Main Menu

สอบถามหน่อยครับ NSR pro

เริ่มโดย dadza, มกราคม 15, 2013, 12:42:09 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

1ae

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ มกราคม 15, 2013, 11:31:11 ก่อนเที่ยง
สาวกเอ็นโปรต้องเจอกันครับ  อิอิ

วิ้วววววว ถืกจัย  เมื่อไหล่ ล่ะครับท่าน 
ส่วนสาเหตุ ที่มันวิ่งได้เท่านั้น ต้องรื้อดูครับ เดาไปเรื่อยไม่จบแน่ (หลวมเปล่า ของผมก็เคยเป็น ติดง่าย วิ่ง 140 150  แต่ รื้อมาทีลองเอาแหวนใส่เสื้อดู แหวนแทบไม่มีแรงเบ่ง ยังสงสัยว่าทำไมมันทดดีจัง หลวมขนาดนี้ แหวนยังไม่ดังเท่าไร)
ผิดตรงไหนขออภัย เตือนกันได้เจ้าข้า กิตติชัย บุญนาค  ธ.ไทยพานิช  ฟิวเจอร์พาคร์รังสิต     383-277-061-7  เบอร์โทร 081 8340676

Nawapon666

ท่อเดิม กับ ท่อสูตร วิ่งต่างกันขนาดนี้

ท่อเดิมเขม่า โครตเยอะ แน่นอน
แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน

kapooklookzaa

วันนี้ไปถามอาจารย์มาเกี่ยวกับทฤษฏีหลวมไม่หลวม โดยไม่ต้องถอดเสื้อสูบ ให้ดูทางปากไอเสียที่เสื้อสูบ ถอดท่อแล้วมองเข้าไปดูลูกสูบ หากว่าใต้แหวนตัวล่าง(แหวนกวาด)มีคราบเขม่าหรือรอยไหม้มากจนเกินไป แสดงว่าลูกสูบ+แหวนลูกสูบหลวมมากแล้วครับ ให้เปลี่ยนลูกแหวนได้เลย

ของฮอนด้านี่ตัวดีเลยล่ะครับ ถ้าใครจับรถ2จังหวะหลายรุ่นๆจะรู้ดีว่าขนาดลูกสูบ+แหวนลูกสูบหลวมสุดๆแล้วยังไม่ค่อยดังเท่าไหร่ จะรู้อีกทีก็โน่นเลย แหวนหักคาเสื้อไปแล้ว ผมเคยเจอมากรณีรถเดิมๆ
ค้าขายใครๆก็หวังกำไร อยากได้ถูก ทำเองเลย ซื้อมาก็แพงกว่าช่างแน่นอน

Nawapon666

อ้างจาก: kapooklookzaa เมื่อ มกราคม 15, 2013, 09:21:31 หลังเที่ยง
วันนี้ไปถามอาจารย์มาเกี่ยวกับทฤษฏีหลวมไม่หลวม โดยไม่ต้องถอดเสื้อสูบ ให้ดูทางปากไอเสียที่เสื้อสูบ ถอดท่อแล้วมองเข้าไปดูลูกสูบ หากว่าใต้แหวนตัวล่าง(แหวนกวาด)มีคราบเขม่าหรือรอยไหม้มากจนเกินไป แสดงว่าลูกสูบ+แหวนลูกสูบหลวมมากแล้วครับ ให้เปลี่ยนลูกแหวนได้เลย

ของฮอนด้านี่ตัวดีเลยล่ะครับ ถ้าใครจับรถ2จังหวะหลายรุ่นๆจะรู้ดีว่าขนาดลูกสูบ+แหวนลูกสูบหลวมสุดๆแล้วยังไม่ค่อยดังเท่าไหร่ จะรู้อีกทีก็โน่นเลย แหวนหักคาเสื้อไปแล้ว ผมเคยเจอมากรณีรถเดิมๆ

ขอบคุณมากครับ
.
.
.
.
.

แต่สูตร ดูฝั่งฟอตไอเสีย  อาจจะไช้ไม่ได้เสมอไป

(ผมเกือบเสียงเงิน ครึ่งหมื่น เพราะดูแบบนี้ละ)

ไปซื้อเครื่อง N-pro ดูฟอตไอเสีย ลูกแหวนสวย

ถอดหัวเทียนออกมาดู หัวลูกแห้งแหลือง

ขอเจ้าของร้านเปิดเสื้อ เปิดอกมา ลูกติดฝั่งไอดี
แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน

GENIUS

รถมันอายุปาเข้าไป 12ปีแล้วนะ

ถ้ายังวิ่งได้ถึง 160 ผมว่ามันก็เยี่ยมมากๆ แล้วล่ะครับ

ความเร็วระดับนี้ไม่ใช่น้อยๆ เลยนะ

หากพลาดพลั้งขึ้นมามีหวังได้แยกร่างทั้งรถทั้งคนแน่ครับ

???

JoJO_-*

อ้างจาก: bypazs เมื่อ มกราคม 15, 2013, 08:34:35 ก่อนเที่ยง
ขออนุญาติเจ้าของกระทู้สอบถามเพิ่มเติมครับ เดี๋ยวนี้เสื้อ n pro มือหนึ่งยังมีอยู่มั้ยครับ แพงมั้ยครับ
แล้วเสื้อมือสองประมาณเท่าไรครับ
น่าจะไม่มีแล้วครับลุงๆปู่ๆในนี้เก็บกันมาหมดแล้วหล่ะฮ่าๆๆๆๆๆ มือ2แล้วแต่สภาพครับ
กระบี่อยู่ที่ใจ..แค่ไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน

imaomo

อาการเหมือนเอ็นโปรผมเลย ทีแรกเจ้าของเดิมบอกว่าวิ่งได้เกือบ150 แต่ว่ามีเสียงแหนดังนิดหน่อย ::) ผมเลยบอกให้เค้าเปลี่ยนลูก+แหวนก่อนแล้วค่อยมาขายผม
ผมรันอินมาประมาณ 300กว่าโลลองบิดดู ที่เกียร์ 5 รอบเกือบ ๆ 11000 ความเร็วได้ 180 กว่าๆนะครับ เกียร์ 6 ไม่กล้าบิดต่อกลัวลูกติด :o
อย่าสอนลูกให้เป็น "คนรวย" แต่จงสอนให้เป็นคนมี "เมตตา"
เพราะถ้าเขา "เติบโต" ขึ้นมา เขาจะ ตัดสินคนอื่นด้วย "คุณค่า" ไม่ใช่ "ฐานะ" ของคน

dadza

ว่างจะรีบเอาไปทำให้ไวเลยครับ อยากบิดบ้างอิอิ
แค่นี้แหละ