Main Menu

ไม่ว่าช่างที่ไหน พอลับตา มันก็ใช้ ไขขวง กับ ค้อนตอก

เริ่มโดย thidasatan, กุมภาพันธ์ 18, 2014, 10:33:57 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

@@TaJung@@

เจอช่างอีกประเภท  ชิ้นส่วนเยอะ  หวังดีลดชิ้นส่วนให้ด้วย  เช็ครถวันนี้อะไหล่หายไป 2 ชิ้น  เวร
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

อู๋ ลำพูน

สิ่งที่ผมนำมาอวด คุณๆ ท่านๆ นี้ มันทำให้ผม ไม่ได้หยุด ได้หย่อน ทำงกๆๆๆๆๆ อยู่ทั้งวันทั้งปี ก็ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกันนะ  
3ปีมานี้ผมไม่ได้มีโอกาสไปตกปลา ทอดอารมณ์ เอื่อยๆ สักครั้ง  นี่ว่าจะปิดร้านซักครึ่งปีพักผ่อนกะคนอื่นเค้ามั่งนะ
 ตกเย็มผมก็หย่อนใจตาประสาช่างแก่ๆ

The Mach Team

อ้างจาก: อู๋ ลำพูน เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2014, 09:34:20 หลังเที่ยง
สิ่งที่ผมนำมาอวด คุณๆ ท่านๆ นี้ มันทำให้ผม ไม่ได้หยุด ได้หย่อน ทำงกๆๆๆๆๆ อยู่ทั้งวันทั้งปี ก็ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกันนะ 
3ปีมานี้ผมไม่ได้มีโอกาสไปตกปลา ทอดอารมณ์ เอื่อยๆ สักครั้ง  นี่ว่าจะปิดร้านซักครึ่งปีพักผ่อนกะคนอื่นเค้ามั่งนะ
  ตกเย็มผมก็หย่อนใจตาประสาช่างแก่ๆ

อยากไปชิมฝีมืออาหารของลุงอู๋จัง + น้องสาวๆ ที่เคคยเอามาโชว์ด้วยครับ อิๆ
นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: อู๋ ลำพูน เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2014, 09:34:20 หลังเที่ยง
3ปีมานี้ผมไม่ได้มีโอกาสไปตกปลา ทอดอารมณ์ เอื่อยๆ สักครั้ง  นี่ว่าจะปิดร้านซักครึ่งปีพักผ่อนกะคนอื่นเค้ามั่งนะ

ฮึ....แก่ที่ไหน กัน   จบ ช่างยนต์ ปี 2530  

ผมเข้าเรียน 2532  ... รหัสผม 1325064   ช่างอิเล็กฯ  วิทยาลัยเทคนิคเชียงใหม่  

อ้าย...ก็ห่างผม ไม่กี่ปี เองอ่ะ  

วิ-ลัย ผม  ก็เป็นอีกสถาบันหนึ่ง ที่พยายามปลูกฝัง วินัย ในการใ้ช้เครื่องมือฯ  ใครทำไม่ถูก ก็จะโดนลงโทษ...วิดพื้น โดนอาจารย์  เตะ ก็บ่อย  

อาจารย์นักเรียนช่าง อย่าง เรา ๆ  สมัยนั้น ก็มา จาก  อุเทน -ปทุมวันทั้งนั้น  อ่ะ ไม่สอนด้วยปากอย่างเดียว    แหะ ๆ  

แต่ก็อย่างว่า  ...  บังคับได้ สอนได้ แค่ห้องเรียน  คนมันไม่เอา  ออกมาประกอบอาชีพ ...มัน ก็ยัง มักง่าย เหมียนเดิม

-
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

ทีมงานพลังธรรมชาติ

เด็กชาย_โหน่ง_

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

JO

ยังงี้มองไปก็เห็น ของผมต้องคุ้ยอย่างเดียวถึงจะเจอ เครื่องมืออ่ะ

อู๋ ลำพูน

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2014, 10:20:04 หลังเที่ยง
3ปีมานี้ผมไม่ได้มีโอกาสไปตกปลา ทอดอารมณ์ เอื่อยๆ สักครั้ง  นี่ว่าจะปิดร้านซักครึ่งปีพักผ่อนกะคนอื่นเค้ามั่งนะ

