Main Menu

สาวก คาวา เชิญครับ ย้อนอดีตอันเกรียงไกรของ kawasaki

เริ่มโดย sarapan, ธันวาคม 22, 2011, 04:09:49 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

pepsi-leo.139

ถูก ใจ   ครับ    เออ  ใน รูป คอสโม  เปล่า  ครับ?

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

sarapan

ครับ คอสโม่ ครับ
ยุคนั้น รถประเภทครอบครัว (MOPED) มีหนึ่งเดียวที่ไม่มีใครสู้ได้จริงๆ
โนว่าR  คริสตรัล RC110  ยามาฮ่าBell 110/MATE  หากเป็นในสนาม เสร็จคอสโม่หมดครับ
คาวาฯที่คว้าถ้วยรางวัลมามากๆ ก็เพราะเจ้า คอสโม่นี่แหละครับ

งานแข้งในสนาม เซปัง เซอร์กิต ก็คอสโม่อีกนั่นแหละครับ รู้สึกว่า ให้เราทำรถให้ แต่คนมาเลย์ขี่

<iframe width="560" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/BXvNbtK5jD0" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

sarapan

นี่ก็ คอสโม่ ทุกรายการไม่ว่าทางเรียบ / ทางฝุ่น คอสโม่ตัวเดียวเท่านั้นครับ

<iframe width="560" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/BXvNbtK5jD0" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

sarapan

นี่ก็ คอสโม่ (น่าจะมีแต่เครื่องเท่านั้นนะ)ที่มันเป็นคอสโม่  :-[

sarapan

อ้างจาก: kpongh เมื่อ พฤษภาคม 12, 2012, 04:04:35 ก่อนเที่ยง
น้า  ไม่มีอะไหร่เก่าตกค้างเพื่อย้อนอดีตบ้างเหรอครับ

มี LEO อยู่ 1 คันรถแข่งไซเคิ้ลครอส ทำเรียบร้อยแต่ยังไม่ได้แข่ง สปอนเซอร์ยกเลิกเลยจอดไว้ จะ 20 ปีแล้วมั๊งครับ
เห็นเจ๊แกว่าจะขาย เพราะไม่ได้แข่งแล้ว

wat Victor

พี่ครับขอถามหน่อย ร้านพรเจริญ มีการทำท่อPDKออกมาหรือเปล่า พอดีเมื่อประมาณ 15 ปีที่แล้วผมได้ท่อมาเพื่อนบอกว่าซื้อมาจากร้านพรเจริญ เป็นท่อลอดPDK+ปลายแบน ครับ
เดี๋ยวหารูปมาลงให้ดูครับ ???

ศิริวัจน์  กุลณามาก
โทร 0808106674

sarapan

SIT_KRR-SSR

2strokeclub.com คนที่รักจริง กับ คนรักเพียงแค่เล่น เล่น ลึกๆ แล้วมันต่างกัน คุณค่ากับมูลค่า  ก็เช่นเดียวกัน  2strokeclub.com

neung_candy

ไม่ได้เข้ามาเสียนานเลย(งานที่ทำอยู่มันหยุ่งจนไม่มีเวลา) ดีใจที่ยังเหนี่ยวแน่นกันอยู่ครับ ไว้ว่างๆจะเข้ามาแชร์ ตำนานต่อครับ มันต้องใช้เวลาอย่างที่พี่ sarapan ว่าแหละครับ ยังไงก็ขอขุดมันออกมาจากความทรงจำลึกๆก่อนนะครับ

wat Victor

เอารูปมาให้ชม ช่วงปลายท่อมีการปรับแต่งใหม่ให้ปลายเชิดขึ้น

ลูก ผู้ชาย คำไหน คำ นั้น!! (FUCKER 1992
Group.)                               CAFE SHOP NAZI   Pepsi ออน 09.00-04.00ทุกวัน

