Main Menu

เค้าว่ากันว่า suzuki สปริ้นเตอร์ สมัยก่อนแต่งดีๆ วิ่งเอาเรื่องเลยเหมือนกัน จิงหรอคับ' !!!

เริ่มโดย pond smile-s, ธันวาคม 06, 2012, 09:34:16 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

manote

กาฝาก

อ้างจาก: pond smile-s เมื่อ ธันวาคม 11, 2012, 11:13:50 หลังเที่ยง
อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ ธันวาคม 10, 2012, 12:27:59 หลังเที่ยง
คือไอ่ที่นอน ไม่ใช่แค่นอนบนทางเรียบเฉย ๆ ด้วยนะครับ

มีการนอนดูดตูด แล้วนอนโบกบังไลน์กันด้วย ยิ่งในยุคที่ เคอาร์เพิ่งออกมาหวดกะทีแซด ที่ใต้สะพานแขวน (ถ.พระราม 3) ยุคนั้นไม่มีถนน นราธิวาศ

โบกบังไลน์ + โบกมุดช่องกันทั้งนั้นด้วย

บังไลน์ คืออะไรหรอคับ ไม่รู้จิงๆ

ช่องว่างระหว่างรถคันหน้า ที่เค้าเรียกว่ามุดช่องน่ะแหละครับ

บางจังหวะคันขึ้นก่อนไม่ได้อยู่ในไลน์ทางตรงที่จะมุด ตอนกำลังนอน

ก็นอนโบกจากขวา ไปซ้าย หรือ ซ้ายมาขวา เพื่อมุดช่อง ตรงกลางนั่น หรือบังช่องคนอื่น (ปาดหน้าน่ะแหละ)

ด้วยความเร็วระดับ 180 ตามเรือนไมล์เพื่อจะแย่งกันมุดเข้าช่อง น่ะแหละครับ

ผมก็ทำไม่ได้นะ นอนโบกแบบนั้น น่ากัวโคด แต่เห็นยุคสะพานแขวนรุ่งเรือง เค้านอนโบกกันตัวปลิว เท้าสะบัดไป สะบัดมาเลย  :-*

ยิ่งถ้าเรานั่งอยู่บนรถไม่ได้ขี่ แล้วคอยมองกระจกหลัง จนพวกนั้นเค้านอนโบกกันมา แล้วมุดรอดเราไป โบกมุดคันหน้า กวาดไป-มาเต็มถนน มุมกล้องมันสุด ๆ เลยอ่ะ  :-[