Main Menu

ครัซดัง NSR RR

เริ่มโดย NovaScraper, กันยายน 09, 2013, 03:55:21 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

NovaScraper

NSR RR เวลาจอด เกียร์ว่าง ปล่อยครัซ มันดังกึกๆๆๆ พอกำครัซแล้วเงียบ

ตอนออกตัว รอบต่ำๆเมือนกัน(สมมุติออกเกียร์ 2 รอบต่ำ) จะสั่นเกือบทั้งคัน กึกๆๆ

ทำไงดีคับ

TUMNS15RR

อ้างจาก: NovaScraper เมื่อ กันยายน 09, 2013, 03:55:21 หลังเที่ยง
NSR RR เวลาจอด เกียร์ว่าง ปล่อยครัซ มันดังกึกๆๆๆ พอกำครัซแล้วเงียบ

ตอนออกตัว รอบต่ำๆเมือนกัน(สมมุติออกเกียร์ 2 รอบต่ำ) จะสั่นเกือบทั้งคัน กึกๆๆ

ทำไงดีคับ
เปลี่ยนชุดครัชมือ2ที่สภาพดีๆ หรือย้ำครัชไหม่

ratree

มันเป็นเสียงปรกติ ของเอ็นแก่ๆค่ะ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

pongpang

เอาไปยำ้ครัทซ์ ครับ ค่าซ่อมหลักร้อย

Nawapon666

เสียงคลัตช์ดัง เป็นไปได้ เช็คดูก่อน ถ้าลูกยางไม่แตก ก็ไม่ต้องไปเปลี่ยน

เพราะถ้าร้านย้ำไม่ดี ชามมันจะแน่นกว่าเก่า หรือ หลวมกว่าเก่า

เสียงที่ดัง ผมบอกไว้ก่อน ยังไงมันก็ไม่หายขาดอยู่แล้ว

อยู่ที่จิตใจเรามากว่า ครับผม
แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน

winwalk

NovaScraper

แต่ครัซก็โยกได้นิดนึงนะคับ

k.jew

ลองเช็คลูกปืนกดคลัชด้วยครับ

โทร0839251297

KenJi

FSX ผมย้ำมา 2 รอบแล้ว ตอนนี้กลับมาดังเหมือนเดิมอีกแล้ว พอกำครัช เข้าเกียร์ออกตัว หรือบิดลากรอบนิดหนึ่ง เสียงก็เงียบหายไปเลย แต่บิดกำลังไม่มีตกเหมือนตอนที่มันยังไม่ดังเลย ผมฟังมันจนชินไปแหละอิอิ...

คงต้องให้มันออกอาการ ดังแต่ท่อล้อไม่หมุนก่อนล่ะมังเนี่ยได้ทำครัชหมดแน่ 55+