Main Menu

รบกวนด้วยครับ หาแม๊กซ์ให้GTO

เริ่มโดย ple52, กรกฎาคม 29, 2008, 04:57:08 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ple52

ต้องการหาแม๊กซ์ให้ จีทีโอ คันเก่ง ไม่ทราบว่าจะทำไงดีครับ 3 , 5 , 6 ก้านก็ได้ ลองคิดตามผมดังนี้ครับ

1.หาแม๊กซ์ ตระกูล คาวา150 มาลง ดิสก์หน้าไม่เท่าไหร่ครับ พอทำได้

แต่ดิสก์หลัง นี่สิท่าจะยาว และใช้ทุนสูง  หรือว่าจะไม่ใส่ดิสก์หลังดี ลงแต่แม๊กซ์

ไม่ทราบว่าตระกูล คาวา 150 มีหน้าดิสก์ หลังดรัมหรือเปล่าครับ

2.หาแม๊กซ์ พวก เอ อาร์ หรือ ไมโคร แม๊กนั่ม ซึ่งเป็น หน้าดิสก์ หลังดรัม

ง่ายที่สุดในการทำ แต่ยากที่สุดในการหาของ

3.หาแม๊กซ์ของตระกูล ฮอนด้า ไนซ์ หรือเวฟ มาลง การดัดแปลง

ในส่วนของล้อหลัง จะยุ่งยากไปไม๊

ขอบพระคุณมากนะครับ สำหรับทุกความคิดเห็น

Blackbird

ตัดข้อ3ทิ้งครับ  แม็กหน้าแคบ ไม่เข้ากัน  :( :(
cbr ยังดูดีกว่า

skylineztune

ถ้าจะแปลงยังไงก็ไม่เกินความสามารถอยู๋แ้ล้วครับ...

แปลงทั้งทีเอาแบบครบๆดิสหน้าหลังไปเลยครับ....

เอาล้อ NS-1 ก็ได้ครับ พี่บิ๊กเค้าขายอยู่ แกขายไม่แพงหรอก...อิอิ

หรือถ้าไม่ถูกใจชอบ3ก้านก็ หาล้อ TZM หรือ  ZX150  ก็ได้ครับ..

ple52

การดัดแปลงข้ามยี่ห้อ เช่น ล้อTZM หรือล้อNSRตากลม

จะยุ่งยากกว่าการแปลงในการเอาล้อตระกูล คาวา มาใส่ด้วยกันหรือเปล่าครับ

เช่น ขนาดน๊อตแกนล้อหน้า-หลัง ขาจับคาลิปเปอร์ รูน๊อตสเตอร์

หรือความกว้างของล้อ

ขอบคุณครับ

อ้างจาก: ple52 เมื่อ กรกฎาคม 31, 2008, 08:21:13 ก่อนเที่ยง
การดัดแปลงข้ามยี่ห้อ เช่น ล้อTZM หรือล้อNSRตากลม

จะยุ่งยากกว่าการแปลงในการเอาล้อตระกูล คาวา มาใส่ด้วยกันหรือเปล่าครับ

เช่น ขนาดน๊อตแกนล้อหน้า-หลัง ขาจับคาลิปเปอร์ รูน๊อตสเตอร์

หรือความกว้างของล้อ

ขอบคุณครับ
ถ้าไม่ข้ามรุ่นแบบต่างกันมากๆเช่น เอาของรถ750ซีซีมาใส่....

ก็แปลงไม่ต่างกันมากอ่ะครับ....

ple52

ลองประมาณราคาคร่าวๆ กันเล่นๆ ไม๊ครับ ว่าผมจะใช้งบประมาณเท่าไหร่ จะได้เตรียมถูก

1.ค่าแม๊กซ์ คาวา เค อาร์ 3 ก้าน(หรือใครว่า5ก้านตัวเก่าสวยกว่า) พ่น สีดำ หน้า-หลัง

2.ค่าชุดเบรค บน-ล่าง หน้าหลัง รวมจาน

3.ค่ายาง 100/90-17 หน้า-หลัง

4.ค่าแรง+ค่าแปลง

พอจะมีร้านแนะนำบ้างไม๊ครับ

<< ZenSoNic >>

เด่วพรุ่งนี้ผม เอารูป GTO ไส่แม๊กมาไห้ดูกันครับ

>:(

ple52

อ้างจาก: ple52 เมื่อ กรกฎาคม 31, 2008, 05:45:15 หลังเที่ยง
ลองประมาณราคาคร่าวๆ กันเล่นๆ ไม๊ครับ ว่าผมจะใช้งบประมาณเท่าไหร่ จะได้เตรียมถูก

1.ค่าแม๊กซ์ คาวา เค อาร์ 3 ก้าน(หรือใครว่า5ก้านตัวเก่าสวยกว่า) พ่น สีดำ หน้า-หลัง

2.ค่าชุดเบรค บน-ล่าง หน้าหลัง รวมจาน

3.ค่ายาง 100/90-17 หน้า-หลัง

4.ค่าแรง+ค่าแปลง

พอจะมีร้านแนะนำบ้างไม๊ครับ
ราคาทั้งหมดเป็นราคาประมาณน่ะครับอาจจะมีคลาดเคลื่อนได้...

