Main Menu

ถามครับ KR SE ขับแล้วสั่น อาการเหมือนล้อดุ้ง แต่ล้อไม่ดุ้ง

เริ่มโดย Tong_Bang in, มกราคม 29, 2014, 10:14:39 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Tong_Bang in

สมาชิกท่านใด มีความรู้ ประสบการณ์ บอกกันบ้างเด้อ KR SE  วิ่งปกติ อาการสั่นๆ สั่นที่ก้น เหมือนล้อดุ้ง แต่ล้อไม่ดุ้ง ทางก็เรียบนะ มันเป็นจั่งใด๋
[

JO

JO

aoaaued

ล้อไม่ตดไม่ดุ้ง? แล้วลูกปืนล้อปรกติมั๊ย? ถ้าปรกติ ก็ต้องไล่ดูไปตามเสต็ป ดูที่โซ่-เสตอร์ชัวร์มั๊ย ถ้าชัวร์ ก็ไปดูที่เครื่องต่อ ฯลฯ

suphachai

เห็นด้วยกับคห.หลายท่านข้างบนครับ หรือหาสแตนด์ตั้งให้ล้อหลังลอย แล้วติดเครื่องเร่งให้ล้อหมุนเบาๆแล้วสังเกตดูก็ได้ครับ
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

ขอบคุณครับทุกท่าน ที่ชี้แนะ  จะบอกว่า 1.ยางใหม่ ไม่บวม  2.ไม่มีสแตนด์ 3.จะพยายามทำตามคำแนะนำของทุกท่าน ขอบคุณครับ
[

pikky_team

ท่านมั่นใจแล้วหรือปล่าวว่ามันสั่นมาจากล้อหลังจริงๆ ลักษณะการสั่นมันเป็นอย่างไรครับ มันสะบัดขึ้นลง หรือว่าออกซ้ายขวา
-ลองดูโซ่ด้วยครับ ตายหรือยัง
-ถ้าใส่ล้อแม็กอยู่ ก่อนหน้านี้เคยไปแกะตุ้มถ่วงน้ำหนักออกไปหรือปล่าว

SE_boy

ลองจอดแล้วสตาร์ดเบิ้ลเครื่องดูก่อนครับว่าตัวรถสั่นมั๊ย(ปกติก้อจะสั่นนิดหน่อย)แต่ถ้าสั่นแบบว่าเจ้าเกือบจะเข้า แนะนำให้ดูมาร์คบาลาร์นครับ ผิดถูกไม่ว่ากันนะครับ

รักที่จะโต ใจต้องกว้าง 0810111707

ยังไม่ได้ลองทำไรเลยซักอย่างเลย ครอบคุณครับทุกท่าน เดี๋ยวลองดูโซ่ก่อนครับ
[

ไม่หาย สงสัยต้องไปปรึกษาผู้เชี่ยวชาญซะแล้ว
[

ผมคือใคร...?

aoaaued

อ้างจาก: Tong_Bang in เมื่อ กุมภาพันธ์ 03, 2014, 02:42:39 หลังเที่ยง
ยังไม่ได้ลองทำไรเลยซักอย่างเลย ครอบคุณครับทุกท่าน เดี๋ยวลองดูโซ่ก่อนครับ

แก้ไม่หาย ก็ขายให้ผม แล้วท่านก็หาซื้อใหม่  อิอิอิ

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ กุมภาพันธ์ 06, 2014, 10:33:42 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: Tong_Bang in เมื่อ กุมภาพันธ์ 03, 2014, 02:42:39 หลังเที่ยง

แก้ไม่หาย ก็ขายให้ผม แล้วท่านก็หาซื้อใหม่  อิอิอิ
อ้างจาก: aoaaued เมื่อ กุมภาพันธ์ 06, 2014, 10:33:42 ก่อนเที่ยง

โฮ ท่าน เอางั้นเลย  แหมๆ ของมันแก้ไขกันได้น่า วันนี้รู้เรื่อง อิอิ
[

ASENAL