Main Menu

ใครเคยซ่อมกันสะบัดมั่งครับ

เริ่มโดย mai1111, กุมภาพันธ์ 09, 2014, 09:39:22 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

mai1111

ขอวิธีการซ่อมกันสบัดหน่อยครับ..ว่าจะลองซ่อมเองยากไหมครับ
หรือว่าจะส่งซ่อมดี..ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ

~{ Eak_ThaPra }~

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

oneday

จริงใจ ซื่อสัตย์ ไม่คตโกงใคร

DEDOR

เคยลองเองแล้วครับ  เละเป็นโจ๊กเลย  555++  สุดท้ายก็ไปจบที่ ลุง กริ๊ก  อยู่ดีครับ 

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

mai1111

ขอบคุณครับ...
เด๋วลองหาอันใหม่ใส่ก่อนแล้วค่อยส่งซ่อม

Mtz

น่าสนใจ  ใส่TZM ใส่ยังไงได้น้อ  ผมเอาของ PDK ที่ใส่KR มาลองใส่หลายมุมแล้ว (ก็ส่งซ่อมกับช่างกิ๊กเหมือนกัน :() มันติดไปหมด เพราะเฟรมรถใหญ่  พอเจอระยะหมุน ก็ก็ชักไม่พอ  เหมือนกันสะบัดสั้นไป แต่ถ้ายาวเกิน เวลาเลี้ยว มันก็จะฉีกออกด้านข้างตัวรถเกิน  เป็นเก้งก้างไป สุดท้าย ไม่ใส่มันแระ เลิก   :o

mai1111

suphachai

อ้างจาก: Mtz เมื่อ กุมภาพันธ์ 10, 2014, 10:34:48 หลังเที่ยง
น่าสนใจ  ใส่TZM ใส่ยังไงได้น้อ  ผมเอาของ PDK ที่ใส่KR มาลองใส่หลายมุมแล้ว (ก็ส่งซ่อมกับช่างกิ๊กเหมือนกัน :() มันติดไปหมด เพราะเฟรมรถใหญ่  พอเจอระยะหมุน ก็ก็ชักไม่พอ  เหมือนกันสะบัดสั้นไป แต่ถ้ายาวเกิน เวลาเลี้ยว มันก็จะฉีกออกด้านข้างตัวรถเกิน  เป็นเก้งก้างไป สุดท้าย ไม่ใส่มันแระ เลิก   :o

เอาแบบนี้เลยครับ วางบนแผงคอเลย

เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133