1. 2000 / คู่
2. ถ้าใช้ของเดิมๆ และมือ2 ไม่น่าเกิน 1500
3. 1800
4. 2500+

Runingguy

อันนี้รูป GTO ของผมนะคับ

ถ่ายไว้ 3 4 เดือนก่อนไปเรียน

ตอนนี้กำลัง เปลี่ยนโช๊คหลัง แล้วก้หา USD หน้าไส่คับ

เครื่องก้ว่าจะเปลี่ยนแต่ยังลังเลว่าจะไช้ของรุ่นไหนดีนะคับ

สู้ๆนะคับ
จี-โต้ ของเราแม้ราคามูลค่าจะไม่มาก แต่ก้เป็นรถที่ดีนะคับ

ปล. รูปเก่าไปหน่อยโทษทีนะคับ พอดีผมหยิบติดตัวไปด้วย เอาไว้ดูเล่น เลยเก่าเร็วหน่อย

:o

ple52

สวยงามมากเลยครับ

ไม่นึกว่าท่าเอาไปทำแล้วจะสวยขนาดนี้

ท่าทางจะหมดไปหลายอัฐเลยใช่ไม๊ครับเนี่ย

พอได้ดูก็เลยได้แนวทาง เออ ถ้าเข้าใจแต่งและทำกับมันแบบเต็มที่

มันก็ดูดีนะครับ

ค่าแต่งนี่ผมว่าเกินราคาตัวรถแน่เลย

ple52

ท่อของอะไรครับ

ไม่น่าจะใช่ของเดิม

สำหรับเครื่องหาเครื่อง 4 จังหวะมาลงจะดีกว่ามั้ย(ความคิดเห็นส่วนตัว)

เพราะเวลาเอาท่อมาลง เสียงมันแน่นดี เอา แทรป มาลงเสียง บึ้ม สะใจดี

เครื่องเดิมทั้งหมดนะครับ

โช๊คหน้า NSR - RR

ล้อ TZM

ดิสแต่งทั่วไป

อาร์มหลัง Nova โช๊คคู่

ฝาครอบข้างๆไต้ถัง ของ Phantom

ชุดไฟหน้ายกของ Victor มาคับ

กระจกแต่ง

ชุดปั้มเบรคหน้า-หลัง Dash

ราคาของมือ 2 ก้รมๆแล้วไม่แพงนะผมว่า

แต่งแนวนี้ก้ได้นะ จะได้มีเพื่อน อิอิ+

ple52

แสดงว่าผมควรจะหาของให้ครบก่อนใช่มั้ยครับ

แบบสะสมไปเรื่อย ๆ มีตังค์ก็สะสมไป

นิดนึงครับ สวิงอาร์มหลังเนี่ย ใช้แบบเดิมจะน่าเกลียดไหม

แต่ว่าถ้าเป็นสวิงอาร์มเหลี่ยมคงสวยกว่า(หาของ เวฟ125 ของ POSH) คงจะดี

แล้วร้านที่ทำเนี่ย ดัดแปลงทั้งหมดอยู่ส่วนไหนของ กรุงเทพหรือปริมณฑลครับ

ขอบคุณค๊าบ

GOLF rr ขาว

อยู่อ่อนนุช46 ตรงข้ามห้างซีคอนครับ Tel.086-3534413
เลขที่บัญชี 232-4-41061-8 ครรชิต สวัสดิ์ศรี
บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงเทพ สาขาซีคอนสแควร์

http://www.pantipmarket.com/mall/nutmotoparts/

NNN

]น่าจะลองแต่งแบบแนว SR ดูสิ  สวยน๊ะ....เครื่องก็ทรงใกล้เคียง.. :o :o :o

:-[ :-[ :-[ :-[ :-[

ple52

ว่าจะเอาแนวนี้เลยครับ

แนวญี่ปุ่น ดิบส์และโหด ดูเถื่อนๆ และกวนทีนดี

ตอนนี้ไปเล็งแม๊กซ์ของ ไทเกอร์ รุ่นที่ตำรวจขี่อยู่

หน้าดิสก์-หลังดรัม แถมใส่ล้อใหญ่ได้ด้วย

ple52

แต่หาบังโคลนเล็กๆ และสั้นๆ มาใส่

พร้อมป้ายทะเบียนและไฟท้ายดวงจิ๋ว

ซ่อนอยู่ตรงปลายเบาะที่มันเชิดๆอยู่นั่นแหละ

เท่ห์ - สุด - สุด - ฉุด - เอา - ไว้ - ไม่อยู่