Main Menu

ช่วยvrผมด้วยครับนัำมันเครื่องเป็นนมคับเกิดจากสาเหตุดไดคับ

เริ่มโดย thekwng, กรกฎาคม 07, 2013, 02:20:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Mtz

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ กรกฎาคม 09, 2013, 09:04:31 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Mtz เมื่อ กรกฎาคม 09, 2013, 08:59:31 หลังเที่ยง

เรื่องทดสอบความคงทนอะไหล่อย่าเอาอะไรกะลุงจุงแกมาก  แต่แกเก่งเรื่องทำรถครับ แม่นเปีะ ยอมรับด้วยใจเลย  อิอิ คิดดู รถแกขี่มาจากอุดรมาเยี่ยมผมที่บ้านที่กรุงเทพ ขี่มาหลายพันกิโลไม่พัง  ผมยิมไปซื้ออะไหล่รถแค่15กิโล ใส้แตกครับ!!!   อิอิอิอิอิ   (เขาขี่รถถนอม ส่วนผมขี่รถแบบใช้งานจริงอะไรจริง  เลยผลเป็นแบบนั้น)

5555555555+  >:(
อิอิ คุณกาฝาก  สนใจทดสอบรถเอามาให้ผมลองขี่ได้นะครับ ผมไม่ขี่กระโชกโฮกฮากหรอก มาบิดออกตัวล้อฟงล้อฟรีผมไม่ทำ  ขี่ออกตัวหวานเย็นด้วย (ถ้าแนวปี๊ดป๊าด ต้องลุงแดงครับผม ออกตัวนี้ แว๊ดๆเลย เลาะทางแคบอย่างเก่ง  ผมยอมใจแกเลย  แกขาแวรนส์ตัวจริง  แต่ไหงใส้ไม่ค่อยแตกไม่รู้  แต่รถแกยังไม่เคยผ่านมือผม  อิอิ)แค่บิดไปเรื่อยๆเอง ขจริงๆนะครับ  (แต่ผมขี่ยืนพื้น8000รอบยาวๆแค่นั้นเอง ไม่ได้ทรมารรถเลย  แต่รถลุงจุงแกแก่ตามเจ้าของไง  พังเลย อิอิอิอิิอิ  ผมวัยรุ่น สวดๆ)

***********หมายเหตุ อย่าเพิ่งตกใจว่าไหงผมมาเผากันเอง  พวกเผมเผากันเองขำๆเป้นเรื่องปกติครับ  ใคร ยังไง รู้กัน นับถือกันอยู่ในใจครับ  เพียงแค่ชอบแหย่กันแรงๆเป็นเรื่องปกติ  อิอิ

Hunterzero

เออ  พี่ขี่แบบปกติแล้วหรอครับ ฮ้วย    ใช้คำว่ายืมไปพังหรือ  ขอไปพังรถมันจะเข้าทีกว่านะ   ขนาดรอบนั้นตามๆลูกพี่ยังแทบปาดเหงื่อ
8พันไม่ยืนพื้นด้วยหรอก ผมขอ6.5พันก็พอแต่ถึงโค้งก็รอบเท่าเดิมนะเผลอๆเชนเกียร์ลงอีก

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

แย้งๆๆๆ  เดือนนึงวิ่งนิดเดียวแค่ 800 โล เอง  แต่ ปัญหาที่ชอบรั่วกันบ่อย คือ
1.ชอบใช้ของเทียมยี่ห้อที่ไม่เคยรู้จัก
2.เปลี่ยนไม่ครบ ไม่เปลี่ยนทั้งหมด
3.ตอนประกอบ ตอกซีลเอียง ซีลเยิน
4.รูที่ฝาครอบสึก ไม่พอดี แกนปั๊มแกว่ง
5.ตอนประกอบ ไม่ทาจาระบี(ชนิดไม่ทำลายยาง)ล่อลื่นแกนก่อนประกอบ

