Main Menu

TZM ใส่กรองเปลือยแล้ว อากาศไม่พอครับ

เริ่มโดย Di1L, มกราคม 21, 2014, 01:57:49 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

yooth mtx

ชักมัน.... 
    เรียงขาเข้า  ก็ต้องเรียงขาออกด้วย  EXHAUST HEADER  หลักการเดียวกันครับ  (กลศาสตร์ของไหล)
   สำนักแต่งดังๆ ทำขายกันเพียบ  แพงซะด้วยครับ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

yooth mtx

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

aoaaued

Di1L

sucheep

เอาไปใช้ได้เลยครับ พี่เขา เจ๋งมาก แนะนำผมไว้เพียบ
้ืืื่่

Arm TZ

Di1L

ผมขอถามโง่ๆ อีกทีครับ TZM เวลา หันแฮนด์ไปทางขวามันติดถังน้ำมันหรือเปล่าครับ ของผมมันหันได้จนติดถังเลย
แต่ฝั่งซ้ายไม่ติดครับ

yooth mtx

อ้างจาก: Di1L เมื่อ มกราคม 25, 2014, 11:54:55 ก่อนเที่ยง
ผมขอถามโง่ๆ อีกทีครับ TZM เวลา หันแฮนด์ไปทางขวามันติดถังน้ำมันหรือเปล่าครับ ของผมมันหันได้จนติดถังเลย
แต่ฝั่งซ้ายไม่ติดครับ

ปกติต้องไม่ติดครับ เพราะมันจะมี Stopper  เป็นตัว "จำกัดวงเลี้ยว" ใว้ครับ  จะมี 2 ส่วน
  1. ลักษณะเป้นแท่งๆ สูงสัก  1 ซ.ม. ติดที่แผงคอล่าง   
  2. และที่ส่วนปลอกคอรถ (อยู่ด้านหน้า ใกล้เลขตัวถัง) ด้านหน้า-ล่าง  เป็นแผ่นเห็ลกเชื่อมติดใว้

ถ้าเลี้ยวซ้ายแล้วโช๊กติดถัง  แสดงว่าเคยล้มแถบซ้ายมา ค่อนข้างแรง จะทำให้หลักจำกัดวงเลี้ยว "งอ" มาทางด้านหลัง ทีนี้เวลาเลี้ยวซ้ายสุดจึงโดนถังครับ

การแก้ไขไม่ยากครับ  ถ้าหลักมันเอนมาข้างหลังตามที่บอก  ก็ไม่ต้องถอดออกมาทุบให้มันตรงนะ ทำยาก วุ่นวาย
ใช้วิธีเชื่อมไฟฟ้าเชื่อมเพิ่มเนื้อเหล็กที่หลักเอาง่ายกว่า  ไม่ต้องถอกแผงคอ ถอดแค่ชุดหน้ากากก็เชื่อมได้แล้ว

*** ลองมองดูที่แผงคอรถก่อนครับ  แล้วจะเข้าใจ  ไม่ยากครับ

yooth mtx

แก้ไขข้างบนหน่อย...ครับ  ล้มข้างขวานะครับ  เพราะติดข้างขวา ผมเข้าใจผิด
   มีรูปมาให้ดูครับ  ลองตรวจสอบดูครับ

Di1L

ขอบคุณ คุณพี่ yooth mtx มากๆเลยนะครับ ที่ช่วยแบ่งปันความรู้