Main Menu

ความโง่ของผมเอง

เริ่มโดย demonday, มกราคม 03, 2013, 02:23:45 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

demonday

พอดีผมทำงานแปลงแฟริ่งรถแล้วทำสีใหม่คันตามลายเซ็ตจึงทำการถอดรถออกเป็นชิ้นๆตอนนี้แปลงเสร็จทำสีเสร็จแต่ดันลืมวิธีประกอบเน้นถอดเป็นชิ้นๆ ช่วยด้วยครับผมอยู่จีัญสนิทวงึ์79

DEDOR

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

TUMNS15RR

พอๆกับผมเลย ถอดได้ทั้งคัน แต่ประกอบคืนไม่ได้ เอาใจช่วนครับ

aoaaued

ไม่รู้จะแนะนำอย่างไรนะ ถ้าจำไม่ได้คงต้องลองผิดลองถูกดูบ้างแหละ ความพยายามอยู่ที่ไหน?.. ความพยายามมก็อยู่ที่นั่น...เอ้ย! ไม่ใช่..ความสำเร็จอยู่ที่นั่น เอาใจช่วยให้สำเร็จครับ

eakkachai

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

THANACHOT

ค่อยๆคิดค่อยๆทำเดี๋ยวก็เสร็จจนได้

braidism [ก้อ] ณ โซนรั่ว

ประกอบทีละชิ้น เดี่ยวก็เสร็จ ตามน้ำ ^^

ยอมรับว่า > " ลั้นล้า "แต่เวลารักใคร " ก็รักเดียว "...
ยอมรับว่า > " ชอบเที่ยว " แต่ก็ไม่เคย ทำตัว " เสียหาย "...
ยอมรับว่า > " เคยมีรัก " แต่ต้องอกหักเพราะ " ความไม่เข้าใจ "
ยอมรับว่า > " อยากเริ่มใหม่ " กับใครก็ได้ที่ไม่แคร์ " อดีต " ของเรา

Bazooka

..ทำเหมือนต่อจิ๊กซอสนุกจะตาย..อันนี้ง่ายกว่าต่อจิ๊กซออีกมั้ง..เอาใจช่วยครับ..

125cc.Only

ดูตามสมุดภาพอะไหล่ และคู่มือซ่อมบำรุง
ดูภาพแล้วทำตาม  ดีกว่า ลองผิดลองถูกแบบไร้ทิศทาง ตามหนังสือประกอบทั้งคันยังได้เลย

ถ้าไม่มีก็PM มา จะหาให้

JO WANGPONG

เหมือนผมเลย ต้องเสียค่าโง่ให้ช่างด้วย

keykonba

mano

ประกอบรถเพลินดีออกครับ

คราวหน้าก็ถ่ายรูปขั้นตอนใว้สิครับ ก่อนไปหาหลัง  ประกอบหลังไปหาก่อน
2จังหวะ ใจกว้างเสมอ   "หาดใหญ่"