ของพวกนี้ต้องละเอียดนิิดนึงตอนประกอบ พลาดนิดเดียวมันก็พังประจำ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

@@TaJung@@

อ้างจาก: Mtz เมื่อ กรกฎาคม 09, 2013, 09:10:20 หลังเที่ยง
อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ กรกฎาคม 09, 2013, 09:04:31 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Mtz เมื่อ กรกฎาคม 09, 2013, 08:59:31 หลังเที่ยง

เรื่องทดสอบความคงทนอะไหล่อย่าเอาอะไรกะลุงจุงแกมาก  แต่แกเก่งเรื่องทำรถครับ แม่นเปีะ ยอมรับด้วยใจเลย  อิอิ คิดดู รถแกขี่มาจากอุดรมาเยี่ยมผมที่บ้านที่กรุงเทพ ขี่มาหลายพันกิโลไม่พัง  ผมยิมไปซื้ออะไหล่รถแค่15กิโล ใส้แตกครับ!!!   อิอิอิอิอิ   (เขาขี่รถถนอม ส่วนผมขี่รถแบบใช้งานจริงอะไรจริง  เลยผลเป็นแบบนั้น)

5555555555+  >:(
อิอิ คุณกาฝาก  สนใจทดสอบรถเอามาให้ผมลองขี่ได้นะครับ ผมไม่ขี่กระโชกโฮกฮากหรอก มาบิดออกตัวล้อฟงล้อฟรีผมไม่ทำ  ขี่ออกตัวหวานเย็นด้วย (ถ้าแนวปี๊ดป๊าด ต้องลุงแดงครับผม ออกตัวนี้ แว๊ดๆเลย เลาะทางแคบอย่างเก่ง  ผมยอมใจแกเลย  แกขาแวรนส์ตัวจริง  แต่ไหงใส้ไม่ค่อยแตกไม่รู้  แต่รถแกยังไม่เคยผ่านมือผม  อิอิ)แค่บิดไปเรื่อยๆเอง ขจริงๆนะครับ  (แต่ผมขี่ยืนพื้น8000รอบยาวๆแค่นั้นเอง ไม่ได้ทรมารรถเลย  แต่รถลุงจุงแกแก่ตามเจ้าของไง  พังเลย อิอิอิอิิอิ  ผมวัยรุ่น สวดๆ)

***********หมายเหตุ อย่าเพิ่งตกใจว่าไหงผมมาเผากันเอง  พวกเผมเผากันเองขำๆเป้นเรื่องปกติครับ  ใคร ยังไง รู้กัน นับถือกันอยู่ในใจครับ  เพียงแค่ชอบแหย่กันแรงๆเป็นเรื่องปกติ  อิอิ
เด๋วตีมือเลยตาเอ็มบรรลัยไรเดอร์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

Mtz

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ กรกฎาคม 09, 2013, 09:25:42 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Mtz เมื่อ กรกฎาคม 09, 2013, 09:10:20 หลังเที่ยง

เรื่องทดสอบความคงทนอะไหล่อย่าเอาอะไรกะลุงจุงแกมาก  แต่แกเก่งเรื่องทำรถครับ แม่นเปีะ ยอมรับด้วยใจเลย  อิอิ คิดดู รถแกขี่มาจากอุดรมาเยี่ยมผมที่บ้านที่กรุงเทพ ขี่มาหลายพันกิโลไม่พัง  ผมยิมไปซื้ออะไหล่รถแค่15กิโล ใส้แตกครับ!!!   อิอิอิอิอิ   (เขาขี่รถถนอม ส่วนผมขี่รถแบบใช้งานจริงอะไรจริง  เลยผลเป็นแบบนั้น)

