Main Menu

สาวก zx มารวมตัวกันหน่อย ครับ

เริ่มโดย dr.be, พฤษภาคม 31, 2012, 06:14:47 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Pu_kr150

แอบมาดูลุงๆ ของผมก้อเป็นเหมือนกันกะท่านโอ้อะคับ

IJ

อ้างจาก: SAB_KR เมื่อ สิงหาคม 23, 2012, 01:31:23 หลังเที่ยง
อ้างจาก: IJ เมื่อ สิงหาคม 23, 2012, 12:07:31 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: สองzx korat เมื่อ สิงหาคม 22, 2012, 11:50:48 หลังเที่ยง
อ้างจาก: IJ เมื่อ สิงหาคม 22, 2012, 11:46:00 หลังเที่ยง
ตอนเอารถมาครั้งแรก ออโต้ลูปใกล้หมด ขี่ไปมันกระพริบ พอเติม 2T เต็มถังตอนนี้ติดค้างตลอดเลยอ่ะพี่สอง ผมว่ามันไม่ปกติแล้วใช่มะอ่ะค้าบ ปล.สัญลักษณ์ไฟมันเหมือนไฟรูปเครื่องเลย ผมเลยไม่ชัวว์
ไฟตัวนี้เตือนแค่ออโต้ลู๊ปครับ ไม่เกี่ยวกะน้ำมันเครื่องคับ เซนเซอร์น่าจะมีปัญหา
ตัวเซนต์เซอร์มันก็อยุที่กระป๋องออโต้ลู๊ปนั่นแหละครับ ใต้เบาะอ่ะ อิอิอิ
ขอบคุณคับพี่สอง พรุ่งนี้ลองดู งงกะสัญลักษณ์มันนี่แหละ ไก่หลุดเป็นเล้าเลย อิอิ
ลองเคาะเบาๆที่ ถังออโต้ลู๊ปตรงช่วงเซนต์เซอร์ดูครับ มันอาจจะค้างครับ เวลาเราปล่อยน้ำมันออโต้ลู๊ปจนไฟมันเตือนนานๆแล้วเราไม่เติมออโต้ลู๊ป พอเราเติมเข้าไปไหม่ตัวเซนร์เซอร์มันขึ้นมาไม่ทันครับ ทำให้ไฟโชว์ค้างแบบนั้น หรือถ้าซวยแบบสุดๆก็ ตัวเซนต์เซอร์เสีย ครับผม
แสบ
เด๋วลองดูคับพี่

IJ

พี่ๆท่านใดพอมีเวลาว่าง ถ่ายรูปตอนเข็มความร้อนขึ้น มาดูมั่งนะคับ อยากเห็นหลายๆคัน หน่อย มันคาใจ  ::)

สองzx korat

อ้างจาก: IJ เมื่อ สิงหาคม 23, 2012, 05:16:45 หลังเที่ยง
พี่ๆท่านใดพอมีเวลาว่าง ถ่ายรูปตอนเข็มความร้อนขึ้น มาดูมั่งนะคับ อยากเห็นหลายๆคัน หน่อย มันคาใจ  ::)
เด๋ว ค่ำๆจัดให้ครับ ขี่กลับบ้านแร้วจะถ่ายให้ดูครับ อิอิอิ
ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"

IJ

อ้างจาก: สองzx korat เมื่อ สิงหาคม 23, 2012, 05:22:40 หลังเที่ยง
อ้างจาก: IJ เมื่อ สิงหาคม 23, 2012, 05:16:45 หลังเที่ยง
เด๋ว ค่ำๆจัดให้ครับ ขี่กลับบ้านแร้วจะถ่ายให้ดูครับ อิอิอิ
ฮ่าๆๆๆ ในที่สุดกดดันด้านจิตใจก็ สำ - มะ - เหรด ขอบคุณคับลุงสอง ^_^!!

Aun_Korat

Pu_kr150

อ้างจาก: Aun_Korat เมื่อ สิงหาคม 23, 2012, 06:46:03 หลังเที่ยง
เข้ามาเก็บข้อมูลกำลังปั้นอยู่ ;)
ท่านอั๋นเรียบเอามาดูด้วยนะคับรอชม

โอ้ zx150 นครสวรรค์

วันนี้เปลี่ยนใส่ล้อที่ซื้อมา(สีส้ม-ดำ)เรียบร้อยแต่ล้อหน้าฝืดพอสมควรไม่รู้เป็นไรลูกปืนก็ใช้ c3 ซีลก็เปลี่ยนใหม่แต่ช่างมันก่อนเดี๋ยวลองขี่วิ่งดูยังไม่รู้ว่าจะแกว่งมั้ย......พรุ่งนี้จะใส่โซ่โอริงของ er6 ที่พี่ในกลุ่มใจดีให้มาฟรีๆ 1 เส้นพึ่งหาซื้อข้อต่อได้วันนี้ไว้เสร็จแล้วจะถ่ายรูปมาโชว์พี่ๆน้องๆมั่ง :(
089-7062425 โอ้

