Main Menu

ท่านคิดว่ารถ2tจะยังมีคนเล่นต่ออีกไหม

เริ่มโดย TUMNS15RR, กันยายน 10, 2012, 08:31:22 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

TUMNS15RR

เห็นช่วงนี้เริ่มเห็นสมาชิกหลายๆคนขายรถออก
เลยคิดว่ามันไกล้ถึงจุดอิ่มตัวหรือยัง หรือมีเล่นบางกลุ่ม
ผมเคยคิดว่ามันจะกลับมา แต่ตอนนี้รู้สึกมันซาๆยังไงไม่รู้
ปล.หรือผมคิดมากไปเอง

กาฝาก

บางคนเค้าถึงเวลามั้งครับ

แต่ผม ถึงไม่ได้ขี่ ผมก็เอามาจอดโชว์อ่ะ  ;)

โอ้ zx150 นครสวรรค์

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ กันยายน 10, 2012, 10:34:22 ก่อนเที่ยง
บางคนเค้าถึงเวลามั้งครับ

แต่ผม ถึงไม่ได้ขี่ ผมก็เอามาจอดโชว์อ่ะ  ;)

บางท่านก็มีจุดมุ่งหมายใหม่ขยับ cc. เปลี่ยนแนว เบื่อ ส่วนที่มันเงียบๆก็เพราะคนที่จะเล่นมันน้อยลงแต่คนที่ขายแล้วมีคนซื้อไปก็คล้ายๆกับผู้ที่สืบทอดต่อนั่นแหละ....ตอนช่วงหลังๆก็เคยคิดจะขายแต่คิดไปคิดมาคงขายไม่ออกเลยเก็บไว้ดีกว่าแต่งให้สวยๆเอาไว้นั่งดูก็ดีนะ.....
089-7062425 โอ้

PRATEEP

จุ้ย ปช.

ขายรอ เซอร์ se98 ของลุงตั้ม เเแล้วเอามาปั้นใหม่ 555
"ความโกรธ" อาจเกิดโดย..ไม่ตั้งใจ แต่ "การให้อภัย" ไม่ได้เกิดด้วย..ความบังเอิญ

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1136

TUMNS15RR

อ้างจาก: จุ้ย ปช. เมื่อ กันยายน 10, 2012, 11:14:44 ก่อนเที่ยง
ขายรอ เซอร์ se98 ของลุงตั้ม เเแล้วเอามาปั้นใหม่ 555
ครับๆ เดี๋ยวจัดให้เลยครับ ปู่จุ้ย

aoaaued

ตอนนี้น้ำจะท่วมอีกแล้วมั๊ง เขาเลยรีบขายกัน อิอิอิ  ทำนองนั้น....

แต่ผมว่าที่เขาเบื่อ2จังหวะเพราะ มันไม่มีรถใหม่ให้ออกมาแล้ว  รถเก่าหากไม่มีความรู้ความเข้าใจที่จะดูแลให้ดีแล้วมันก็มีแต่ปัญหากวนใจนั่นแหละ   แต่สำหรับผม ถือว่ามันเป็นเรื่องปรกติดของรถเก่าหากเรารู้จักที่จะจัดการมันก็เรื่องจิ๊บๆ เมื่อเทียบกับความสะใจที่ได้และความเหนือชั้นกว่า4จังหวะ และคงไม่คิดจะเลิกเล่นหรอกครับ

TUMNS15RR

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ กันยายน 10, 2012, 11:24:48 ก่อนเที่ยง
ตอนนี้น้ำจะท่วมอีกแล้วมั๊ง เขาเลยรีบขายกัน อิอิอิ  ทำนองนั้น....

แต่ผมว่าที่เขาเบื่อ2จังหวะเพราะ มันไม่มีรถใหม่ให้ออกมาแล้ว  รถเก่าหากไม่มีความรู้ความเข้าใจที่จะดูแลให้ดีแล้วมันก็มีแต่ปัญหากวนใจนั่นแหละ   แต่สำหรับผม ถือว่ามันเป็นเรื่องปรกติดของรถเก่าหากเรารู้จักที่จะจัดการมันก็เรื่องจิ๊บๆ เมื่อเทียบกับความสะใจที่ได้และความเหนือชั้นกว่า4จังหวะ และคงไม่คิดจะเลิกเล่นหรอกครับ
+1ให้เลยท่านลุง ขอคารวะ1จอก

Porl ZuZaa!!

