Main Menu

อากาศเปลี่ยนแปลง รักษาสุขภาพกันหน่อยนะครับพี่น้อง

เริ่มโดย กาฝาก, ธันวาคม 08, 2012, 07:07:44 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

กาฝาก

คืองี้ครับ ผมเริ่มเจ็บคอ และทานยาแก้อักเสบติดกันมา 4 วัน (คาดว่าคงเหมือนทอมซินอักเสบ-เป็นปรกติของคนสูบบุหรี่)

ปรกติมันหายไปแล้วแหละ ตั้ง 4 วัน แต่มาคราวนี้ มันเหมือนจะหนักขึ้นเรื่อย ๆ จนลามปวดไปที่หู (ก็มันเชื่อมต่อกันนิใช่ป่ะ  :-[)

จนสุดท้ายทนไม่ไหว เพราะผมไม่สามารถกินอะไรได้เลย กินข้าวก็กลืนลำบาก กลืนทีก็เจ็บจากคอถึงหู กลืนน้ำก็เจ็บ 4 วันที่ผ่านมา

ผมต้องกินโจ๊กประทังชีวิตอย่างเดียว น้ำหนักที่เคยอัพ ๆ ไว้ตั้งแต่เคยถามเพื่อน ๆ ที่นี่ตอนเริ่มเล่นเวท จาก 57-58 หล่นรวดลงมาเหลือ 54.5 (แค่ไม่กี่วันนะ)

เพราะอาหารจากที่กินวันละ 7 มื้อ เหลือแค่ 3 และกินน้อยด้วย

นอนทรมานมาก เลยไปหาหมอ หมอเอากล้องไรไม่รู้เป็นแท่งยาว ๆ ยัดเข้าไปในคอ ส่อง ๆ แล้วก็บอกว่าอักเสบมาก ใกล้เป็นหนองแล้วด้วย

กินยาเอาไม่อยู่แล้ว ก็เลยฉีดยาให้ จนตอนนี้ผ่านมาประมาณ 3  ชม. แระ อาการที่เจ็บเริ่มเบาลงแบบรู้สึกได้ แต่ยังเจ็บอยู่นิดหน่อย พอจะกินขนมปังประทังชีวิตได้แล้ว

โดนค่ารักษาไป 1400 เศษ และยังต้องไปฉีดยาอีก 2 เข็ม หมอสั่งไว้ด้วยว่า ไม่ใช่รู้สึกไม่เจ็บแล้วก็ไม่มาฉีดจนครบล่ะ  :-X

ดังนั้น พี่น้อง รักษาตัวกันดี ๆ เน้อ 1400 ซื้อยางดี ๆ ได้เส้นนึงเลยนะครับ  :P

กาฝาก

หมอถามว่า จะแอดมิด ไหม? เบิกได้ป่าว?

ผมก็เบิกได้ครับ ใช้ aia หมอเลยสั่งแอดมิดให้(หมอให้เลือกแหละว่าจะอยู่หรือจะกลับเพราะผมกินอะไรไม่ได้เลย ก็น่าจะให้น้ำเกลือก่อน)

นั่ง +-*/ ประกอบกับงานยังค้างอยู่ อีกไม่กี่วันจะ audit แล้ว ยังได้ไม่ถึง 50% เลย

ก็เลยขอกลับ กัวโดนหมอด่าโคด  :-*

หายไวไวนะครับ 

สูบบุหรีน้อยลงนิดนึงนะลุง  เป็นห่วงนะครับ

หมากัด ก็เตะสิครับ
555=+*^%#

อ้วน บางนา

โซนรั่ว ลั้ลลา

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,62974.0.html

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,86207.0.

eakkachai

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T

ปลาท้องป่อง

รักษาสุขภาพนะครับพี่ ...ร่างกายต้องมาก่อน

ขอให้หายป่วยไวไวครับ
เมธา จงประเสริฐกุล ลาดพร้าว กทม. 10240

เเก้ปัญหาคันสตาร์ทหลวม เบื้องต้น http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=86515.0

bonus23

ดื่มน้ำอุ่นหลีกเลี่ยงน้ำเย็นนะครับพี่    หายป่วยไวไวครับ

กาฝาก

ขอบคุณค๊าบบ ผมไม่รู้หมอเอายาไรฉีดให้ผมนะ

จากเจ็บคอจนกลืนอะไรไม่ได้แม้แต่น้ำลาย 3 ชม.หลังจากฉีด จนถึงตอนนี้ 1.36 น.

คอผมปรกติจนแทบจะเรียกว่าไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย กินได้กลืนได้สบายเลย ได้กินอิ่มเป็นครั้งแรกในรอบ 4 วัน

มิน่าหมอถึงดุผมว่า ถึงไม่เจ็บแล้วแต่ก็ต้องมาฉีดให้ครบโดสนะ คงรู้ว่าฉีดแล้วจะหายเจ็บเลยมั้งครับ  :-*

bonus23

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ ธันวาคม 09, 2012, 01:26:54 ก่อนเที่ยง
ขอบคุณค๊าบบ ผมไม่รู้หมอเอายาไรฉีดให้ผมนะ

จากเจ็บคอจนกลืนอะไรไม่ได้แม้แต่น้ำลาย 3 ชม.หลังจากฉีด จนถึงตอนนี้ 1.36 น.

คอผมปรกติจนแทบจะเรียกว่าไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย กินได้กลืนได้สบายเลย ได้กินอิ่มเป็นครั้งแรกในรอบ 4 วัน

มิน่าหมอถึงดุผมว่า ถึงไม่เจ็บแล้วแต่ก็ต้องมาฉีดให้ครบโดสนะ คงรู้ว่าฉีดแล้วจะหายเจ็บเลยมั้งครับ  :-*
อาการแบบนี้ แฟนผมเป็นบ่อยครับ2-3 รอบแล้วภายในช่วงเวลา10ปี    ทานยาเอาไม่อยู่ แต่ถ้าเข้าเส้นเลือดหายอย่างไว้เลยครับ (บ่นผมได้ต่อ) :P

เดช..ไอ้เสื้อทอง

เจ็บคอ กินยา ปฎิชีวนะฆ่าเชื้อ ประเภท อม๊อกซี่ ตามกำหนด ไม่หาย ต้องฉีดยา อย่างเดียว ครับ เข็มแรก ดีขึ้น ในบัดดลเลย ชิมิ

เวลาไม่สบายไปโรงพยาบาล  ถ้าหมอถามว่า จะ เอายาไปกิน หรือ ฉีดยา ให้เลือก ฉีดยาก่อนเถอะครับ อย่าไปกลัวเข็ม เลย

ผมว่า ผลการรักษา มัน ชะงัก กว่ากันเยอะเลยนะ 

เชียงใหม่ หนาว มาก ตอนนี้ 

-*
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

กาฝาก

ใช่ครับพี่เดช รู้งี้ผมไปฉีดตั้งแต่วันแรกแล้วเนี้ย ไม่ทน ทรมานตั้ง 4 วันให้น้ำหนักลดหรอก กว่าจะปั้นได้แต่ละกิโล 55555555+