Pu_kr150

อ้างจาก: โอ้ zx150 นครสวรรค์ เมื่อ สิงหาคม 23, 2012, 10:27:16 หลังเที่ยง
วันนี้เปลี่ยนใส่ล้อที่ซื้อมา(สีส้ม-ดำ)เรียบร้อยแต่ล้อหน้าฝืดพอสมควรไม่รู้เป็นไรลูกปืนก็ใช้ c3 ซีลก็เปลี่ยนใหม่แต่ช่างมันก่อนเดี๋ยวลองขี่วิ่งดูยังไม่รู้ว่าจะแกว่งมั้ย......พรุ่งนี้จะใส่โซ่โอริงของ er6 ที่พี่ในกลุ่มใจดีให้มาฟรีๆ 1 เส้นพึ่งหาซื้อข้อต่อได้วันนี้ไว้เสร็จแล้วจะถ่ายรูปมาโชว์พี่ๆน้องๆมั่ง :(
รอชมคับท่านโอ้

took55

อ้างจาก: โอ้ zx150 นครสวรรค์ ที่ วันนี้ เวลา 10:27:16 PM
วันนี้เปลี่ยนใส่ล้อที่ซื้อมา(สีส้ม-ดำ)เรียบร้อยแต่ล้อหน้าฝืดพอสมควรไม่รู้เป็นไรลูกปืนก็ใช้ c3 ซีลก็เปลี่ยนใหม่แต่ช่างมันก่อนเดี๋ยวลองขี่วิ่งดูยังไม่รู้ว่าจะแกว่งมั้ย......พรุ่งนี้จะใส่โซ่โอริงของ er6 ที่พี่ในกลุ่มใจดีให้มาฟรีๆ 1 เส้นพึ่งหาซื้อข้อต่อได้วันนี้ไว้เสร็จแล้วจะถ่ายรูปมาโชว์พี่ๆน้องๆมั่ง

รอชมคับท่านโอ้
ผมด้วย

เร็วๆนี้จะถ่ายมาลงเก็บไว้ที่นี่มั่งละครับแต่อย่าคาดหวังว่าจะสวยนะครับรถผมแค่พอดูได้......

สองzx korat

ฝากไว้ให้ดูครับ เมื่อวานวิ่งกลับบ้านตอนเลิกงาน ถึงบ้าน เกความร้อนขึ้นแค่นี้อ่ะคับ
ราคาไม่เท่าไหร่ แต่ยิ่งใหญ่ในความรู้สึก
"ขอความร่วมมือกัน ให้ใช้ภาพลายเซนต์ที่ไม่ใหญ่เกินไป และ ลิงค์ที่มากจนเกินไป"
"รูปหาย กระทู้หาย อย่าตกใจ คุณทำผิดกฏ แก้ไขแร้วลงใหม่นะครับ"

Phoenix

อ้างจาก: โอ้ zx150 นครสวรรค์ เมื่อ สิงหาคม 24, 2012, 12:22:30 ก่อนเที่ยง
เร็วๆนี้จะถ่ายมาลงเก็บไว้ที่นี่มั่งละครับแต่อย่าคาดหวังว่าจะสวยนะครับรถผมแค่พอดูได้......

ขอวันนี้เลยครับพี่โอ้

IJ

อ้างจาก: สองzx korat เมื่อ สิงหาคม 24, 2012, 08:27:49 ก่อนเที่ยง
ฝากไว้ให้ดูครับ เมื่อวานวิ่งกลับบ้านตอนเลิกงาน ถึงบ้าน เกความร้อนขึ้นแค่นี้อ่ะคับ

งั้นของผมก็ปกติ ขอบคุณคับลุงสอง อิอิ

IJ

ความร้อน ก่ิอนและหลัง รถผม

และเข็มน้ำมันไม่ค่อยนิ่ง ต้องกดๆ ปล่อยๆ

สองzx korat

ถอดประกับข้างซ้ายมาทำความสะอาดก็ดีนะครับ เผื่อเกน้ำมันจะนิ่ง
มีอีกตัวที่เกี่ยกับเกน้ำมัน นั่นคือลูกลอยในถัง เซนเซอร์ลูกลอยอาจจะมีปัญหา
เช็ค2ตัวนี้แหละ อิอิอิ

IJ

อ้างจาก: สองzx korat เมื่อ สิงหาคม 24, 2012, 12:56:14 หลังเที่ยง
ถอดประกับข้างซ้ายมาทำความสะอาดก็ดีนะครับ เผื่อเกน้ำมันจะนิ่ง
มีอีกตัวที่เกี่ยกับเกน้ำมัน นั่นคือลูกลอยในถัง เซนเซอร์ลูกลอยอาจจะมีปัญหา
เด๋วว่างๆจะลอง อีกคับพี่สอง

สองzx korat

อ้างจาก: IJ เมื่อ สิงหาคม 24, 2012, 01:01:19 หลังเที่ยง
อ้างจาก: สองzx korat เมื่อ สิงหาคม 24, 2012, 12:56:14 หลังเที่ยง
555+ มีzx คันเดียว ก็รื้อเพลินแร้วครับ โน่น นี่ นั่น มันมาเรื่อยๆ อิอิอิ ต้องทำความเข้าใจกะมันพักใหญ่ๆเลยคับลุง อิอิอิ

อ้างจาก: สองzx korat เมื่อ สิงหาคม 24, 2012, 01:05:52 หลังเที่ยง
อ้างจาก: IJ เมื่อ สิงหาคม 24, 2012, 01:01:19 หลังเที่ยง
555+ มีzx คันเดียว ก็รื้อเพลินแร้วครับ โน่น นี่ นั่น มันมาเรื่อยๆ อิอิอิ ต้องทำความเข้าใจกะมันพักใหญ่ๆเลยคับลุง อิอิอิ

งั้นเซ็นเซอร์ผมคงมีปัญหาละกดเท่าไรก็ไม่ค่อยจะขึ้น

วันนี้ล้างรถแล้วถ่ายรูปมาลงให้ทุกท่านที่อยากดูครับ zx ภูธรครับ

เอาไปดูแค่นี้ก่อนอยากดูหลายๆรูปกดที่ลิ้งค์นี้เลย

http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=71582.0

took55