ฮึ....แก่ที่ไหน กัน   จบ ช่างยนต์ ปี 2530 

ผมเข้าเรียน 2532  ... รหัสผม 1325064   ช่างอิเล็กฯ  วิทยาลัยเทคนิคเชียงใหม่ 

อ้าย...ก็ห่างผม ไม่กี่ปี เองอ่ะ   

วิ-ลัย ผม  ก็เป็นอีกสถาบันหนึ่ง ที่พยายามปลูกฝัง วินัย ในการใ้ช้เครื่องมือฯ  ใครทำไม่ถูก ก็จะโดนลงโทษ...วิดพื้น โดนอาจารย์  เตะ ก็บ่อย 

อาจารย์นักเรียนช่าง อย่าง เรา ๆ  สมัยนั้น ก็มา จาก  อุเทน -ปทุมวันทั้งนั้น  อ่ะ ไม่สอนด้วยปากอย่างเดียว    แหะ ๆ 

แต่ก็อย่างว่า  ...  บังคับได้ สอนได้ แค่ห้องเรียน  คนมันไม่เอา  ออกมาประกอบอาชีพ ...มัน ก็ยัง มักง่าย เหมียนเดิม

-

ก็คงจะแก่พอสมควรละครับ ถ้าจะนับไล่วันเวลา เล่นๆดูเอาตอนผมใส่ยีนส์ไปเรียนช่างปี1.  เดช เสื้อทองเรียน ชั้น ป.อะไรครับ. แต่ทุกวันนี้ก้พยามหนีความแก่นะ 

เดช..ไอ้เสื้อทอง

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2014, 09:14:20 หลังเที่ยง
เจอช่างอีกประเภท  ชิ้นส่วนเยอะ  หวังดีลดชิ้นส่วนให้ด้วย  เช็ครถวันนี้อะไหล่หายไป 2 ชิ้น  เวร

ยอดช่างไทย  ...ประกอบเสร็จ น็อตเหลือเพียบ ว่างั้น  เหอะ  อิอิ

.

[/quote]

ก็คงจะแก่พอสมควรละครับ ถ้าจะนับไล่วันเวลา เล่นๆดูเอาตอนผมใส่ยีนส์ไปเรียนช่างปี1.  เดช เสื้อทองเรียน ชั้น ป.อะไรครับ. แต่ทุกวันนี้ก้พยามหนีความแก่นะ 
[/quote]

นับถือ ๆ  พี่  .....ใน แวด วง ลูกพระวิษณุ อย่างเรา ๆ ถือ เรื่องรุ่น เป็นสำคัญอยู่แล้ว

ยิ่งสถาบันผม  นี่ ห่างกัน แค่ ปี เดียว ก็ต้อง เคารพ กัน  ห้ามลามปาม  ถือเป็นประเพณีสำคัญ ของ วิทยาลัยทีเดียว

แต่หาก ต่อมา  เจอกันใน หน้าที่ การงาน แล้ว ตำแหน่งเรา ดันใหญ่โต กว่า ก็ต้องว่ากันไปตามนั้น 

จำใจ ต้องออกคำสั่ง บังคับบัญชา รุ่นพี่ กัน อย่างเลี่ยงไม่ได้   เพื่อไม่ให้เสียระบบงาน    เลยจริง ๆ   ....อืม   
:o 
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

๑๒๓๔

ผมก็ใช้ใขควงตอกครับ

ถ้าไม่ตอกมันไม่ออก แผ่นล็อคลูกปืนอะครับ

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

สงบสติสัมปชัญญะ

น็อตบางทีขันไม่ออก เค้าต้องตอกให้มันรู้ตัวก่อนครับ
ว่า เฮ้ยย กูจะไขแล้วนะ ออกมาซะดีดี ฮ่า ฮ่า

นายกิตติธัช ทองประไพ     โทร 08-7755-1535
LINE ID : satizasoda2
face : https://www.facebook.com/satizasoda2

อู๋ ลำพูน

รถรุ่นนี้ มีแค่ฆ้อนกับสิ่ว ก็ซ่อมได้ครับ  ทางร้านเราขอยืนยัน  นอนยัน  ฮ่า ฮ่า อ๋า 

thanh

อยากตอกเหมือนกันแต่ลูกค้ามองตาแป๋วเลย  ห้องกระจก วงจรปิดมอนิเตอร์ เพียบ555555

icHi

thidasatan

พี่ ตัวขัน คอ ซื้อมาจากไหนครับ หามานาน แบบของพี่อะ

ASENAL