Main Menu

ลูกสูบ WISECO

เริ่มโดย กาฝาก, มกราคม 28, 2013, 08:36:30 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

กาฝาก

พอดีไปเปิดใน ebay มีวางขายเต็มไปหมดเลยครับ มีหลายรุ่น หลายยี่ห้อเลย

ข้อสงสัยก็คือ ถ้าเราจะเอามาใส่รถเรา เราจะเทียบมันยังไงเหรอครับ?

เพราะที่เห็นมีครบทุกยี่ห้อ แต่เค้าจะระบุรุ่นไปเลย ซึ่ง รถ 2T ของเราเนี่ย

มันจะระบุรุ่นแบบนี้ด้วยหรือเปล่าครับ? รุ่นของเมืองไทยชื่อไม่น่าจะเหมือนของต่างประเทศ

แล้วถ้าผมอยากซื้อมาใส่ kr หรือใส่ tz เนี่ย ผมต้องเลือกยังไงเหรอครับ?

ขอบคุณครับ

Tong_2T_150

ใช่ครับ..ebayของเล่นเยอะมาก ....สงสัยด้วยคนครับ อย่างลูกสูบN-Proคงดูแค่ขนาด59มม.อย่างเดียวคงไม่ได้

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

aoaaued

เข้ามาฟังคำตอบอีกคนครับ

nawaboot

ต้องดูขนาดความกว้างของลูกสูบแล้วก็ขนาดของสลักลูกสูบด้วยครับ ดูให้ตรงกับรถที่เราใช้อยู่
นายนวบุตร   พุดสี
085-221-2861 ไว
2t never die
http://www.facebook.com/waiwai.nawa?ref=tn_tnmn

LEKWATNOK

ดูรุ่น ดูยี่ห้อ ดูขนาดลูกสูบ ถ้ารุ่นเดียวกันลูกสูบจะเหมือนกันบางทีเขาลงรวมๆกันตามขนาดต้องแยกดูเอาเองหรือเจาะจงไปเลยว่าจะเอาลูกสูบไซร์อะไรแล้วมาลองแยกดูผมก็ซื้อจากอีเบย์ถ้าต้องการของที่ในเมืองไทยไม่มี

p_oot

สนใจอยุ่  แต่ดูไม่เป็นเหมือนกันครับ

LEKWATNOK

ลูกแรก61มิล
ลูกสอง62มิล

p_oot

อ้างจาก: LEKWATNOK เมื่อ มกราคม 29, 2013, 01:32:17 หลังเที่ยง

ลูกแรก61มิล
ลูกสอง62มิล
ขออนุญาตนะครับพี่เล็ก
2ลูกนี้ไว้ใส่กับ เคอาร์ใช่มั๊ยครับ
มันเป็นรุ่นเก่าหรอครับ  กล่องมันแปลกๆ
แล้วคุณถาพต่างกับแบบใหม่มั๊ยครับ
รบกวนขอความรู้ด้วยครับ

LEKWATNOK

มันเป็นลูกที่ใกล้เคียงกับเคอาครับลูกแท้เคอาหรือtzในอีเบหาไม่เจอครับผมเคยเอาลูกpuct175มาใส่เคอาลูกสูบ62มิลสลักรังบนเท่ากับเคอาพอดีแต่ลูกหัวเตี้ยไปหน่อยมีนักแต่งรถมาเอาลูก70.50กับ71มิลของผมไปทำรถแข่งเห็นบอกว่าจะเอาไปใส่tzแล้วรถยังไม่เสร็จหรือครับกล่องรุ่นเก่าครับเนื้อเหมือนกันอ้อลูกts185ที่เพื่อนสมาชิกบอกก็ใช้ได้เหมือนกันครับมีคนหากันอยู่ครับลูกละประมาณ3500ของเก่าjapanครับประมาณลูก64ถึง66มิลครับ

p_oot

อ้างจาก: LEKWATNOK เมื่อ มกราคม 31, 2013, 05:23:06 ก่อนเที่ยง
มันเป็นลูกที่ใกล้เคียงกับเคอาครับลูกแท้เคอาหรือtzในอีเบหาไม่เจอครับผมเคยเอาลูกpuct175มาใส่เคอาลูกสูบ62มิลสลักรังบนเท่ากับเคอาพอดีแต่ลูกหัวเตี้ยไปหน่อยมีนักแต่งรถมาเอาลูก70.50กับ71มิลของผมไปทำรถแข่งเห็นบอกว่าจะเอาไปใส่tzแล้วรถยังไม่เสร็จหรือครับกล่องรุ่นเก่าครับเนื้อเหมือนกันอ้อลูกts185ที่เพื่อนสมาชิกบอกก็ใช้ได้เหมือนกันครับมีคนหากันอยู่ครับลูกละประมาณ3500ของเก่าjapanครับประมาณลูก64ถึง66มิลครับ
เนี่ยคนเนี๊ยะรู้จริง

wave525

*** (ser N1 ของแท้คันแรกใน 3โลก...)***