Main Menu

มาแชร์วิธีป้องกันโดนหนูกัดสายไฟกันดีกว่าครับ

เริ่มโดย black850, มกราคม 25, 2013, 09:58:05 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

black850

ยิ่งช่วงนี้อากาศค่อนข้างเย็นด้วยครับ น่ากลัวเหลือเกินเวลาเอารถมาจอดเครื่องอุ่น ๆ ยิ่งรถแฟริ่งด้วยแล้ว หนูชอบจริง ๆ ที่ร้ายไปกว่านั้นมันชอบทำตัวเป็นช่างไฟ กัีดเส้นโน้น ปอกสายเส้นนี้ เชื่อว่ามีหลาย ๆ ท่านโดนกันบ่อยครับ

สำหรับผมแล้ว ใช้ไบก้อนเขียว อัดเข้าไปในแฟริ่งครับ  ทำให้มันเหม็น จนมันไม่กล้ามารบกวน 

หรือว่าใครมีวิธีที่ดีกว่านี้ แนะนำหน่อยครับ
เลขที่บัญชี 3280773932 อภิชาติ สุระเดช ธ.กรุงเทพ สาขาแม่สอด

รบกวนติดต่อ ก่อน 22.00 น.ครับ ขอเวลาเป็นส่วนตัวบ้างคร๊าบบบ

โทร 082-162-3630 แบล็ค

aoaaued

[i]ยิ่งช่วงนี้อากาศค่อนข้างเย็นด้วยครับ น่ากลัวเหลือเกินเวลาเอารถมาจอดเครื่องอุ่น ๆ ยิ่งรถแฟริ่งด้วยแล้ว หนูชอบจริง ๆ ที่ร้ายไปกว่านั้นมันชอบทำตัวเป็นช่างไฟ กัีดเส้นโน้น ปอกสายเส้นนี้ เชื่อว่ามีหลาย ๆ ท่านโดนกันบ่อยครับ

สำหรับผมแล้ว ใช้ไบก้อนเขียว อัดเข้าไปในแฟริ่งครับ  ทำให้มันเหม็น จนมันไม่กล้ามารบกวน 

หรือว่าใครมีวิธีที่ดีกว่านี้ แนะนำหน่อยครับ
[/i]

สหรับประสบการณ์ผม หนูกับรถมอเตอร์ไซด์ยังไม่เคยเจอ เคยเจอแต่กับรถยนต์จอดไว้หลายๆวันมันเข้าไปสร้างบ้านมันเลยเหอะ แถมกัดแหลกอีก ไม่ว่าสายอะไรมันกัดเรียบร้อย  ผมก็แก้โดยวิธีวางยาเบื่อครับ มาระยะหลังนี่ซาลงไปไม่ค่อยเจอ ก็ต้องคอยเปลี่ยนชนิดยากันบ่อยๆ สีฟ้า สีแดง สีเขียว ฯลฯ  ครับ

เจ้หนูนี่น่ะ ไม่ค่อยน่ากลัวเท่าไรหรอกครับ เพราะกำจัดได้  แต่.....อีหนูของผมนี่ซิ ป้องกันยากจริงๆ  ที่ว่ายากน่ะ เวลามันเฮี้ยนขึ้นมา มันทั้งทุบทั้งฟัน รถกี่คันขวางหน้ามันฟันดะ ผมโดนไป 2 รอบๆละเป็นหมื่น ยังไม่รู้จะแก้ยังไงเลย ขัดใจทีไรเป็นเรื่องยาวซะทุกทีครับ

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

aoaaued

เลี้ยงแมว...อิอิอิ

ลุงจุง ก็เพราะเลี้ยงแมวนี่น่ะซิ ถึงหนักใจ .... เพราะ"แมว"น่ะชื่อเขาละ  5555+

super Tiger

ลองเอา การาบูน ที่ขายๆกันครับถุง 10 บาทไปผูกที่คิดว่า หนูจะกัดดูครับ เคยใช้กับรถยนต์ ก้อโอเคนะ
แต่ถ้าเป็นเหล่าบรรดา อีหนู(คน) บอกพี่มาเดี่ยว แทงให้ตายเลย555

ม้าพยศ แห่งยุคที่ถูกลืม บัดนี้เหล่าเทพ 150 จะกลับฟื้นคืนชีพ อีกครั้ง
ให้เด็กแว๊นซ์รุ่นหลัง ได้รู้ว่าใครคือ เทพแห่งท้องถนนตัวจริง
ข้าขอ พลังออโต้ลูป จงสถิตแด่ข้า และ อาชาคู่ใจ

