กลับไปทำนาที่ระยอง 555

JO

suphachai

เอาใบเลื่อยตัดเหล็กมาเจียให้เล็กและแหลม แล้วค่อยๆคว้านทีละนิดเวลาคว้านมือต้องเบาด้วย จากนั้นเอาใส่คาร์บูแล้ววิ่งดูถ้าไม่พอใจก็คว้านอีกครับ ทำไปเรื่อยๆจนกว่าคิดว่าลงตัวที่สุด
ปล.ทำแล้วเสียของเด้อ ทางที่ดีหานมหลายๆเบอร์มาใส่ดีกว่า...มือสองก็ได้ครับ
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

PegasO

เรื่องขยายนมหนู ผมไม่แน่ใจ ว่าเค้าทำได้ด้วยวิธีใด ต้องลองทำอย่างที่ท่านข้างบนว่าครับ

แต่ว่าท่านต้องการ ขยายมากน้อยแค่ไหน ถ้ามากเกิน อาจแก้ลำบาก หรือต้องถึงขั้นซื้อนมหนูใหม่

แต่ผม ใช้วิธีวัดนมหนูขนาดต่างๆตามภาพข้างล่างนี้ครับ เผื่อเป็นแนวทาง ข้อมูลเท่าที่ผมลองวัดดู

นมหนู # 152 ปลายยื่นมา 5 มิลลิเมตร

นมหนู # 145 ปลายยื่นมา 3.65 มิลลิเมตร

นมหนู # 142 ปลายยื่นมา 3.1 มิลลิเมตร

นมหนู # 140 ปลายยื่นมา 2.15 มิลลิเมตร

ที่ผมลองวัดดู เป็นนมหนู Honda , Kawasaki

suphachai

อ้างจาก: PegasO เมื่อ มีนาคม 24, 2014, 09:51:20 หลังเที่ยง
เรื่องขยายนมหนู ผมไม่แน่ใจ ว่าเค้าทำได้ด้วยวิธีใด ต้องลองทำอย่างที่ท่านข้างบนว่าครับ

แต่ว่าท่านต้องการ ขยายมากน้อยแค่ไหน ถ้ามากเกิน อาจแก้ลำบาก หรือต้องถึงขั้นซื้อนมหนูใหม่

แต่ผม ใช้วิธีวัดนมหนูขนาดต่างๆตามภาพข้างล่างนี้ครับ เผื่อเป็นแนวทาง ข้อมูลเท่าที่ผมลองวัดดู

นมหนู # 152 ปลายยื่นมา 5 มิลลิเมตร

นมหนู # 145 ปลายยื่นมา 3.65 มิลลิเมตร

นมหนู # 142 ปลายยื่นมา 3.1 มิลลิเมตร

นมหนู # 140 ปลายยื่นมา 2.15 มิลลิเมตร

ที่ผมลองวัดดู เป็นนมหนู Honda , Kawasaki

แบบนี้ก็ใช้ได้แต่ต้องใช้เข็มรุ่นเดียวกันวัดเท่านั้นครับ
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

aoaaued

ผมใช้เข็มฉีดยาปั่นขยายรูเอา (ที่ทำงานผมมีเป็นตึ้ง) เอาที่เขาใช้แล้วก็ได้แต่ต้องล้างก่อนนะ อันนึงแยงไม่จบก็อันสองอันสามตามไป ไล่ขนาดได้สบายตามเบอร์เข็มครับ

Arm TZ

ผมใช้ดอกสวานที่เล็กกว่ารูนมหนู เอาผ้าวางบนโต๊ะเรียบๆถ้าไม่เอาผ้าปูรองนมหนูจะกลิ้งไม่ได้ จากนั้นเอาดอกสว่างฝั่งที่เป็นเกลียวคมๆเสียบให้อยู่ตรงรูนมหนู

แล้วก็จับปลายดอกสว่านทั้งสองด้าน กดคลึงไปมาให้นมหนูกลิ้งอยู่บนผ้า ทำทีละนิดจนกว่าจะพอดีครับ

thanh

ขอบคุณมากครับ ได้แนวทางและ ลองดูหลายๆวิธีเลยครับ

mai1111

ponggame1

แวะเข้าไปเยี่ยมชมเพจพวกเราได้ครับ >>>> https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%81-Ls-125/398265420264765?ref=ts&fref=ts

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