Main Menu

ลดน้ำหนักท่อไอเสีย ... ทำไง

เริ่มโดย buldog, พฤศจิกายน 28, 2013, 07:44:17 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

buldog

ท่อ zx ปลายสองชั้น ถอดออกไปเป่า รู้สึกว่าน้ำหนักมันมากเหลือเกิน ไม่ทราบว่ามีวิธิลดน้ำหนักปลายท่อบ้างมั๊ยครับ หรือให้ใช้ปลายของอะไรดี...

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

DirectX

geenee

;)นั่นสิ น้ำมันออโต้ลูปเกาะใยแก้วเลยหนัก ต้องทำปลายท่อเอง ไม่ใช้ใยแก้วจะได้ไม่มีที่ให้เกาะ หาวัสดุมีรูพรุนกว่าใช่แทน แต่ก็ไม่ใช่แก้ที่ต้นเหตุ ต้นเหตุคือ ปรับ ออโต้ลูปลงเยอะ และน้ำมันลงเยอะ พอเร่งแรงๆ ดูดน้ำมันมาก เผาไม่หมด ท่อดูดกลับไม่ทำงาน ไม่เอาไอดีกลับมาเผาใหม่ แต่รถผมก็เป็นเหอะๆ ไม่อยากปรับออโต้ลูปน้ำมันลงน้อยกลัวสูบติด งั้นแก้ปลายเหตุต่อไป ผมใช้ฝอยสแตนเลสแทนใยแก้ว เสียงดังขึ้นนิดหน่อย

aoaaued

ถอดเถอะ....รูปในลายเซ็นนะ  อิอิอิ  ล้อเล่นนะครับ

Arm TZ

ท่อเดิมอยากเบาก็คงต้องผ่าเจียรบางมั้งครับ เคยได้ยินเสียงท่อผ่าเจียรบางอยู่ดังใสๆคล้ายๆท่อสูตรเลย

ส่วนทำแล้ววิ่งเป็นยังไงผมก็ไม่ทราบครับยังไม่เคยลองด้วยตัวเอง

Porrr

ผมคือใคร...?

suphachai

อ้างจาก: Arm TZ เมื่อ พฤศจิกายน 29, 2013, 07:56:45 หลังเที่ยง
ท่อเดิมอยากเบาก็คงต้องผ่าเจียรบางมั้งครับ เคยได้ยินเสียงท่อผ่าเจียรบางอยู่ดังใสๆคล้ายๆท่อสูตรเลย

ส่วนทำแล้ววิ่งเป็นยังไงผมก็ไม่ทราบครับยังไม่เคยลองด้วยตัวเอง

เคยได้ยินมาเหมือนกันครับ
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

pu966

ไส่ท่อสูตร หั่งโมดิฟาย จบๆ เบาๆแรงๆๆ