กาฝาก

ติดป้าย " ห้ามหนูเข้า!!! ฝ่าฝืนมีโทษปรับ " ครับ

ไปล่ะ ....................... ฟิ้วววววววววววววววววววววววว

;) ;) ;)

nuttakit

มอร์ไซค์ยังไม่เคยนะ เคยเจองุเหลือมเลื้อยไปอยุ่ในห้องเครื่องรถกระบะ เช้ามาสตาร์ทรถออกตัว ครึกๆๆ เอ! เสียงไรหว่าาา  จอดรถเปิดฝากระโปรงดู อี๋ๆๆๆๆๆๆ กระจายเลยครับ :P :P :P

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

ĒҗŽā

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ มกราคม 25, 2013, 03:36:26 หลังเที่ยง
ติดป้าย " ห้ามหนูเข้า!!! ฝ่าฝืนมีโทษปรับ " ครับ

ไปล่ะ ....................... ฟิ้วววววววววววววววววววววววว

;) ;) ;)

:D

DEDOR

อยากรู้ด้วยคนครับ  ที่บ้านมีเยอะซะด้วยสิครับ  ใส่กับดักมันก็รู้ทันอีก  สงสัยจะจบนอกมาแน่ๆ  555+++

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

lettuce

ลองดูวิธีนี้  มาเยอาะยิ่งดี 

กลัวแต่ไม่มา อิอิอิ  แถวแปดริ้ว-บางคล้า-พนมฯ  เพียบ
แจ็คครับ  086-068-0527   ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี  4240-33 4241 นายสุนทยา  สีหา  42  ม.3 ต.คลองนา อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

JO WANGPONG

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ มกราคม 27, 2013, 04:01:47 หลังเที่ยง
อยากรู้ด้วยคนครับ  ที่บ้านมีเยอะซะด้วยสิครับ  ใส่กับดักมันก็รู้ทันอีก  สงสัยจะจบนอกมาแน่ๆ  555+++

ที่ว่าหนูไม่เข้าเนี่ย ต้องเอากรงไปล้าง ทำความสะอาดนิดนึงครับ

กลิ่นฉี่ของหนูตัวที่เเล้วที่ตกใจจนฉี่เเตกมันยังติดที่กรงอยู่

ตัวใหม่มาดักยังไงก็เข้าหรอกครับ

จริงๆมันไม่ได้ฉลาดอะไรหรอก   >:(

เเค่มันได้กลิ่นฉี่ตัวที่เเล้วเเค่นั้นเองครับ

หมากัด ก็เตะสิครับ
555=+*^%#

อ้วน บางนา

โซนรั่ว ลั้ลลา

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,62974.0.html

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,86207.0.

nuttakit

อ้างจาก: lettuce เมื่อ มกราคม 27, 2013, 08:12:46 หลังเที่ยง
ลองดูวิธีนี้  มาเยอาะยิ่งดี 

กลัวแต่ไม่มา อิอิอิ  แถวแปดริ้ว-บางคล้า-พนมฯ  เพียบ
55555555555555555+

ser ตัวเเรก กะ ตัวสุดท้าย

กุ๊ก ๆ คับ

พี่จุง 

ที่เคยอยู่บ้านราชบุรี

ผมใช้ ขนมหนู ที่ตามร้าน ตลาดนัดขายกันครับพี่ เอาแบบ สูตร ที่กินแล้วมันแห้งงะครับ   ไม่มีกลิ่น แต่หนูชอบไปตาย แห้ง ตามลานหน้าบ้านครับ
ขุนแผนเมืองสุพรรณ..
เบอร์ ติดต่อ 081-557-3097 , 081-404-1714

DEDOR

อ้างจาก: moji555 เมื่อ มกราคม 27, 2013, 09:30:09 หลังเที่ยง
อ้างจาก: DEDOR เมื่อ มกราคม 27, 2013, 04:01:47 หลังเที่ยง
อยากรู้ด้วยคนครับ  ที่บ้านมีเยอะซะด้วยสิครับ  ใส่กับดักมันก็รู้ทันอีก  สงสัยจะจบนอกมาแน่ๆ  555+++

ที่ว่าหนูไม่เข้าเนี่ย ต้องเอากรงไปล้าง ทำความสะอาดนิดนึงครับ

กลิ่นฉี่ของหนูตัวที่เเล้วที่ตกใจจนฉี่เเตกมันยังติดที่กรงอยู่

ตัวใหม่มาดักยังไงก็เข้าหรอกครับ

จริงๆมันไม่ได้ฉลาดอะไรหรอก   >:(

เเค่มันได้กลิ่นฉี่ตัวที่เเล้วเเค่นั้นเองครับ

จิงๆแล้วสงสารมันครับ  ไม่ค่อยอยากทำเท่าไหร่  รอให้มันกัดสายไฟเราก่อน  จากนั้นพอได้ความโมโหมาแล้ว  ค่อยจัดหนักไล่ที่ไล่ทางออกจากบ้านเลยครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html