Main Menu

เครื่องยนต์วอด รอบเครื่องลงช้าครับ

เริ่มโดย อินเตอร์, มิถุนายน 21, 2013, 12:33:19 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

อินเตอร์

หายแล้วครับ    ไปเจอจุดอ่อนครับ (ฟุกไป)   ตัวโช๊คที่คาบูไม่มียางโอริงครับ ก็เลยหามาใส่ครับ

หายเป็นปริดทิ้งครับ  บิดติดมือ  รอบเครื่องลงเร็วเหมือนเดิมแล้วครับ   ขอบคุณมากๆๆทุกคำแนะนำครับ  (จำไว้เป็นบทเรียนครับ)

ปลาท้องป่อง

อ้างจาก: อินเตอร์ เมื่อ มิถุนายน 27, 2013, 10:51:20 หลังเที่ยง
หายแล้วครับ    ไปเจอจุดอ่อนครับ (ฟุกไป)   ตัวโช๊คที่คาบูไม่มียางโอริงครับ ก็เลยหามาใส่ครับ

หายเป็นปริดทิ้งครับ  บิดติดมือ  รอบเครื่องลงเร็วเหมือนเดิมแล้วครับ   ขอบคุณมากๆๆทุกคำแนะนำครับ  (จำไว้เป็นบทเรียนครับ)

ตรงที่ตัวดึงโช็คที่คาบูหรอครับพี่. มีโอริงอยู่ตรงไหนอะครับ ผมก็ไม่เคยสังเกตุ

แนะนำหน่อยครับ
เมธา จงประเสริฐกุล ลาดพร้าว กทม. 10240

เเก้ปัญหาคันสตาร์ทหลวม เบื้องต้น http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=86515.0

อินเตอร์

อ้างจาก: ปลาท้องป่อง เมื่อ มิถุนายน 27, 2013, 11:26:53 หลังเที่ยง
อ้างจาก: อินเตอร์ เมื่อ มิถุนายน 27, 2013, 10:51:20 หลังเที่ยง

ตรงที่ตัวดึงโช็คที่คาบูหรอครับพี่. มีโอริงอยู่ตรงไหนอะครับ ผมก็ไม่เคยสังเกตุ

แนะนำหน่อยครับ

มันจะมีโอริงตัวเล็กๆ อยู่ครับ  บางตัวก็มีแหวนรองครับ  ผมไม่แน่ใจว่าแบบไหนเป็นแบบเดิมๆที่ติดมากับรถครับ  เผอิญไปเห็นตัวคาบูที่เป็นอะไหล่มันมีก็เลยลองเอามาใส่ดูครับ

มันก็หายครับ (ฟุกไปครับ) 555

miengs

ของผมก็เคยเป็นคับ แต่เป็นเศษสนิมในถังลงไปอุด ก็เลยเอากรองน้ำมันมาใส่ใต้ก็อกอีกที หายเป็นปลิดทิ้ง อิอิ