Main Menu

ปั๊มกระทุ้งของ N pro เสียมีชุดซ่อมหรือป่าว

เริ่มโดย sk, มีนาคม 20, 2014, 11:25:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

sk

ขออนุญาตสอบถามผู้รู้ทุกท่านครับ ปั๊มกระทุ้ง N pro เสียมีชุดซ่อมหรือป่าวครับ และสามารถเอาปั๊มกระทุ้งของตัวไหนมาใส่แทนได้บ้างครับ ช่วยชี้แนะด้วยครับ พอดีผมพึ่งมาเล่นรถรุ่นนี้ ก็เลยไม่ทราบข้อมูล ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่านครับ :-*

aoaaued

ชุดซ่อมก็มีขาย แต่ควรดูว่ากระบอกมรอย มีตามดมั๊ย ถ้ามีไม่ควรซ่อมเพราะเดี๋ยวก็รั่วซึม
ส่วนตัวปั๊มก็ใช้ของตระกูลอ็น(rr rw fsx) แทนได้

The Mach Team

นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

sk

ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำที่ชี้ทางสว่างให้ผม

mai1111

DEDOR

ถอดออกมาดูสภาพก่อนก็ได้ครับ  กระดาษทรายเบอร์  1000  ม้วนๆขัดกระบอก  เช็คลูกยางว่าบวม  ฉีก  ขาด ไร้สมรรถภาพ  หรือไม่  ถ้ากระบอกยังดี หาซื้อชุดซ่อมของเทียมใส่ก็ได้ครับ  แก้ขัดไปก่อน

บางทีลูกยางอาจจะแค่ไม่อยากบวชต่อ (สึก) น่ะครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

Porrr

ดูโหวงเฮ้งแล้ว มันน่าจะใช้ของ โซนิก ซีบีอาร์ได้รึเปล่ามั้งครับ

G7

ผมเคยใส่ชุดซ่อม(ไม่แท้)ของ Sonic อยู่นะครับ .. 

paopiaw

----- Club ใจง่าย ------  247

DOHC

รถผม ใช้ชุดซ่อม ของเทียม ทั้งหน้าและหลัง ใส่ในรถวิบาก ขับมาจนยางหมดหลายเส้น ยังไม่รั่วไม่ซึมครับ
ล่างดีๆ ประกอบดีๆ กระบอกไม่มีตามด ไม่มีรอย ก็อยู่ได้นานหลายปีคับ