ขายออกไป สุดท้ายก็หาซื้อใหม่  ตอนนี้มีกำลังก็เอาให้สุด

ปาณิสรา.  อุตสาหะ.  478-2-40036-9  กสิกรไทย สาขาย่อย  ลาดหลุมแก้ว 089-8885143

บูรพาพยัคฆ์

ภาพความหลัง

โอ้ zx150 นครสวรรค์

089-7062425 โอ้

ktapmymum

:'(    ตั้งแต่ยุคสองจังหวะรุ่งเรื่อง    จนมาถึงยุคสี่จังหวะครองเมือง    ผมเป็นคนนึงที่ไม่เคยเลิกขี่รถสองจังหวะ    :o

บูรพาพยัคฆ์

ภาพความหลัง

TUMNS15RR

ผมก็รู้สึกใจชื้นขึ้นมา เพราะยังท่านหลายๆคนที่ยังยืนยันที่จะเล่น

@@TaJung@@

ขายเพราะเลิกเล่น  เบื่อ ขยับซีซี หรือหันไปเล่นรถใหม่

เรื่องกลับมามันไม่กลับมาหรอก ที่ขี่ๆกันอยู่มันก็รถเก่าที่บูรณะใหม่  จำนวนก็ลดลงทุกวัน ทั้งโดนระเบิด ทั้งโดนทุบชั่งกิโล

บางคนเลิกเล่นเพราะอะไหล่แพงขึ้นทุกวัน  จากเมื่อก่อนรถขายกันคันนึงไม่กี่ตังค์  เดี๋ยวนี้ราคาขยับขึ้น

ราคาอะไหล่ก็ขยับขึ้น

สำหรับผมมีแค่ 3 คันก็คงพอแล้ว  อีกหน่อยก็เลิกเล่นเหมือนกัน  แต่ไม่ได้ขายรถออก(TZM SER G7)  ไว้สะสมอะไหล่ทำมันสมบูรณ์แล้วจอดโชว์ไว้ดูเล่นดีกว่า...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

์WillSalas

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ กันยายน 11, 2012, 11:36:33 ก่อนเที่ยง
ขายเพราะเลิกเล่น  เบื่อ ขยับซีซี หรือหันไปเล่นรถใหม่

เรื่องกลับมามันไม่กลับมาหรอก ที่ขี่ๆกันอยู่มันก็รถเก่าที่บูรณะใหม่  จำนวนก็ลดลงทุกวัน ทั้งโดนระเบิด ทั้งโดนทุบชั่งกิโล

บางคนเลิกเล่นเพราะอะไหล่แพงขึ้นทุกวัน  จากเมื่อก่อนรถขายกันคันนึงไม่กี่ตังค์  เดี๋ยวนี้ราคาขยับขึ้น

ราคาอะไหล่ก็ขยับขึ้น

สำหรับผมมีแค่ 3 คันก็คงพอแล้ว  อีกหน่อยก็เลิกเล่นเหมือนกัน  แต่ไม่ได้ขายรถออก(TZM SER G7)  ไว้สะสมอะไหล่ทำมันสมบูรณ์แล้วจอดโชว์ไว้ดูเล่นดีกว่า...
กด Like!!!

auddy

สำหรับผมก็ทำเก็บไว้ 2 คันเหมือนกันครับ (เอาไว้โชว์ครับ)

ชื่อบัญชี สมัชชา ดอนทอง
080-0-05885-2 ธนาคารกรุงไทย
สาขา การประปานครหลวง

chainam

ผมคนหนึ่งที่มีรถ ค้างสต๊อคเก็บไว้อยู่3คัน3ยี่ห้อ กลับบ้านทีก็ได้ไปขี่บ้าง ปีนึ่งก็ขี่ไม่กี่ร้อยโล
เหมือนเก็บไว้ทดสอบ รถตอนออกมาใหม่ๆยังไงยังงั้น ฟิตเปี๊ยะอีกนาน และจะอยู่กับผมตลอดไป
เพราะผมก็รัก2tคนหนึ่งเหมือนกัน
Chainam/love2tthailand@motorbike-Italy.

surasit_574

ตราบใดที่ยังมีน้ำมันออโต้ลูปขาย ผมก็จะขับมันต่อไป เก็บให้ครบของทุกยี่ห้อเลย รุ่นในหายากๆก็จะหามาครอบครองให้ได้ ถึงแม้เมียด่าผมก็จะไม่สนใจ คนมันชอบสองจังหวะ จุ๊บๆ

eakkachai

กะว่าจะเก็บเอาไว้ให้ลูกนั่งบนถังน้ำมันแล้วพาเค้าขี่เล่น...เหมือนครั้งตอนเราเป็นเด็กพ่อจับนั่งบนถังน้ำมันซูซูกิ ซันชิโร่ ขี่ไปดูหนังกลางแปลง

จูนไม่นิ่ง แต่วิ่งกระจาย เเดกน้ำมันชิบหาย นี่แหล่ะสไตล์ 2T