5555555555+  >:(
อิอิ คุณกาฝาก  สนใจทดสอบรถเอามาให้ผมลองขี่ได้นะครับ ผมไม่ขี่กระโชกโฮกฮากหรอก มาบิดออกตัวล้อฟงล้อฟรีผมไม่ทำ  ขี่ออกตัวหวานเย็นด้วย (ถ้าแนวปี๊ดป๊าด ต้องลุงแดงครับผม ออกตัวนี้ แว๊ดๆเลย เลาะทางแคบอย่างเก่ง  ผมยอมใจแกเลย  แกขาแวรนส์ตัวจริง  แต่ไหงใส้ไม่ค่อยแตกไม่รู้  แต่รถแกยังไม่เคยผ่านมือผม  อิอิ)แค่บิดไปเรื่อยๆเอง ขจริงๆนะครับ  (แต่ผมขี่ยืนพื้น8000รอบยาวๆแค่นั้นเอง ไม่ได้ทรมารรถเลย  แต่รถลุงจุงแกแก่ตามเจ้าของไง  พังเลย อิอิอิอิิอิ  ผมวัยรุ่น สวดๆ)

เด๋วตีมือเลยตาเอ็มบรรลัยไรเดอร์
ป๊าด!!!!!!!!!!!!  แย้งๆๆๆบ้าง ใครบรรลงบรรลัย  ผมออกจะขับขี่ปลอดภัย ตามที่เรียนมาจากศูนย์ยามาฮ่าครับลุงจุง  ไม่ได้มาปรี๊ดปร๊าดๆอะไรเลย จริงๆนะตัวเธอว์

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ กรกฎาคม 09, 2013, 09:23:44 หลังเที่ยง
แย้งๆๆๆ  เดือนนึงวิ่งนิดเดียวแค่ 800 โล เอง  แต่ ปัญหาที่ชอบรั่วกันบ่อย คือ
1.ชอบใช้ของเทียมยี่ห้อที่ไม่เคยรู้จัก
2.เปลี่ยนไม่ครบ ไม่เปลี่ยนทั้งหมด
3.ตอนประกอบ ตอกซีลเอียง ซีลเยิน
4.รูที่ฝาครอบสึก ไม่พอดี แกนปั๊มแกว่ง
5.ตอนประกอบ ไม่ทาจาระบี(ชนิดไม่ทำลายยาง)ล่อลื่นแกนก่อนประกอบ

ของพวกนี้ต้องละเอียดนิิดนึงตอนประกอบ พลาดนิดเดียวมันก็พังประจำ
ครั้บ ตามที่ตาลุงจุงแกแนะนำมาเลยครับ นี่แหละ  สาเหตุหลักของการที่เปลี่ยนใหม่ไม่ทันไรแล้วรั่ว หรืออะไรแบบนี้  มันอยู่ที่ความละเอียดรอบคอบเป็นหลัก(ซึ่งเรื่องนี้ ผมไม่มีเลย บ่องตงๆ  อิอิ และก็พวก "ช่างเถอะ" อีกหลายๆคนเป็นครับ ต้องระวังให้ดี )

Hunterzero

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ กรกฎาคม 09, 2013, 09:23:44 หลังเที่ยง

KYช่ายไหมพี่ไอ้ที่ไม่ละลายยางอ่า

กาฝาก

Hunterzero

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ กรกฎาคม 10, 2013, 12:10:46 ก่อนเที่ยง
จะซั่มกันแย้ววววววววววว >_<
ฮี้ๆๆๆๆๆๆๆ  อยู๋พึ่งตัดสินเราจากภายนอก ถ้ามาทริปด้วยกันผมจะเข้าไปชมภายในคุณเอง 555+
เอ้ยไม่ซิผมพูดเล่นนะครับ   เล่นกันประมาณนี้แหละไม่มีอะไรในกอไผ่เด้อ

@@TaJung@@

auntonio_lpn

เปลี่ยนไปรึยังครับ วันนี้ผมพึ่งเปลี่ยนซีล หมดไม่ถึง 200 บ. ซีลแท้(รึปล่าว)
ตอนเปลี่ยนได้ถ่ายรูปไว้เลยเอามาลงไว้เป็นแนวทางการเปลี่ยน ในห้อง D.I.Y ครับ