neung_candy

สวัสดีเพื่อนๆที่ติดตามเรื่องราวและอยู่กันเหนี่ยวแน่น เห็นคุยกันอยู่เรื่องปลายท่อก็ขอแจมบ้างนะ จริงๆแล้วผมมาโพสอยู่นะแต่กระทู้มันชอบหาย เปิดมาดูกระทู้ผมหายไปแล้ว ก็เลยเบื่อๆที่จะโพส ก็มาลองกันใหม่ ดูว่าจะหายอีกรึเปล่านะ "ปลายท่อทรงเหลี่ยม" ผมจะเล่าที่มาของปลายท่อทรงเหลี่ยมให้ได้ทราบกันนะครับ ก็เกิดจากในทีมแข่งทางเรียบ(PDK) ถ้าอ่านย้อนกลับไป พี่ตุ้ม  หรือโชติชัย พหลยุทธ ซึ่งผมเคยเล่าให้ฟังแล้วว่าแก่เก่งในเรื่องท่อสูตร แก่ก็ทดลองนำปลายท่อรถโมโตครอส KX มาใช้ใส่กับท่อสูตรรถแข่ง KR แล้วทดลองขึ้น ไดโนเทส ก็ปรากฎว่า ปลายท่อเก็บเสียง มีส่วนช่วยให้แรงม้าของเครื่องยนต์ นั้นขยับขึ้นมาอยู่ได้อีกนิดนึ่ง พี่แก่ก็เลยนำมาใช้ กับรถที่ใช้แข่งขัน และด้วยความแปลกนำเทรนในช่วงนั้น PDK มองการตลาดออก ก็เลยมาทำเป็นของแต่งขายซะเลย ผมเองก็เคยเอาเทรนแก่มาใช้เลย ครั้งหนึ่งแก่เอาปลายท่อ ZXR1100 เป็นปลายท่อสูตรนะครับไม่ใช้STD  ปลายทำจากเคลฟล่า มาใส่รถกระบะวางเครื่อง 7 M (รึเปล่าไม่แน่ใจ)ของแก่ ดูแล้วเท่ห์มากๆ ผมก็เลยให้เพือน ประทีป อังกาพย์ละออง (รู้จักกันรึเปล่า เคยพูดถึงไปแล้วในกระทู้แรกๆและสั้นๆ ไว้ค่อยมาคุยถึงเขากันในครั้งหน้าแล้วกัน )ไปซื้อมาให้สักใบ จะไปใส่รถเก๋ง CORONA ST171 ผมบ้าง แต่ที่ได้มาเป็นของSTD และเป็นปลายZXR 750 ไม่เทห์เท่าของพี่ตุ้มครับ.... ก็มาเล่าให้ฟังกันในเรื่องราวของผมก็ประมาณนี้ครับผม ผมก็ไม่ทราบว่ามีใครรู้ที่มาที่ไม่เหมือนผมบ้าง ก็นำมาเล่ากันฟังนะครับ

neung_candy

พยายามรวบรวมรูปมาให้ดูกันครับ(ที่มาwww.2t thailand.com)ขอบคุณมากๆครับ

(บน)ผู้ชายใส่แว่น นั้นแหละครับพี่ตุ้ม

(บน)รูปเจ้าฉลามดำ

(บน)การนำเจ้าKRไปแข่งที่ ชาลามเซอร์กิต มาเลเซีย เก็บข้อมูลทำรถ
(ล่าง) การประลองความเร็วในรายการต่างๆ

อ้างจาก: neung_candy เมื่อ พฤษภาคม 16, 2012, 09:48:26 ก่อนเที่ยง
พยายามรวบรวมรูปมาให้ดูกันครับ(ที่มาwww.2t thailand.com)ขอบคุณมากๆครับ

(บน)ผู้ชายใส่แว่น นั้นแหละครับพี่ตุ้ม

(บน)รูปเจ้าฉลามดำ

(บน)การนำเจ้าKRไปแข่งที่ ชาลามเซอร์กิต มาเลเซีย เก็บข้อมูลทำรถ
(ล่าง) การประลองความเร็วในรายการต่างๆ

รูป สวย  หา ดู ยาก ขึ้น ทุกวัน  บวกหนึ่ง

ople

ไม่โหดแต่กรูร์....เอาจริง

kpongh

โอ้...พอเห็นรูปแล้วยังคิดถึงเจ้าเซอร์เสื้อตึกคันเก่าไม่หาย   

thaworn

เห็นแล้วรู้สึกกระชุ่มกระชวยขึ้นมาทันที่เลย สมัยนั้นกำลังเป็นหนุ่มพอดีเลย

wat Victor

อ้างจาก: wat Victor เมื่อ พฤษภาคม 15, 2012, 08:56:59 หลังเที่ยง
เอารูปมาให้ชม ช่วงปลายท่อมีการปรับแต่งใหม่ให้ปลายเชิดขึ้น

ใช่ท่อร้าน พรเจริญ ไหมเอย.....

nutt57

สำหรับผมปลายแบนก็ต้องพรเจริญ ไปซื้อสมัยที่ร้านอยู่ปทุมวันครับ ตอนนี้เหลือเก็บไว้ใบนึงครับ

wat Victor

อ้างจาก: nutt57 เมื่อ พฤษภาคม 19, 2012, 10:25:37 หลังเที่ยง
สำหรับผมปลายแบนก็ต้องพรเจริญ ไปซื้อสมัยที่ร้านอยู่ปทุมวันครับ ตอนนี้เหลือเก็บไว้ใบนึงครับ

ตอนที่ผมได้ท่อมาได้ปลายมา2แบบ
1.ปลายแบน(เหมือนของท่าน)
2.ปลายกลม