Main Menu

ความร้อนขึ้นครับ

เริ่มโดย PegasO, กุมภาพันธ์ 08, 2014, 12:56:05 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

PegasO

รบกวนถามเรื่องความร้อนหน่อยครับ รถผม serpico ขี่ไปส่งลูกไปโรงเรียนแล้วความร้อนขึ้นสูง

ระยะทางประมาณ 8 KM ฝ่ารถติดๆไป ใช้เวลาประมาณครึ่งชั่วโมง ไปกลับมันผิดปกติหรือป่าวครับ

รถผมเพิ่งเปลี่ยนหม้อน้ำมาแบบมือสอง แต่ก่อนใส่ผมเช็คแล้วว่าไม่ตัน ล้างทำความสะอาดอย่างดี

ถ้าตัดประเด็นเรื่องหม้อน้ำ มีความเป็นไปได้ในส่วนอื่นๆ ไหมครับ จะเป็นส่วนไหนได้บ้าง ผมลอง

เปิดฝา ดูน้ำก็วนดูปกติดีครับ ผมลองวัดอุณหภูมิที่หม้อน้ำได้ประมาณ 93 องศา C ที่เสื้อสูบได้

80 องศา C ครับพอดีมีที่วัดแบบอินฟาเรด เลยให้เป็นข้อมูลไว้ครับ เป็นไปได้ไหมครับ ว่าที่เกย์ความร้อน

ผมจะเสื่อม เพี้ยนๆ รบกวนช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ ขอบคุณครับ

???

TUMNS15RR

รถติด รถวิ่งช้า ลมที่ช่วยระบายความร้อนก็น้อย ก็ประมานนี้แหละ
ผมคิดเอานะ

ASENAL

ผมวิ่ง สุขุมวิทขาเข้าตอนเย็น

ก็ประมาณนี้แหละ

@@TaJung@@

ดูยังไงว่าหม้อไม่ตัน ถ้าไม่ได้เปิดฝาบนดู..
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

vios3455

ถ้าแน่จัยว่าหม้อน้ำไม่ตัน ก็น่าจะอยู่ที่เซนเซอร์อะครับ แต่ไห้สังเกตตอนขี่ ลมร้อนปะทะขา ร้อนมากหรือเปล่า
ถ้าพออุ่นๆๆ น่าจะปกติ บางทีหม้อน้ำตัน น้ำก็วนนะครับ แต่มากน้อยพอที่จะระบายเครื่องได้หรือเปล่า เราไม่รู้
ผมแนะนำถ้ามีเวลา ไห้ไปผ่าแยงดีกว่า จากประสบการ์ณ ที่ปวดหัวกับความร้อนขึ้น ไม่กล้าอัดเลย ตอนนี้ สบายใจกว่า

นาย ณรงค์ สำเส็น 
382 ม1. ต.อ่าวนาง อ.เมือง กระบี่ 81000

aoaaued

@@TaJung@@

ถ้่าซื้อหม้อมือสองมา  เอาความชัวร์ก็ผ่าแยงตาน้ำทุกแถว  หม้อมันผ่านร้อนหนาวมานาน
ไหนจะจอดทิ้งค้างปีอีก  ต่อให้สวยยังไงก็ไว้ใจไม่ได้  ล้างทั้งทีทำมันให้ชัวร์  จบปัญหา  ไม่ต้องมากังวลว่ามันจะร้อนตอนไหน   
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

geenee

สมัยก่อนเค้าไม่คิดว่าจะมีรถติดครับ บิดๆเร่งๆเกียร์หนึ่งเกียร์สอง ช่วงรอบ3000-5000รอบ cdiมันตั้งไฟแก่เพราะเพิ่มแรงระเบิดช่วงนี้เพื่อชดเชยแรงตอนรอบต่ำ ทำให้มันร้อนมากๆและไม่มีลมระบาย ก็เหมือนต้มน้ำ น้ำกว่าจะเย็นในหม้อก็นานเลย ปกติครับรถท่าน รถหม้อน้ำไม่เหมาะกับรถติดจริงๆ ต้องเสื้อระบายความร้อนด้วยอากาศ พวก gto rgv น่าจะเหมาะกว่าถ้ารถติด

KENG_TZ

จริงครับตอนแรกผมก็ซื้อหม้อน้ำมือ2มาใช้หลายใบก็รั่วบ้างซึมบ้างตันบ้าง ไปๆมาๆเปลี่ยนของแท้ใหม่จบๆไปครับ...

***((...Club ใจง่าย...))***

PegasO

วันนี้เอาหม้อน้ำ ไปผ่าแยงมาครับ โดนไป 200

เอามาลองใส่วิ่งดู เยี่ยมเลยครับ รถติดๆปกติ

ความร้อนจะเต็มเกย์เลย แต่วันนี้เต็มที่ก็แค่ครึ่งครับ

สุดยอดครับ

TUMNS15RR

รบกวนวิเคราะห์ที
kr ผม ความร้อนขึ้นผิดปกติ
สตาร์ท ไม่ถึง1นาที เข็มขึ้นสุดเลย ขื้นแบบล่างขื้นบนเลย เอามือจับเสื้อ ก็ไม่ร้อนเท่าไหร่
น่าจะเกิดจากอะไร หม้อน้ำ ผมเอาเป็ดใส่แล้ว ลองเอาลมเป่าก็โล่งดี เอาน้ำใส่ ก็ใหลออกดี
เปิดฝาหม้อสตาทร์ น้ำก็วนดีครับ

PegasO

เซ็นเซอร์เสีย หรือป่าวครับ ไม่ถึง 1 นาทีเร็วมากนะครับ

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

aoaaued

อ้างจาก: TUMNS15RR เมื่อ กุมภาพันธ์ 25, 2014, 10:44:30 หลังเที่ยง
รบกวนวิเคราะห์ที
kr ผม ความร้อนขึ้นผิดปกติ
สตาร์ท ไม่ถึง1นาที เข็มขึ้นสุดเลย ขื้นแบบล่างขื้นบนเลย เอามือจับเสื้อ ก็ไม่ร้อนเท่าไหร่
น่าจะเกิดจากอะไร หม้อน้ำ ผมเอาเป็ดใส่แล้ว ลองเอาลมเป่าก็โล่งดี เอาน้ำใส่ ก็ใหลออกดี
เปิดฝาหม้อสตาทร์ น้ำก็วนดีครับ

พังแล้วละ ตั๊ม  ตัววัดอุณหภูมิน่ะ   เปลี่ยนซะ

PegasO