Main Menu

***ป้า แกบอกว่า แก ซื้อ เอนโปร มือ 1 ค้างสต๊อก มา !!! ****

เริ่มโดย เดช..ไอ้เสื้อทอง, พฤศจิกายน 19, 2013, 07:06:17 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bonus23

ยินดีด้วยครับ  ใจรักใจชอบ ทำแล้วมีความสุข ไม่ทำให้ใครเดือดร้อน  จัดไปครับพี่

oq1

เป็นผมเจอแบบนี้ก็ไม่ปล่อยเหมือนกันครับ ยินดีด้วยครับ

sp9994

วิศิษฏ์ งามทับทิม 236/1 ม.6 บ้านซับสวอง ต.ขนงพระ อ.ปากช่อง จ.นครราชสีมา30130
เบอร์โทรติดต่อ081-8930050(AIS)

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ถือเป็น  ....ปลายทาง การเดินทาง ของ นักเลงรถ 2 T อย่างเรา ...

..เลย

.

.

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

GENIUS

เยี่ยมเลย

อย่าลืมเอารูปเต็มๆ คันมาลงให้ดูกันหลายๆ มุมหน่อยนะครับ

แต่ก่อนหน้านี้ เมื่อปี 54

มีน้องสมาชิกคนนึงในเว็บนี้นี่แหล่ะมาลงประกาศขาย N PRO มือหนึ่งค้างสต็อคราคา 4.5หมื่นบาท

ผมโทรไปเป็นสายแรกๆ ในช่วงเช้าเลย ตอนนั้นน้องที่ลงขายบอกยังไม่มีใครติดต่อขอเข้ามาดูเลย

( กระทู้เพิ่งลงไม่นาน )

เสียดายผมตัดสินใจช้าไปแค่นิดเดียวจริงๆ  

เพราะยังไม่เกิน 1ชม. ผมโทรไปอีกครั้งเพื่อขอเข้าไปดูรถ เนื่องจากตัดสินใจได้แน่แล้วว่าเอาดีกว่า

( ทีแรกที่ลังเลเพราะมีหลายคันแล้ว และเพิ่งซื้อ PCX มาหมาดๆ ก็กลัวโดนด่าเหมือนกัน )

แต่น้องเค้าบอกว่าหลังจากผมโทรไป ก็มีคนโทรมาสอบถามหลายคนมาก

และมีคนนึงที่ได้นัดหมายกันไว้กำลังขึ้นมาดูรถแล้ว ให้รอ Q1 นี้ตัดสินใจก่อน

ช่วงใกล้ค่ำ ผมโทรไปหาน้องเค้าอีกที น้องบอกว่าคนที่มาดู Q1 ตัดสินใจซื้อเรียบร้อยแล้ว

( จริงๆ ช่วงเย็นๆ ก็มีโทรไปครั้งนึง แต่น้องบอก Q1 ยังมาไม่ถึง... ขับหลงบ้างอะไรบ้าง )

ก็ทำเอาผมรู้สึกเสียดายมากๆ เลยเหมือนกันครับ เพราะจริงๆ เงินพร้อมอะไรพร้อมทุกอย่างแล้ว

แต่ที่พลาดเป็นเพราะความลังเลตัดสินใจช้าไปเพียงแค่นิดเดียวของผมเองแท้ๆ เลย

ไม่งั้นคงได้รถที่หายากที่สุดรุ่นนึงมาไว้ในการครอบครองแล้ว

( หมายถึงหาคันที่สภาพใหม่มือหนึ่งค้างสต็อค )

:'(

llmcsim

แวะมาชมอีกรอบ เมื่อวานขี้เกียจรอเลยพับเสื่อเก็บอิอิ มาชื่นชมของใหม่ด้วยคนคับ ยินดีด้วยนะคับกับเจ้าของใหม่.. :D

:'( :'( :'(

jack_i

เสร็จโจจนได้ :D

เห็นแล้วอยากได้เลย :(

kaokho

HS7QBT

ขออนุญาตบอกว่า

เป็น NSR มือสอง ที่สวยที่สุดในโลก ตามนั้น
HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

ip-man

จะอะไรก็เถอะ  มันไม่มีตอนจบเหรอ...... เขียนตอนจบหน่อยซิ แบบว่าต่อรองแล้วเล่นมุขกันไปมาในที่สุดลุงแกก็แพ้  เจ้าบ่าวเจ้าสาวก็ได้ครองคู่สมใจน่ะ  อิอิ

bestcom

อ้างจาก: ip-man เมื่อ พฤศจิกายน 21, 2013, 08:54:03 ก่อนเที่ยง

จะอะไรก็เถอะ  มันไม่มีตอนจบเหรอ...... เขียนตอนจบหน่อยซิ แบบว่าต่อรองแล้วเล่นมุขกันไปมาในที่สุดลุงแกก็แพ้  เจ้าบ่าวเจ้าสาวก็ได้ครองคู่สมใจน่ะ  อิอิ

รออ่านตอนจบเหมือนกัน  ???

Arm TZ

สภาพแบบนี้ค้างสต๊อกชัดๆเลยครับ ตัวแรกรหัสแรงซะด้วย :D :D :D

KENG_TZ

***((...Club ใจง่าย...))***

SAB_KR

"พวกคุณจะเป็นใครมาจากไหนผมไม่รู้ ขอให้รู้ไว้ว่าพวกคุณคือเพื่อนผม"

bangpoo 88

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

เดช..ไอ้เสื้อทอง

เจ้าของ  บอก ราคา  ที่ต้องการ ขาย ให้แก่ ผม ด้วยเสียง อันราบเรียบ พอได้ยิน   แต่กระแทกกระทั้น ลึก เข้าไปถึงในทรวง...เล่นเอาผมสะดุ้งเฮือก

สูงกว่าที่ตั้งใจไว้  ไป เยอะเลย  .....  แต่ แต้มรวมทุกอย่างวันนี้  มันคุ้มค่า พอ ที่ เราจะยอมเสียเปรียบ เสียหลักเหลี่ยมของ พ่อค้ารถ เป็นครั้งแรก  

ท่าทีผมอ้ำอึ้ง ....ดูเหมือน  ลังเลอยู่ในที   จน เจ้าของรถ คง รู้สึก ได้   .....

อากัปกิริยา  เจ้าของเหมือนจะเย็นชาลง   แกอัด ควันบุหรี่ กรองทิพย์ เข้าปอด แล้ว พ่นออกมาเป็นทางยาว  แสยะปาก อวดคราบ นิโคติน ...  

ก่อน เอ่ยกับผมต่อไปอีกว่า     ".... ขายราคานี้เลย ต่ำกว่านี้  คงเก็บไว้ดีกว่า "

ลมหนาว  กลางเดือน ตุลาคม  ของ อำเภอ ฝาง  พัดกรรโชกแรง ผ่านตัวผม ไป   ตีตองกล้วยแตก....แว่วเป็นเสียง พั่บ ๆ ก่อนเงียบกริบ สูญสลายหายไป  ราว ลมตด

ผมละ สายตา จาก รถ  กลับมาสบตา  พี่แก อีกครั้ง  พร้อม  ตอบกลับไปว่า ................

"  มีคนช่วยยกขึ้นรถ กระบะผม เลย ไหมครับ "

.

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

SE_boy

รักที่จะโต ใจต้องกว้าง 0810111707