Main Menu

รบกวนสาวก npro ซักหน่อยเพิ่งซื้อมามีปัญหา

เริ่มโดย populasamo, ตุลาคม 07, 2013, 09:56:06 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

125cc.Only

อ้างจาก: wazabikung9 เมื่อ ตุลาคม 11, 2013, 10:04:06 หลังเที่ยง
ทางที่ดีนะพี่ ผมว่าท่อนะไม่น่าเกี่ยวนะ เพราะNSRผมก็พึ้งชื้อมา อาการพอๆกัน แนะนำให้รื้อเสื่อออกมาล้างมาขัด ขัดหัวลูกสูบให้ขาวๆ
ล้างคาบูให้โล้งๆ เติมน้ำกลั่นในหม้อแบต เติมน้ำในหม้อน้ำ เช็คโซ้และยาง ประกอบเส็จเทสเลย สเตอรถผมเปลียนมาใหม่ 15/35 พี่รู้ไม๊
ว่ามันวิ่งเท่าไร เกียร์3นี้120แล้วพี่ ใส่เกียร์5 ลง180แล้วพี่ ไล่เต็มที่แล้ว6ลากยาวๆ 200นิดๆอ่ะคัพ

พี่ลองไปล้างให้โล้งๆใส่ๆก่อน ถ้ารถติดผมว่ามีปีกนะ บินแน่นอน

ผมว่ารถตระกูลนี้ เขลอะง่าย ถ้าเป็นผมจะทำแนวทางนี้ก่อน
และวาวรุ่นนี้ ประกอบผิดกันเยอะใส่สลับกัน  ของผมร้านมันยังประกอบผิดมา วิ่งไม่ออก ผมยังต้องมาแก้เองเลย

DEDOR

อ้างจาก: wazabikung9 เมื่อ ตุลาคม 11, 2013, 10:04:06 หลังเที่ยง
ทางที่ดีนะพี่ ผมว่าท่อนะไม่น่าเกี่ยวนะ เพราะNSRผมก็พึ้งชื้อมา อาการพอๆกัน แนะนำให้รื้อเสื่อออกมาล้างมาขัด ขัดหัวลูกสูบให้ขาวๆ
ล้างคาบูให้โล้งๆ เติมน้ำกลั่นในหม้อแบต เติมน้ำในหม้อน้ำ เช็คโซ้และยาง ประกอบเส็จเทสเลย สเตอรถผมเปลียนมาใหม่ 15/35 พี่รู้ไม๊
ว่ามันวิ่งเท่าไร เกียร์3นี้120แล้วพี่ ใส่เกียร์5 ลง180แล้วพี่ ไล่เต็มที่แล้ว6ลากยาวๆ 200นิดๆอ่ะคัพ

พี่ลองไปล้างให้โล้งๆใส่ๆก่อน ถ้ารถติดผมว่ามีปีกนะ บินแน่นอน

โห  สุดยอดมากเลยครับ  น้อยคันนักที่จะวิ่งแตะ 200 ได้  แสดงว่ารถของท่านนี่แน่นอนมากครับ 
ตั้งแต่เล่นรุ่นนี้มา  ยังไม่เคยเห็นสเตอร์ 15-35  เลย  มันมีขายที่ไหนเหรอครับ  เผื่อจะเอามาลองกะคันของผมมั่ง  ว่ามันจะได้เกิน 160  มั้ย  อิอิ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

populasamo

ผมว่าวาวล์ไม่น่าประกอบผิดนะ ของผม ซึ่งลองบิดดูเเล้ว เกียร์3 มันขึ้นไป 100+นิดหน่อย
ตบ 4 วิ่งแปปเดียวก็ยอมเเล้ว เเรงลมมันเเรงทีเดียว ผมว่าดูจากความเเรงเเละเห็นท่านอื่นทำความเร็ว
ได้ ใกล้เคียงกัน ผมเลยไม่ได้ไปถอดมาดู ครับ สตอร์ผมใส่ไซร้เดิม เลย ครับ
ความร้อนก็ปกติ 1-2 ขิดไม่เคยไปถึงครึง ครับ

miengs

รถผมก็เป็นประมาณนี้ตอนซื้อมาใหม่ๆ วิ่งเกินร้อยดับวูบ ลากเกียร์เสียงเครื่องไม่ค่อยจะนิ่ง ขี่ๆไปดับกลางอากาศก็มี  ขี่ช้าดับเกียร์สองเกียร์สามก็มี ล้างคาร์บูไม่หาย เปลี่ยนก็อกไม่หาย ใส่กรองน้ำมันไม่หาย และวิธีการสุดท้ายครับ ถ่ายน้ำมันออกจากถังให้หมด รอถังแห้ง แล้วเอาเครื่องดูดฝุ่นแหย่ลงไปในถังเลย ครับ ตอนนี้วิ่งดีไม่มีสะดุด
หมายเหตุ มันเกิดจากสนิมในถังครับ มันป่นจนเป็นผงเล็กมากๆๆ กรองน้ำมันก็เอาไม่อยู่  ลองดูครับเผื่อเจอเหตุการณืแบบเดียวกัน   

miengs

อ๋อลืมอีกเรื่องนึง ไอตบสี่ก็ยอมเนี่ย รถผมเป็นตอนนเกียร์หก ลากเกียร์ห้าไปร้อยยี่ตบหก เหลือร้อยเดียว สุดยอด รถรุ่นนี้มันจุกจิกหน่อยน่ะครับ ผมก็เลยไปเรียกความฟิตมาใหม่ อาการนี้ก็หายไป ถ้าจะให้ดี หาร้านเก่งๆตีปลอกไปเลย ไม่ต้องกลัวเรื่องความร้อนหรอก เน้นต้องร้านเก่งๆนะ ทีนี้แหละฟิตเปรียะ ลองดูครับ

wazabikung9

2T-ลพบุรี___]ลิงเยอะคัพผม

populasamo

ล่าสุดวันนี้สตาร์ทไม่ติด สงสัยต้องส่งร้านซ่อมเเล้ว
งงจริง ไฟมาเเต่ไม่ติดสงสัยต้องดูนํามันว่ามาหรือเปล่า
น่าจะเหลือที่เดียว ไม่มีเวลาทำเลยหยุดก็เอาเเต่นอนพักเหนื่อย
ของผมสนิมในถังก็เยอะพอสมควรเลย พร่งนี้กกะจะขี่ไปทำงาน
ซะหน่อยอดเหมือน เดิมขี่ เคอาคันเก่าทนจริงๆ ทีเดียวติด
5555

Witt-RRw

ไฟมาที่หน้าปัทม์ หรือมาที่หัวเทียนครับ

มาที่หน้าปัทม์อย่างเดียวก็ไม่ติดนะ ถ้าสวิต off/Run ไม่ดี

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

manity

ยาวไป..............ไล่ระบบน้ำัมันเชื้อเพลิิงด่วนเลย
[
[ลูกครึ่ง SE 97+98
ช่องทางติดต่อ 2Tปู่เจ้า 090-4301499,084-3359299 ช่างพล Mail [email protected]
นาย มานิตย์ โยธาภักดี ธ.ไทยพานิชย์ สาขาปู่เจ้าสมิงพราย ออมทรัพย์
3432316457