Main Menu

***ป้า แกบอกว่า แก ซื้อ เอนโปร มือ 1 ค้างสต๊อก มา !!! ****

เริ่มโดย เดช..ไอ้เสื้อทอง, พฤศจิกายน 19, 2013, 07:06:17 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pongpang

ยางติดรถ irc ครับ หน้า 90/80-17 หลัง 120/80/17 รอตามดูด้วยคนครับ

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ผม......ฮัลโหล  พอดี ผมได้เบอร์นี้ มาจาก แฟนของลุงนะครับ ...พอดี ป้า เขาบอกว่า  ลุง มี รถ เอนโปร อ่ะครับ

ลุง.......ห๊า....อะหยัง ก๊อ  ...บ่ได้ยิน    เอ็น ที่ไหน    ใคร ตาย ?

ผม........(เงิบ)   ...รถ เอนโปรอาร์ม  อ่ะครับ    ตอนนี้ผม ถึงฝาง  แล้ว  ว่าจะขอเข้าไปดู หน่อย  

ลุง.....อ๋อ ๆ  ได้ยินแล้ว  .... เอนโปร  อ่ะ .... ไม่อร่อยเลย  ....จืด   ผม ไม่ค่อยชอบกินเลย  เหลือเต็มกระป๋องเหมือนเดิม  ?

ผม..................

..

.

.

ลุงครับ   รถ เอนโปร อาร์ม  สี เขียว  ล้อสีส้ม  ที่ ป้า แก ซื้อให้ ลุง อ่ะครับ   รถ มอเตอร์ไซค์  ฮอนด้า เอน เอสอาร์  ครับ

รถฮอนด้า  ๆๆๆๆ   รถ ปู้   รถคันใหญ่ ๆ   (รถผู้ชาย คันใหญ่ๆ)   อ่ะลุง  บ่ะเดี่ยวนี้ มีฮั้นก่อ  (ตอนนี้ยังอยู่ที่นั่นไหม)

ผม ซาวด์แทรค  อู้กำเมือง กับ แก   ....แบบ ดัง ๆ  

อ๋อ....รถ ฮอนด้า กันฮั้น อ่ะ กา  ....เอ้อ ...ถามหารถ  อี้ ....เฮ้อๆๆๆๆๆๆ  (หัวเราะ) เฮา ก่อกึดว่า อู้เรื่องอะหยัง

(อ๋อ....รถ ฮอนด้า คันนั้น น่ะเหรอ   ถามหารถ หรอกเหรอ นี่   เรา ก็นึกว่า พูดเรื่องอะไร )

เออ....มีฮั้น  เนอะ ....ปื้นบ้าน ปู้น  (  เออ  อยู่นั่น  น่ะแหละ  ...เก็บไว้ ที่ ใต้ถุนบ้าน โน่น)

.  

แล้วตั๋ว เป๋นไผ  ได้เบอร์ผม  มาได้ อย่างใด  (แล้ว เรา(ผม)เป็นใคร  ได้เบอร์แกมาได้ไง)

"
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

pu a.t.e.44

ip-man

วู๊ย      ตื่นเต้ลลลล..........         จะได้เจอขุมทรัพย์สุดขอบฟ้าไหมน้าาาาาาาาา

thom-333

2t club lamphun

วิทย์_2T

อ่านแล้วเพลินเลยครับ  ตื่นเต้นดี   รอชมนะครับ

nopadon

:(พี่โจๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ รีบมาต่อเร็วๆคับ กะลังลุ้น  :o

paopiaw

เข้ามาดูครับบ 55++ ผมว่ามีเซอร์ไพส์แน่นอน.. เอน โปรๆๆๆๆ
----- Club ใจง่าย ------  247

mark2t

. .. ตามดูรถแต่ละคันของพี่  เหมือนติดซีรีย์เกาหลีเลย  ลุ้น ตา หลอด ๆๆ ๆ   555

surin2004

ป่านนี้คงกะลังนั่งลูบๆคลำๆ อยู่แน่เลย ตามมาเชียร์และเอาใจช่วยครับ

triton

ip-man

HS7QBT

มันเป็นโปรอาร์มตัวเป็น ๆ นี่แหล่ะ จ้ะ

ท่านคุณลูกค้าที่สนใจ กรุณาอดใจอีกสักนิด

รถไม่ได้แล่นมานาน ส่งไปหาหมอรีแพร์แพ๊บ

แล้วเสร็จเมื่อใด จะขายต่อในราคามิดตะพาบ อยู่โล้วววว

ป.ล. ไม่ได้อยากขายเลย แต่รถมันรกบ้านไปหมด สาวกอย่าพลาดเชียว

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

เดช..ไอ้เสื้อทอง

เจ้าของรถ  วัยราว 50   ยิ้มให้ผม  อย่าง มีไมตรี  ตามประสา  คนเหนือ รอบ นอก  ที่มี อัธยาศัยดี เป็นทุนอยู่ แล้ว

