Main Menu

victorตีปลอกมาวิ่งได้180เองปรกติหรือป่าวครับ

เริ่มโดย konami93, พฤศจิกายน 04, 2013, 11:18:53 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

konami93

รถใครตีปลอกแล้ววิ่งได้เท่าไหร่ช่วยบอกทีครับ
สุทิน อึงนันทศิริกุล
690-692
ซอย.สุขุมวิท93 แขวง.บางจาก เขต.พระโขนง
กทม. 10260
Tell. 089-1467781
ธ.กรุงศรีอยุธยา 271-112-8893

THANACHOT

llmcsim

ก่อนปลอกได้เท่ารัยละคับ   เซอร์ผมก่อนปลอก220ไหลถึง230  ปลอกแล้วได้200วัดรอบไป11 แบบเหนื่อยๆเลยยก   สรุปครัชลื่นรอบสูงๆจัดๆไม่ไหว

:( :( :(

เดช..ไอ้เสื้อทอง

สเปค รถ ออกห้าง เดิม ๆ มัน ก็ทำความเร็ว ได้ ประมาณนั้น แหละครับ

ในอดีต ก็มี นิตยสารเกี่ยวกับ มอเตอร์ไซค์ หลายสำนัก เขา ทดสอบกันอยู่

ที่ว่า 200-240 นั้น  ไม่รู้ว่า ไปหาถนนที่ไหนมาทดสอบ กัน 

สภาพรถ อายุเครื่องยนต์  ความชำนาญในการควบคุมรถในย่านความไวดังกล่าว

มุมมองส่วนตัวผมว่า  ในความเป็นจริง มีความเป็นไปได้น้อยมาก
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

{{ boyy555 }}

สุดยอด แล้วครับ    ร้านที่ทำให้เก่งนะ ตีปลอกแล้วไม่มีปัญหา โชคดีแล้วครับ บางคันตีแล้ว วิ่งไม่ออก ก็มีครับ

จะผิดปกติก็คือ  ไมลล์ท่านอ่อนนะสิ   :(
ตำนานหนึ่งอวสาน...อีกตำนาน..ก็เริ่มขึ้น

087-7642131 บอย

Arm TZ

วิ่งได้ขนาดนี้ถือว่าดีมากแล้วครับ ถ้าตีปลอกมาไม่ดีวิ่งแบบนี้ไม่ได้หรอกครับ

populasamo

ของตีมาเเล้วเหลือ120 เเถวบ้านคงไม่เก่งของท่าน180 นี้สุดยอดเเล้ว
อยากได้เท่าเดิม เบิกศูนย์เลยเเจ่ม ผมกะจะเบิกอยู่จะได้จบๆซักที

ningeg

ผิดปรกติแน่นอนครับ เพราะว่าของผมปลอกมาได้ 120 เอง แหะๆ
ฝากรถไว้คันนึงครับ http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,113963.0.html

geenee

ตอนเสื้อ ไม่ปลอกวิ่งได้ 140 ตอนเสื้อปลอกวิ่งได้ 140gpsนะ krr150 ปี39ตูดเป็ดรุ่นแรก งั้นผมผิดปกติดิวิ่งช้าจังอิอิ ;)

ครัชลื่นก็ทำให้ความเร็วสูงสุดตกได้นะครับ ครัชไม่จับมันฟรีบางจังหวะเสียแรงเครื่องยนต์ไปเปล่าๆ

llmcsim

รถผมก็เดิมๆคับตอนซื้อรถมาแรกๆวิ่งได้170เอง  ถามเพื่อนที่เป็นช่างม้นบอกลองเอาปลายผ่าls รถมันใส่แล้วไปลองดูขี้นมาอีกเยอะเลย จากนั้นก็มาแต่งเซ็ตหาเอา ย่นเฟรม ลงล้อ ทดเสตอร์ จูนคาร์บู  เอาแบบขึ้นตามเสียงเลยสุดเสียงก็220  ถนนนี่ก็ลาดยางแถวบ้านละคับ ต่างจังหวัดรถน้อย ส่วนที่เตรื่องพังนี่ก็เพราะพี่ชายผมละขี่รถกลับบ้านช่วงเทศกาลดันไปวิ่งไล่กับสี่สูบจากวังน้อยถึงสีคิ้ว พี่ผมบอกว่าทางตรงสู้ได้แพ้ทางโค้งเครื่องน็อคตอนขากลับ  ตีปลอกนี่ผมยกไปตีที่โคราฃเพื่อนแนะนำ จ้างเพื่อนทีเป็นช่างถอดประกอบให้  ปลอกมาตั้งแต่ปี 46

banjong

อ้างจาก: llmcsim เมื่อ พฤศจิกายน 05, 2013, 01:23:28 หลังเที่ยง
รถผมก็เดิมๆคับตอนซื้อรถมาแรกๆวิ่งได้170เอง  ถามเพื่อนที่เป็นช่างม้นบอกลองเอาปลายผ่า lsรถมันใส่แล้วไปลองดูขี้นมาอีกเยอะเลย   จากนั้นก็ มาแต่งเซ็ตหาเอา  ย่นเฟรม ลงล้อ ทดเสตอร์ จูนคาร์บู  เอาแบบขึ้นตามเสียงเลยสุดเสียงก็220  ถนนนี่ก็ลาดยางแถวบ้านละคับ ต่างจังหวัดรถน้อย ส่วนที่เตรื่องพังนี่ก็เพราะพี่ชายผมละขี่รถกลับบ้านช่วงเทศกาลดันไปวิ่งไล่กับสี่สูบจากวังน้อยถึงสีคิ้ว พี่ผมบอกว่าทางตรงสู้ได้แพ้ทางโค้งเครื่องน็อคตอนขากลับ  ตีปลอกนี่ผมยกไปตีที่โคราฃเพื่อนแนะนำ จ้างเพื่อนทีเป็นช่างถอดประกอบให้  ปลอกมาตั้งแต่ปี 46
สุดยอด

pond smile-s

preeda

ตีปลอกแล้วได้ความเร็ว180ถึอว่าดีมากช่างกลึงมีฝีมือยิ่งความร้อนปกติตอนเจอรถติดหนักๆๆแบบในเมืองด้วยยิ่งดีกันไปใหญ่ :D :Dถ้าเป็นแบบที่พูดยิ่งดีกว่าปกติประหยัดค่าซ่อมไปเยอะครับท่าน :(

sumitr

สุมิตร

aoaaued

รถ150 ตีปลอกแล้ววิ่งแตะ 150(ถ้าไมล์ไม่เพี้ยน) ได้ถือว่าโอเคแล้ว นี่วิ่งได้ 180 สุดยอดจริงๆ