Main Menu

จะทำสีเองครับ

เริ่มโดย DTL, มีนาคม 09, 2014, 05:38:39 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

DTL

ท่านใดมีวิธิลอกสติ๊กเกอร์เก่าบ้างครับจะทำสีเองครับของTZM 150 ช่วยแนะนำหน่อยครับ

spi

ใช้ใดเป่าลมร้อนครับ  เป่าให้ร้อนแล้งใช้ใบมีดคัดเตอร์สกิดให้เผยอแล้วค่อยๆดึงออก  ต้องใจเย็นๆครับ  ยากเอาเรื่องสำหรับมือใหม่แต่ใจรักที่จะทำ  เป่าไปดึงไปจนกว่า
จะเสร็จครับ .........

Mtz

ลอกสติกเกอร์เก่าก็ไม่พ้นคัทเตอร์สะกิดแหละครับ  ถ้ามีไดร้อนก็สะดวกขึ้นเยอะ  แต่ถ้าเป็นคราบกาว เอาครีมทาผิวพวกโลชั่น ทาทิ้งไว้ เอาผ้าถูๆ ก็ออกง่ายครับ  แต่อย่าเอาทางลัดด้วยวิธีเอายาลอกสีไปทาบนสติกเกอร์เพื่อหวังให้มันร่อนเพื่อจะได้ลอกง่ายๆนะครับ ผมเคยทำแล้ว เจ้งเรียบร้อย  สี  และชื้นงานเราก็ยุ้ยด้วยเช่นกัน

DTL

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

yooth mtx

หรือเตาแก๊สก็ได้  ผมใช้ประจำ   อังห่างๆ ผ่านๆ เร็วๆนะครับ  แล้วสะกิดมุมสติ๊กเกอร์นิดนึง แล้วลอกอย่างง่ายเลยครับ
     *** แต่คราบกาวลอกยากกว่ามาก

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

mai1111

คัตเตอร์  กระดาษทราย  น้ำ

DTL

ทำสีเองเสร็จแล้วครับ แต่ลงรูปไม่เป็นจะให้ดูสักหน่อยครับ

๑๒๓๔

ผมใช้ทินเนอร์เอาผ้าชุบทินเนอร์แล้วเช็ด ออกยันสี ระวังมันละลายอย่างเ้ดียว

DTL

ทำเสร็จแล้วครับ จะลงรูปให้ติชม แต่ลงไม่เป็นครับ