ผม  ยก มือไหว้ แก  โดยไม่คำนึงถึงสิ่งใด ก่อนเป็นอันดับแรก ตาม ที่พ่อเคยสอน ไว้ และ ด้วย ไทยธรรมเนียม

แก กุลีกุจอ  รับไหว้ ผม ...แล้ว เอ่ยทักทายกันไป  ...แบบ ไม่ถือตัว   ( ยังงี้ ง่ายล่ะ  ดีไม่เจอคน ขึ้เก๊ก เหมือน คนแถว ๆในตัวเมือง  )

(ขออนุญาต แปล คำเมือง เป็นไทยเลยนะครับ)

"ยี่เป็ง ปีนี้  คนเยอะมาก เลยพี่  สะพานนวรัตน์  มีแต่ คนหลั่งไหล มาเที่ยวงานกัน อย่าง มืดฟ้ามัวดิน

แต่เมื่อวาน ในเมืองเชียงใหม่  ฝนตกมาก    ผม ว่าแปลกนะ  ไม่เคยเจอเลย  ลอยกระทง แต่ฝนดันตกหนัก

ที่ฝาง   เป็นไงบ้างครับ   ?  "

"โอ้....ก็ งั้น ๆ   น่ะน้อง  ....เล่นประทัด  ปล่อยโคมกันไปตามเรื่อง" 

ฉอด ๆ  ๆๆๆๆๆบลา ๆ     

ผมเริ่มต้นสนทนา  เรื่องอื่นทั่วไป ก่อน เพื่อสร้างความคุ้นเคย  ตามชั้นเชิงในการค้า    อยู่ ๆ จะไป ถามเรื่องขอซื้อรถ เลย คง กระด้างไป

เหมือน จีบสาว  นั่นแหละ ครับ   อยู่ ดี ๆ  เราจะไป บอกขอเป็นแฟน เลย  คง ล้มเหลวแน่นอน   มัน ต้อง ค่อย ๆ พูด นวด ไปก่อน

เราสองคนเดินคุยกัน  จนมาถึง จุดที่รถ ตั้งอยู่ 

ผมแทบเป็นลม  เมื่อเห็น  เอนโปร  ล้อส้ม สภาพเดิม ๆ  จอดฝุ่นเกาะ โดน ลังโซดา  กระติก น้ำแข็ง วางทับซ้อน อย่างไม่ใยดี 

น่าสงสาร จัง   แต่ลึก ๆ ในใจ ก็คิดยินดี  ว่า  ลักษณะ  ไม่สนใจรถ ยังงี้ ...... แกต้องขายแน่นอน   

...

ก่อนที่ ผมจะถามแกว่า  "  ขายเท่าไหร่ " ....ผมก็ต้องพูดวนไปโน่น นี่  นั่น  ถึงความหลังบรรดามี  ไปก่อน ตามฟอร์ม  อันเชี่ยวชาญ

จนกระทั่ง  มาถึง ประโยคเป้าหมาย ......   " พี่ อยากจะขายเท่าไหร่  เนี่ย "

"ตอนนั้น  ซื้อ มาเกือบ แสน   น้องจะให้ พี่ ขายเท่าไหร่ ดี ล่ะ    ลองว่ามาดิ ....ถ้าถูกเกิน  พี่ ก็ไม่ขาย เก็บไว้ให้มันรกบ้าน งี้ คงดีกว่า "

เอาละ เว้ย  ....คนขายอยากได้แพง   คนซื้ออยากได้ ถูก 

.

มะ.....มา....หงายไพ่  คนละใบ กัน

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

GreenGTO

ยังง๊ายยยยยยยยยยย มาต่อด้วยวัยรุ่นค๊าบบบบ
เอาตัวเป็น ๆ มาให้ดูได้ก่