Main Menu

ขอวิธีตั้ง Rc วาล์ว NSR SP

เริ่มโดย dadza, กุมภาพันธ์ 02, 2014, 09:20:14 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

dadza

คือผมไม่รู้ตั้งยังไงถึงจะดีครับ รบกวนแนะนำหน่อยครับ ท่านเทพ
แค่นี้แหละ

DEDOR

ตอนเปิดสวิชท์กุลแจ วาล์วมันต้องอยู่ที่ lo ครับ  ตั้งพูลเล่ย์กับขีดมาร์คบนเสื้อสูบให้ตรงกันครับ   ถ้าไม่ตรงก็ปรับตั้งให้ตรงครับ  นี่คือพื้นฐานทั่วไป

แต่ถ้าการใช้งานจริงมันไม่ดีเท่าไหร่ก็อาจจะตั้งให้ต่ำหรือเกินกว่ามาร์คนิดหน่อยก็ได้ครับ 
ปล.รถแต่ละคันสภาพความสมบูรณ์ต่างกันครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

dadza

แค่นี้แหละ

aoaaued

mai1111

icHi

ติดเครื่องแล้ว

เดินเบาอยู่กลาง

3000 รอบ อยู่ L

10000 รอบ อยู่ H ครับ

Arm TZ

lordomo

ตามที่ทุกท่านพูดเลยครับ ตรงมาร์ค L มันจะมีเส้นอยู่ เปิดกุญแจแล้วปิด จากนั้นก็ปรับให้มันตรงกับเส้นครับ
รถอะไรหว่า?

pspsumpun

มาเก็บข้อมูลครับเพิ่งได้มาครับ

สัมพันธ์ เสิบกลิ่น
ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์
330-0-46888-5
จ.อุทัยธานี โทร 089-2711055 (เจี๊ยบ)